ดู: 11503|ตอบกลับ: 7

[ตาสองชั้น] ตาหวานๆจาก คุณหมอวิทวัส ยันฮี

[คัดลอกลิงก์]
ต้องบอกก่อนนะคะว่าเป็นคนที่ชอบเข้ามาศึกษาดูรีวิวของสมาชิกท่านอื่น ก่อนจะไปประกอบการตัดสินใจในการทำศัลยกรรมในแต่ละครั้ง
ครั้งนี้ก็เช่นกัน ตัดสินใจจะทำตาสองชั้น แต่ยังหาหมอไม่ได้ พี่ที่สนิทกันก็แนะนำว่าให้ทำที่ยันฮี เพราะไม่เจ็บ แล้วอีกอย่างเป็น รพ.ใหญ่
เค้าจะดูแลเราดี ก็เลยตัดสินใจโทรไปจองคิว ครั้งแรกจองกับคุณหมออีกท่าน แต่เราเห็นคนรีวิวว่าคุณหมอท่านเคสเยอะ เราด้วยความที่อยากคุยกับหมอนานๆก็เลยตัดสินใจอีกครั้ง โทรไปเปลี่ยนเป็นคุณหมอวิทวัส พอถึงวันที่ไปถึง รพ. ทุกอย่างเป็นขั้นตอนมาก
กรอกเอกสารเสร็จเรียบร้อย พยาบาลก็พาขึ้นลิฟท์มาแผนกศัลยกรรม นั่งรอเรียกชื่อเพื่อวัดความดัน
รอเข้าตรวจ พอเราเข้าไปตรวจเจอคุณหมอ สิ่งแรกที่เห็นคือรอยยิ้ม ทั้งๆที่คนก็เยอะนะ แต่คุณหมอน่ารักมากกกกกกก แนะนำดีมากก
คุณหมอท่านก็บอกว่าตาเราเป็นแบบนี้นะ โครงหน้าเราเป็นแบบนี้นะ บอกสาเหตุว่าเพราะอะไรทำไมตาเราถึงเป็นแบบนี้ๆ
แล้วบอกให้เราหลับตา คุณหมอก็เอาไม้จิ้มฟันมากั้นตรงกลางตา เพื่อให้เราเห็นชั้นตา แล้วท่านก็จุดไว้ ข้างละ 1 จุด แล้วบอกว่าเดี๋ยวหมอไปวาดโครงให้ในห้องผ่านะ เจอกันครับ เสร็จเรียบร้อยออกมารอข้างนอก เซนหนังสือยินยอม จ่ายเงิน แล้วเข้าห้องเปลี่ยนเสื้อผ้า ล้างหน้า รอคุณหมอเรียก ของเราคุณหมอน่าจะเคสเยอะ เพราะเราเข้าไปรอตั้งแต่เที่ยง ได้เข้าห้องผ่าจริงๆตอนสามโมง แต่ไม่เปนปัญหาในการรอ เพราะตอนแรกเรานั่งอยู่ เอาหน้าพิงเพื่อหลับ คุณพยาบาลก็เดินมาข้างๆแล้วบอกว่า คนไข้ไปนอนรอที่เตียงมั้ยคะ เรานี่รีบลุกเลย คุณพยาบาลก็เอาผ้ามาห่มให้ เรานอนรออย่างสบายใจ....

