ดู: 1910|ตอบกลับ: 10

[เกาหลี] แก้จมูกใหม่ ที่ เกาหลี ต้องตรวจเลือดทุกคลินิคหรือเปล่าคะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้จมูกใหม่ ที่ เกาหลี ต้องตรวจเลือดทุกคลินิคคะ

-สามารถตรวจจากเมืองไทยแล้วยื่นผลที่นั้นได้เลย

-หรือ มีที่ไหนไม่ต้องตรวจบ้าง

ปล. ถามเพื่อขอคำตอบจากคนที่เคยไปทำนะคะ

คนที่จะมนุษย์โลกสวย / พวกสวมวิญญาณครู แต่ไม่เคยไป

แต่ไม่เคยไปทำกระทู้นี้อย่าพึงนะคะ ขอบคุณพี่ๆล่วงหน้า

แสดงความคิดเห็น

ตัดสินใจหาที่ดีๆก่อนไปนะค่ะ ยินดีให้คำปรึกษษหรือข้อมูลนะค่ะ ดูรูปเราตอนพังได้นะ 55 แตจะตอบเท้่าทีรู้นะค่ะไม่ได้อะไรจากตรงนี้นะค่ะ แต่อยากให้ตัดสินใจดีๆหาข้อมูลก่อนไปค่ะ Id : iamsmallgirl  โพสต์ 2018-8-9 12:09
ตอนเราไปแก้จมูกที่เคยทำพลาด จากรพ ชื่อดังแห่งนึงย่านกังนัม เราแก้ที่คลีนิคมีนะค่ะเราผ่ากับอาจารย์หมอค่ะ ไปผ่านคุณหมอไทย เพราะเครสเรายากพังเยินเลยค่ะ แต่เจอคลีนิคอาจารย็หมอที่เกาหลี โชคดีมากๆเลยค่ะ  โพสต์ 2018-8-9 12:07
ตอนเราไปแก้จมูกที่เคยทำพลาด จากรพ ชื่อดังแห่งนึงย่านกังนัม เราแก้ที่คลีนิคมีนะค่ะเราผ่ากับอาจารย์หมอค่ะ ไปผ่านคุณหมอไทย เพราะเครสเรายากพังเยินเลยค่ะ แต่เจอคลีนิคอาจารย็หมอที่เกาหลี โชคดีมากๆเลยค่ะ  โพสต์ 2018-8-9 12:07
โพสต์ 2018-6-19 16:12:52 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ถ้ามีการวางยาสลบต้องตรวจทุกเคสนะคะ ของเราเราตรวจจากที่เมืองไทยไปเลยค่ะ ^^
โพสต์ 2018-8-9 12:05:22 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขออนุญาติเจ้าของกระทู้แชร์ประสบการณ์ทำหน้าที่เกาหลีด้วยคนนะค่ะเพื่อเป็นอุทาหรณ์ให้แก่คนคิดจะทำศัลยกรรมนะค่ะ

