ดู: 436|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[อื่นๆ] Review ความสวยของ เน็ท The Star 12 กับ วิธีลดแก้ม ลดเหนียง ไขมันใต้คาง

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีค่า เน็ท The Star 12 เองนะคะ วันนี้เน็ทจะมาแชร์เคล็ดลับลดแก้มอวบ ๆ เหนียงย้อย ๆ ให้ทุกคนฟังกานนนน เพราะมีคนเข้ามาถามเน็ทเยอะมากเลยว่า เน็ททำยังไงให้แก้มลด ทำยังไงให้เหนียงหาย เอ๊!!! แอบไปทำอะไรมา เพราะเมื่อก่อนทุกคนจะเห็นเน็ทค่อนข้างมีแก้มบวม ๆ หน่อย ยิ่งเวลาออกรายการนี่คือหน้าอ้วนมากกกกก เลยขอถือโอกาสมารีวิวให้ดูซะเลย มีช่วงนึงตอนนั้นเน็ทตัดสินใจไปฉีด Botox ฉีดอยู่หลายรอบนะ กรามก็หายไปบ้าง แต่ไขมันที่แก้มไม่ลดเลยอ่ะ เน็ทก็ลองมาหลายตัวอยู่นะคะแต่ยังไม่เจอที่ลดได้จริง ๆ จนมีเพื่อนสนิทของเน็ทเองเนี้ยแหละแนะนำให้ลองฉีดเมโสแฟต Lipolytic Solution - Mesoestetic ดู เพราะนางเคยฉีดมาแล้วแก้มมันลดจริง ๆ จะเรียกว่าเชื่อเพื่อนก็ได้นะ เพื่อนว่าดี เน็ทก็ว่าดี อ่ะงั้นไปลองดู ^^

เน็ทไปฉีดเมโสแฟต Lipolytic Solution ที่ Bangkok Clinic ตรงรัชดามาค่ะ

เพราะไปง่าย และเพื่อนบอกมาว่า คุณหมอมือเบา บริการดี เลยเลือกไปที่นี่ค่ะ

ก่อนจะเริ่มฉีดเราก็ต้องโชว์หน้าสดกันหน่อย อย่าเพิ่งตกใจนะ 555 ปูเสื่อรอดูความหน้าเรียวกันเลยจร้า

ขั้นตอนแรก เราก็จะต้องเริ่มทำความสะอาดหน้ากันก่อนค่ะ เพราะวันนั้นเน็ทติดถ่ายรายการตอนเช้า ก็แต่งหน้าแน่นไปพอสมควร 555 พอคลีนหน้าเสร็จ ก็จะเริ่มขั้นตอนการฉีด แต่เค้ากลัวเข็ม T^T เลยบอกคุณหมอไว้ก่อนเลยว่า คุณหมอคะ ขอเบา ๆ นะค๊า !!! คุณหมอรู้ว่ากลัว เลยให้มาร์คยาชาก่อนฉีด คุณหมอน่ารักมากมีให้กำลังใจด้วยนะ บอกเจ็บจิ๊ด ๆ เหมือนมดกัน ไม่ต้องกลัว 555 (แต่ถ้าใครไม่กลัวเจ็บก็สามารถฉีดได้เลยนะ ไม่ต้องมาร์คยาชาก็ได้ค่ะ)

หน้าตาของเมโสแฟต Lipolytic Solution - Mesoestetic ที่เรากำลังจะฉีดกันค่ะ ข้อดีของเมโสแฟตตัวนี้ที่เน็ทถามคุณหมอมาก็คือ มันมีสารสกัดที่มาจากธรรมชาติล้วน ๆ เลยค่ะ ส่วนประกอบส่วนใหญ่จะมีคุณสมบัติช่วยสลายไขมัน ทั้งช่วยเร่งการเผาผลาญไขมัน ช่วยกระชับผิว และก็ยังช่วยกระตุ้นคอลลาเจนได้ด้วย

เริ่มขั้นตอนการฉีด Lipolytic Solution กันแล้ว ดูหน้าเน็ทสิเกร็งมากอ่ะ กลัวไง 555 จุดที่คุณหมอฉีดให้เน็ทเน้นๆเลยนะก็คือ แก้ม กับ เหนียงที่คอ ตอนคุณหมอฉีดเอาจริงนะตอนแรกกลัวมาก แต่พอฉีดแล้ว ไม่เจ็บจริง ๆ แค่รู้สึกจิ๊ด ๆ เฉย ๆ อ่ะ ใครที่กลัวจะเจ็บบอกเลยนะคะไม่ต้องกลัวเลยจริง ๆ เน็ทยังผ่านมาได้แล้วเลย 555 พอฉีดเสร็จมันก็จะมีรอยแดง ๆ หน่อยนะคะ ไม่ต้องกลัว เป็นเรื่องปกติเหมือนฉีดยาทั่วไป หลังจากฉีดอย่าเพิ่งไปว่ายน้ำนะ เพราะจะเสี่ยงต่อการติดเชื้อ และก็อย่าเพิ่งไปซาวน์น่านะ เพราะความร้อนจะขับตัวยาออกมาซะหมด จะสวยทั้งทีอดทนนิดนึงน้า ^^

หลังจากผ่านไป 2 Week เน็ทก็มาจัดครั้งที่ 3 ครั้งนี้รู้สึกว่าหน้ากระชับขึ้นเยอะเลย โดยเฉพาะตรงแก้ม จริง ๆ ก็รู้สึกตั้งแต่มาฉีดครั้งที่ 2 แล้วนะ แต่ครั้งนี้ชัดกว่า เหนียงที่คอก็หายไป หน้าก็เริ่มเรียวขึ้นจนเพื่อน ๆ ยังทัก โชคดีที่เน็ทเป็นคนที่ชอบออกกำลังกาย และไม่ค่อยกินจุบจิบเท่าไหร่

ถ้าใครที่มีปัญหาไขมันสะสมที่แก้มเยอะ ๆ เน็ทแนะนำทำให้ครบคอร์ส สัก 3 – 5 ครั้งนะคะ เพราะถ้าทำแค่ครั้งเดียวจบก็อาจจะไม่เห็นผล นี่เน็ทเหลืออีกแค่ 2 ครั้งก็จะครบคอร์สแล้ว ยังรู้สึกว่าแก้มกระชับ เหนียงย้อย ๆ ก็หายไปมาก หน้าเรียว มั่นใจขึ้นเยอะเลยค่ะ ต่อไปออกสื่อก็ไม่ต้องกังวล แฮปปี้แล้วคร่า 555 แต่ผลลัพธ์ความเรียวความเป๊ะ ก็อาจจะเปลี่ยนแปลงไปในแต่ละบุคคลนะจ๊ะ อย่างตัวเน็ทเองรู้สึกว่าชอบเมโสแฟตตัวนี้มาก เพราะไขมันที่แก้มมันลดลงไปจริง ๆ ค่า

นี่ก็ถือเป็นครั้งแรกของเน็ทเลยนะที่ได้มีโอกาสมาแชร์เคล็ดลับหน้าเรียวของตัวเองกับเพื่อน ๆ ฟัง ถ้าใครอยากลดแก้ม ลดเหนียง เพิ่มความมั่นใจให้ตัวเองล่ะก็ ลองเอาวิธีของเน็ทไปทำตามกันได้น้า แต่ที่สำคัญต้องทำกับแพทย์ผู้เชี่ยวชาญเท่านั้นนะคะ บ๊าย บายจร้า

เครดิตจาก : Lipolytic Solution – Mesoestetic
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้