ดู: 1263|ตอบกลับ: 7
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ทำจมูกทรงไอดอลโน้ต จะไม่ให้โพสต์รูปอวดเพื่อนๆได้ไงล่ะจ๊ะ By รพ.เลอลักษณ์

[คัดลอกลิงก์]
        ขออนุญาตแนะนำตัวให้เพื่อนๆชาวดั้งโด่งได้รู้จักกันหน่อยนะคะ เราชื่ออภิญญาค่ะคือเราจะมารีวิวทำจมูกกับหมอณัฐพลที่รพ.เลอลักษณ์ค่ะ

ก่อนอื่นเลยคือว่าเราเป็นคนรักสวยรักงามตามความเป็นผู้หญิงเราอะนะคะ เราเลยคิดอยากจะทำศัลยกรรมค่ะ อันนี้ไม่ได้เพิ่งคิดนะคะแต่คิดมาเป็นปีๆแล้ว คิดอย่างเดียวไม่พอค่ะลงมือหาข้อมูลด้วยตัวเองด้วย เราคิดว่าการทำจมูกมันก็ไม่ใช่เรื่องเล่นๆเหมือนกันนะคะ เพราะบางคนทำออกมาแล้วต้องแก้หลายครั้ง บางคนทำออกมาแล้วจมูกพังจมูกเน่า(ส่วนน้อย) เราเลยอยากศึกษาหาข้อมูลให้มั่นใจว่าเราควรทำจมูกที่ไหนกับใครอะไรยังไง จนเรามาเจอกับรพ.เลอลักษณ์ค่ะ มีอยู่วันหนึ่งเราขับรถมาแถวพระราม 5 แล้วเห็นป้ายสะดุดตามากเป็นว่าเลอลักษณ์ เราก็เอ้อทำชื่อคุ้นๆจังแล้วก็นึกขึ้นว่าเป็นรพ.ศัลยกรรมนี่หน่า แต่ แต่ แต่ แต่ทำไมมันเหมือนโรงแรมจัง พอเรากลับไปถึงบ้านก็หาชื่อรพ.นี้ในกูเกิ้ลเลยค่ะ เปิดขึ้นมารีวิวเต็มเลย แต่ยังไม่ดูค่ะขอเข้าไปดูเว็บรพ.ก่อน เข้าไปก็มีลิงก์ให้คลิก เราก็คลิกตรงที่เขียนว่าเสริมจมูก พอคลิกเข้าไป อ่านไปเรื่อยๆคือแบบ ได้ความรู้มาก เพราะในเว็บจะลงรายละเอียด(ยิบ)เกี่ยวกับทรงของจมูกแล้วก็ขั้นตอนการทำ วิธีการดูแลรักษาจมูกด้วย ดีงามมากจริงๆ

พอได้ความรู้เรื่องศัลยกรรมในวันนั้นมันจึงทำให้เรามานั่งอยู่ที่รพ.ในวันนี้ อย่างที่บอกอะค่ะหลังจากวันนั้นเราก็ทำการติดต่อเข้ามาทางรพ.ทันที ก็แจ้งกับพนักงานว่าจะเข้าไปวันไหนอะยังไง ถึงวันนัดก็มารพ.ช่วงบ่ายๆเกือบเย็นอะค่ะ เพราะนัดไว้รอบเย็น ถามว่าตื่นเต้ามั้ยก็ไม่เลยค่ะ สบายๆ พอเข้ามาก้ไปติดต่อเจ้าหน้าที่ค่ะ เจ้าหน้าที่ก็จะมาดูแลให้คำแนะนำและเอาทรงจมูกมาให้เราเลือกค่ะ แต่ใช้เวลาตรงนั้นไม่นานเลยค่ะเพราะเราเลือกมาจากบ้านแล้วอิอิ เราเลือกเป็นทรง Idol Nose ค่ะ เพราะหลังจากที่เราได้อ่านรายละเอียดในเว็บเราก็ชอบทรงนี้ มันถูกใจอะ เราเกิดมาเพื่อกันและกัน5555 เลือกเสร็จก็ทำประวัติจากนั้นเราก็ไปกดเงินเตรียมไปจ่ายเงินรับยาชั้น3        

รูปก่อนขึ้นเขียงค่ะ ถ่ายเก็บไว้เป็นที่ระทึก ไม่ใช่ๆ ถ่ายเอาไปให้ทางรพ.รีวิวค่าาาาา

หลังจากขึ้นเขียงวันนั้นก็ผ่านมาตั้ง 1 วันแล้วนะคะ5555 มีอาการบวมอยู่บ้างค่ะ แต่เราใช้ที่ประคบเย็นที่หมอให้มามาคอยประคบ แล้วก็กินยาลดบวมด้วย.

5 วันแล้วเริ่มดีขึ้นค่ะ อาการบวมเริ่มลดลง รอยช้ำก็เริ่มจาง(จากปกติช้ำมาก)ดูแค่นี้ก็เหมือนจะโด่งพุ่งนะคะเนี่ย

สองอาทิตย์กับอีกหนึ่งวันงิงิ ใครๆก็ทักว่าดั้งเป็นสันสวยมาก มีแต่คนอยากได้จมูกแบบนี้ ดั้งแบบนี้บ้าง เราเลยแนะนำให้ไปทำที่รพ.เลอลักษณ์เลยค่ะ อันนี้ไม่ได้ช่วยโปรโมทนะคะ แต่แค่อยากแนะนำสิ่งดีๆให้กับเพื่อนๆเท่านั้นเองค่าาาา เราหวังดีจริงๆนะเนี่ยยยย

ครบรอบ 1 เดือนค่ะ แต่เราก็หากันจนเจอออ ดั้งสวยๆที่รอมานานนนน บอกได้คำเดียวว่า ประทับใจ สุดๆไปเลยค่ะที่นี่ ขอได้ตามสั่งมากๆ ก่อนทำบอกหมอว่าขอสวยๆปังๆเลยนะคะ จัดให้จริงๆ ขอขอบพระคุณหมอณัฐพลเจ้าค่าาา ที่เห็นว่าสวยปังอย่างงี้ไม่ใช่ว่าจะเสริมมาแล้วสวยเลยนะคะ แต่เราต้องดูแลอย่างดีด้วย ต้องกินยาตามที่สั่ง งดอาหารทะเลทุกชนิด ช่วงแรกๆนอนหมอนสูงแล้วก็หมั่นประคบเย็นบ่อยๆ ถ้าทำแบบนี้สม่ำเสมอก็จะได้จมูกสวยๆแบบนี้นะคะ อิอิ
น่าเปลี่ยนเลยย
ราคาเท่ารัย
ทรงจมูกสวยมากๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้