เราก้อเป็นอีกคนที่ศัลยกรรมที่เกาหลีค่ะ  ต้องขอบอกก่อนว่าเราศัลยกรรมพลาดมาที่ รพ เกาหลีชื่อดังแห่งหนึ่งย่านกังนัม ทนสภาพ หน้าห้อยและจมูกแหนบๆปลายตกรวมทั้งหมดมาสามปี2015-2017พอแก้หน้าห้อยเป็นคลื่นได้ ก้อมาจมูกพัง เห้อ ชีวิตช่วงนั้นอย่มากจริงๆค่ะ ภายในช่วงปี2015กลางปีจนถึง กลางปี 2017เราไปผ่าจมูกแบบเปิดที่เกาหลีมาและพลาด ระหว่างนี้ มีการผ่าเปิด openถึง4ครั้ง (จมูกยิ่งแก้ยิ่งแย่เลยค่ะช่วงนั้น พังผืดแน่น ขยับไม่ได้เลย เส้ามากจิงๆช่วงนั้น)เพราะหมอที่เกาหลีผ่าแล้วผ่าอีก 4 รอบ แก้ไม่ได้สักทีจากจมูกดีๆกลายเป็นเครสยากเลยค่ะ จนมาเจอคลีนิคนึงที่เกาหลีโดยคุนหมอไทยแนะนำและพาไปผ่าตัดค่ะ ความหวังสุดท้ายของเรา เราโชคดีมากๆเลยนะค่ะที่เจอคุนหมอไทยใจดีซึ่งเปิดคลีนิคที่มีชื่อเสียงที่เมืองไทยพาไปแก้จมูกที่คลีนิคที่เกาหลี  อ่านแล้วไม่งงเนอะ สรุปคือ ผ่าตัดที่เกาหลีนั่นแหล่ะค่ะ555ซึ่งเราเดินทางไปผ่าตัดโดยผ่านคลีนิคคุณหมอที่มีชื่อเสียงที่ไทย หลังจากที่ผ่าตัดกลับมามาดูแลแผลต่อที่คลีนิคไทย บอกตรงๆสบายใจมากๆเลยค่ะ เพราะตอนที่เราไปทำจมูกที่เกาหลีรอบผ่านๆมาเราไปผ่านเอเจนซี่ กลับมาเน่าอีก เห่อ กว่าจะบินกลับไปแก้ที่เกาหลี เน่าสนิท หนองไหลย้อยเลยค่ะ เพราะเนื่องจากรอข้อการตอบกลับจากเกาหลีและรอเอเจนซี่ส่งข้อมูลสรุปเน่าค่ะ บุญเก่าเรามากจริงๆค่ะ ที่แก้กลับมาสวยถูกใจอีกครั้ง คนที่ทำพลาด ค่อยๆหาที่ทำใหม่นะค่ะ ศัลยกรรมก้อเหมือนเสี่ยงดวง เหรียญยังมีสองด้าน ค่อยๆหาที่ดีๆแก้กันไปค่ะ  ศึกษาดีๆก่อนตัดสินใจทำนะค่ะ แต่ตอนนี้เราhappyมากๆ จมูกออกมาสวยถูกใจมากๆค่ะ คนที่อยากทำหน้าหรือศัลยกรรม เรายินดีแนะนำให้คำปรึกษาได้นะค่ะ อยากทราบรายละเอียดหลังไมค์ถามได้นะค่ะหรือ ลายมาถามได้นะค่ะ แต่เราจะบอกเท่าที่เรารู้จริงๆนะค่ะ Id : iamsmallgirl เข้าใจคนทำหน้าแล้วผิดพลาดค่ะเคยผ่านมาแย้ววววว  บอกก่อนนะค่ะ ไม่ได้อะไรจากตรงนี้นะค่ะ แค่ อยากแชร์ประสบการทำหน้าเกาหลีเท่านั้นเองค่ะ อ่านยาวกันเลย อ่านเพลินๆนะค่t

ขออณุญาติลงรูป สองรูปนะค่ะ เพื่อให้เพื่อนๆเห็นถึงความแตกต่าง
ขอบคุนมากๆนะค่ะที่ให้แชร์ประสบการณ์ที่ดีและไม่ดีในกระทู้นี้นะค่ะ จุดประสงค์ก้อแค่อยากให้คนที่คิดจะทำศัลยกรรมตัดสินใจดีๆก่อนที่จะตัดสินใจทำศัลยกรรมค่ะ
โพสต์ 2018-8-13 13:52:35 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอลงรูปให้ดูเพื่อความแตกต่างนะค่ะ

S__16539795.jpg S__16539799.jpg S__16539797.jpg S__16531519.jpg S__16531516.jpg 38780973_10216996377241059_1624980591311060992_o.jpg
โพสต์ 2018-8-26 14:33:47 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตรวจนะค่ะ แต่แล้วแต่ด้วยค่ะ ตอนไปแก้รอบหลังๆ ไม่ได้ตรวจนะคะ่ จับเข้าห้องผ่าเลย ตอนที่ไปแก้ที่ไอดีนะค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้