และแล้วววช่วงเวลาที่รอคอยก็มาถึง น่าจะเป็นผู้ช่วยในห้องผ่าตัด เดินมาเรียกชื่อเราแล้วประคองเราเดินไปห้องผ่าตัด ทวนชื่อนามสกุลตัวเอง ถึงเตียงก็ขออนุญาติเราวัดความดัน ติดชีพจรที่นิ้วก้อย เราก็นอนฟังเพลงไปเพลินๆ จนคุณหมอเข้ามา
คุณหมอทักบอกว่า เป็นไงบ้าง หายตื่นเต้นแล้วใช่มั้ย 55555 ความดันต่างจากตอนวัดครั้งแรกมาก แล้วก็ให้เราทวนชื่อนามสกุลอีกครั้ง เรามาทำศัลยกรรมอะไร คุณหมอก็ขีดๆวาดๆที่เปลือกตา ในระหว่างนั้นมีพยาบาลบอกเราว่าให้กำมือนะคะ ขอฉีดยาเราจำไม่ได้ว่ายาอะไร พอสุดเสียงพยาบาลที่บอกว่ากลืนน้ำลายที่ค้างลงคอนะคะ แค่นั้นแล่ะ เราเหมือนเราไปสวนสนุก เหมือนเค้าเข็นเราไปเที่ยวอ่ะ คือเพลินมาก
สักพักภาพตัดเราตื่นมา ลืมตาซ้ำๆ คิดในใจ หมอทำเสร็จแล้วหรอ สักแปปนึงคุณหมอเดินเข้ามาในห้องผ่า พร้อมลงมือผ่า ไม่เจ็บเลย เพราะคุณหมอฉีดยาชาที่เปลือกตา ตอนที่เรากำลังโลดแล่นในสวนสนุก ระหว่างทำคุณหมอให้ลืมตาประมาณ3-4ครั้ง เพื่อเช็คชั้นตา ขอบอกว่าละเอียดมาก ของเราใช้เวลาน่าจะ 1 ชม.ได้ หลังจากนั้นก็ลงจากเตียงมานั่งรถเข็น พยาบาลก็พาไปนอนพักฟื้นในห้องพักฟื้นพร้อมประคบเย็น น่าจะประมาณเกือบ 2 ชม. พยาบาลก็เอายามาให้พร้อมถุงรองเท้า และอธิบายการดูแลรักษาระหว่างพักฟื้น...

ยาวไปหน่อยแต่อยากอธิบายให้คนที่หาข้อมูลจิงๆได้อ่าน เพราะเราเองก็เปนคนที่ชอบคนที่อธิบายละเอียดๆให้เห็นภาพ ^^

ก่อนทำ

ก่อนทำ

ก่อนทำ

วันเสาร์นี้เราไปตัดไหมแล้ว เด่วจะทยอยอัปเดตเรื่อยๆนะคะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-6-22 08:41:52 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตัดไหมวันที่ 10 มิ.ย. แต่ภาพนี้คือภาพวันที่ 13 มิ.ย. ค่ะ ชั้นตายุบลงเรื่อยๆ มีแต่คนบอกว่าธรรมชาติเพราะเมื่อก่อนเราติดสติกเกอร์ตาสองชั้น
โพสต์ 2017-6-11 12:58:01 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทำแบบกรีดรึป่าวค่ะ ราคาเท่าไร
โพสต์ 2017-6-17 00:32:57 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตัดไหมแล้วตอนนี้เป็นยังไงบ้างคะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-6-22 08:39:02 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ร่มไม้ ตอบกลับเมื่อ 2017-6-11 12:58
ทำแบบกรีดรึป่าวค่ะ ราคาเท่าไร

ราคา 15000 สำหรับค่าผ่าตัดและค่ายาค่ะ ไม่รวมค่าบริการรพ.150และค่าทำบัตรใหม่20
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-6-22 08:42:28 | ดูโพสต์ทั้งหมด
Muanfanp ตอบกลับเมื่อ 2017-6-17 00:32
ตัดไหมแล้วตอนนี้เป็นยังไงบ้างคะ

ตอนนี้รอยแผลเริ่มจางลง และชั้นตายุบลงเรื่อยๆค่า
โพสต์ 2017-6-25 01:36:26 | ดูโพสต์ทั้งหมด
จองคุณหมอไว้วันที่ 6 นี้ค่ะ ตื่นเต้นมากเลย กลัวเจ็บด้วยค่ะ
โพสต์ 2017-6-27 18:20:10 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แบบกรีดยาวรึป่าวคะ ขอดูรอยแผลตอนหลับตาได้มั้ยคะ อัพเดทเรื่อยๆนะคะ ขอบคุณค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้