12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
เจ้าของ: nujeedrid
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

อยากดูรีวิวคลีนิค Le Bangkok เชิญทางนี้ค่ะ ช่วยดูหน่อยนะคะ^^

[คัดลอกลิงก์]
เราว่ามันก้สวยดีนะเต๊ง เหมาะกะน่าเต๊งเองดีนะพอตัวเองตัดหน้าม้าแล้วมันก้เหมาะดีอ่ะจร๊
สวยจิงด้วย ดูเหมาะกะหน้าเลย แสดงว่าหลังทำต้องอดทนรอยุบจิง จิง นะ เนี่ย
ยังงี้ตามไปทำด้วยดีก่า
ชอบ ชอบค้า
หมอเค้าเน้นธรรมชาติอ่ะคับ สวยๆ คางผมก้อทำที่นี่  ^^
เราก็ทำจมูกกับหมอนี้เหมือนกัน แต่ทำสาขาใขซอยรังสิตภิรมย์
ตอนแรกเห็นเพื่อนไปทำมาทรงสวยดี เลยไปทำบ้างเพราะคลีนิคอื่นต้องรอคิว
เลยไม่อยากรอ ตอนแรกหมอจะไม่ทำให้ หมอบอกว่ามันโด่งอยู่แล้ว แต่ก็ใจจะทำไปแล้ว เลยยืนยันว่าจะทำ
หมอก็เลยทำ ผลออกมาตอนแรกก็ไม่พอใจเลยมันโด่งไป นอย จิตตก
แต่แนะนำคุณอิ๋มรอให้มันเข้าที่ก่อนซักพัก เดี๋ยวอะไรๆก็ดีขึ้นเอง มันจะเข้าที่กว่านี้
ตอนนี้จมูกของเอ้ 9 เดือนแล้ว ก็โอเคนะ แต่เซงตรงที่มันขยับตรงสันได้
สวยขึ้นกว่าเก่าค่ะ :)
เด๋วถ้าหายบวมดีแล้วต้องออกมาสวยมากๆแน่เลยค่ะ  แล้วมาอัพเดทบ่อยๆนะค่ะจะรอชม
สวยขึ้นนะคะ คุณอิ๋ม ไม่ต้องกังวลนะคะ ดูมีดั้งขึ้นนะคะ
รอชมความสวยค่ะ
สวยนะครับ ดูเปนธรรมชาติดีมาก เข้ากับหน้าแล้ว
เราไปทำที่นี่เหมือนกันครั้งแรกเอียง ไปให้หมอคนเดิมแก้ให้ หมอพูดไม่ค่อยดีเลยอ่ะ หลังจากแก้เสร็จเราก็ไปตามนัดดูจมูก 1 เดือน เราบอกหมอว่าลูกค้าเราบอกจมูกเอียงเหมือนตอนไม่ได้แก้เลย ตอนนี้3 เดือนแล้ว ถ่ายรูปออกมาจมูกเอียงเหมือนตอนก่อนแก้เป๊ะเลย เห้อออ เราท้อมากเลย แต่เราว่าจะกลับไปให้คุณหมอดูอีกรอบ เราอยากให้คุณหมอฟังที่เราบอกบ้าง ไม่ใช่ยืนยันอย่างเดียวว่าไม่เอียงทั้งๆ ที่รูปก็เห็นชัดเจน
      ผมทำที่นี่เหมือนกันครับ  แต่แบบว่าไม่ค่อยได้ตั่งตัวเท่าไร คือคิดว่าจะทำอยู่แล้ว พอดีเพื่อนชวนมารอแฟนทำจมูกที่นี่ ผู้หญิงนะครับ ที่ทำ ก็ดูโอเครนะ เพราะเขาพอมีดั้งอยู่แล้ว แต่จะออกเอียงๆ นิดๆ ทำออกมาแล้วดูโอเคร เพื่อนเลยบอก ว่า มึงจะทำจมูกไม่ใช่หรา ลองเข้าไปถามคุยกับหมอดูสิ อืมๆ ผมก็เลยเขา้าไปคุย แต่จำไม่ได้นะครับว่าคุยอะไร เพราะนานแล้ว แต่แค่ คุยว่าทำได้ไหม อะไรประมาณนั้น แล้วก็เลยนัดวันทำ (ที่เลือกทำที่นี่ เพราะ คืออยากทำแล้ว คลินิกที่อยากทำ คิวนาน ข้ามปี เลย เอาว่ะ ที่นี่แหละ) พอถึงวันนัด ตั้งใจมาก เตรียมรูป  เตรียมแบบไปเพียบ สรุปคือ ไม่ให้ใช้เลย มาถึงคลิกนิก ก็เข้าไปหาหมอ ถ่ายรูปๆ จับๆดู แล้วให้ไปล้างหน้า เข้าไปรอในห้อง แล้วก็ทำเสร็จออกมา  ผลที่ออกมา ก็โอเครนะครับโด่งขึ้น ดูดีขึ้น ***แต่ที่นอยส์ คือ มันไม่ใช่ทรงที่เราอยากได้ ไม่โด่งอย่างที่คิด (ไม่ถามกันก่อนเลยหรา) ผมคิดว่า ถ้าสำหรับคนที่พอมีดั้งอยู่แล้วทำที่นี่น่าจะโอเครครับ แต่สำหรับผม ไม่ค่อยเท่าไหรนะ และดูไม่เป็นธรรมชาติด้วยตอนนี้ทำมาหลายปีละ 3ปี ได้มั่งครับ ยังมีคนทักเรื่อยๆเลย ว่าทำจมูกมาหรา? ยิ่งทำให้รู้สึกนอยส์ ตอนนี้คิดว่าจะแก้ใหม่ล่ะคับ หวังแค่ให้ดูดีกว่าเดิมหน่อยและเป็นธรรมชาติพอ ถ้าได้เยอะกว่านั้นถือว่า กำไรล่ะ  ผมว่าผมเข้าใจ เจ้าของกระทู้นะ!! สูัๆนะคับ
aegeuszz ตอบกลับเมื่อ 2011-11-19 11:24
เราก็ทำจมูกกับหมอนี้เหมือนกัน แต่ทำสาขาใขซอยรังสิต ...

ช่ายครับ ผมก็ทำที่นี่ น่าจะ 3 ปีละ ตรงสันมันก็ขยับได้เหมือนกัน นอยส์!!!
เราว่าสันสูงไป. ปลายจมูกไม่มีเลย
12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้