ดู: 1658|ตอบกลับ: 8
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปากบาง] รีวิวยกมุมปากเสริมโหงวเฮ้ง @ Medmetic by meko

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย linlalala313 เมื่อ 2017-6-3 16:34

วันนี้ผมตั้งใจจะมารีวิวเรื่องการยกมุมปากให้ทุกคนได้อ่านกันครับ
หลายๆคนคงสงสัย ว่าการยกมุมปากคืออะไร
การยกมุมปากเป็นการแก้ไขรูปปากที่ตก ปากคว่ำ ให้ดูยกขึ้น ถ้าใครนึกภาพไม่ออก
ก็ลองนึกถึงคนหน้าบึ้ง ตลอดเวลา ผมก็เป็นหนึ่งในนั้นครับที่มีปัญหานี้
พอเวลาไม่ยิ้ม คนที่ไม่รู้จักจะหาว่าหยิ่ง -*- ซึ่งผมเองก็คิดว่ามีวิธีไหนบ้างที่จะช่วยแก้ปัญหานี้
คือผมไม่อยากเสียเวลาไปฉีดโบท็อกซ์ เพื่อยกมุมปาก อยากทำแบบถาวรไปเลย
ตอนแรกผมก็ลังเล ว่าจะทำดีหรือเปล่า เพราะ Medmetic ชื่อยังไม่ค่อยคุ้นหูเท่าไหร่
แต่พอลองหาข้อมูลดูที่นี่เป็นแบรนด์ในเครือเมโกะ คุณหมอแต่ล่ะท่านผ่านการคัดเลือก
และเทรนด์โดยคุณหมอมนัส ฉายาวิจิตรศิลป์ คือชือการันตีอยู่แล้วเรื่องความเป๊ะ  
ผมก็เลยตัดสินใจมาทำที่นี่แบบไม่ลังเล

วันที่มาทำผมตื่นเต้นมาก ผมได้มีโอกาสคุยกับคุณหมอ
คุณหมอแนะนำว่ารูปปากผมได้รูปอยู่แล้ว
แต่เพราะมุมปากตก เลยทำให้หน้าดูหยิ่ง

ถ่ายหลังทำเสร็จครับ

หลังทำเสร็จผมจะรู้สึกตึงๆที่มุมปาก

ส่วนเรื่องของการดูแลรักษา ง่ายมากครับ สำหรับผมจะเน้นเรื่องของความสะอาด
ส่วนอาหารก็จะทานแต่อาหารอ่อนๆ ไม่ทานอาหารรสจัด
แล้วที่สำคัญก็คือต้องระมัดระวังเรื่องการยิ้มหรือขยับมุมปาก เพราะจะทำให้แผลไม่ติดกันได้  
ประมาณ2อาทิตย์ก็เข้าที่แล้วครับ

ผลลัพธ์หลังทำ

หน้าดูสดใสขึ้นเลยครับ เวลายิ้มก็ดูมีเสน่ห์มากขึ้น ที่สำคัญคือเพื่อนๆทักว่าหน้าผมดูเด็กลง
หน้าไม่หยิ่งไม่โดนแซวว่าปากคว่ำเหมือนแต่ก่อน สำหรับใครที่มีปัญหาแบบเดี๋ยวกับผม
ก็ลองโทรมาปรึกษาที่คลินิกดูก่อนได้ครับ ราคาไม่แพงอย่างที่คิด

หน้าเป๊ะมากค่ะ
ทำกับหมออะไรค่ะ
ช่วยบอกหน่อยค่ะ ว่าคุณหมอทำยังงัย เย็บริมฝีปากเข้าด้วยกัน หรือ กรีดมุมปากคะ
ทำไมเข้ามาอ่านแล้วต้องแอบยิ้ม >,<
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-8-2 17:27:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

วันนี้ที่ผมเข้ามาในดั้งโด่งก็เข้ามาไล่ตอบคอมเมนต์ที่สอบถามเรื่องยกมุมปาก
ถามกันเข้ามาเยอะมาก ว่าผมทำที่ไหน ผมยกมุมปากที่เมดเมติกนะครับ ถ้าอยากรู้อะไรเพิ่มเติม
ก็โทรเข้าไปสอบถามโดยตรงที่คลีนิกได้เลย
ผมต้องขอโทษทุกคนจริงๆที่ตอบคอมเมนต์ช้า พอดีช่วงนี้ผมเดินทางบ่อย
ก็เลยไม่ค่อยได้เข้ามาครับ แต่ไม่ได้มาตอบอย่างเดียว วันนี้ผมมาอัพเดทรูปด้วย

ตอนนี้ทำปากมาก็ประมาณ3เดือนกว่าได้เเล้วครับ รู้สึกมั่นใจขึ้นกว่าเดิมเยอะครับ
หน้าไม่ดุ เเล้วก็ดูโหงวเฮ้งดีขึ้นด้วย ผมประทับใจมาก ใครที่สนใจก็ลองดูรีวิวผมเป็นแนวทางได้นะครับ
ไว้ผมจะพยายามเข้ามาอัพเดทบ่อยๆ
หล่อง่ะ ขอสมัครเป็นFC
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้