ดู: 572|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] รีวิวทำตาสองชั้น สายฝ. หวานๆ กับหมออา ที่เมโกะ คลินิก

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gifgif009 เมื่อ 2017-5-31 13:49

สวัสดีค่ะ เรากิ๊ฟนะ  ส่วนตัวเองเป็นคนตาโตแต่ชั้นตาหลบใน แล้วอายุที่มากขึ้นทำให้ชั้นตาตก ไม่ชัด เวลาแต่งหน้าหรือกรีดอายไลน์เนอร์จะแต่งตาลำบากค่ะ ค่อนข้างใช้เวลานานในการแต่งหน้าค่ะ  นี่ก็คือเหตุผลที่อยากจะทำตาสองชั้นค่ะ ซึ่งได้ศึกษาการทำตาสองชั้น ตามคลินิกศัลยกรรมความงามต่างๆ เพิ่มเติมมาระยะหนึ่งแล้วสอบถามจากเพื่อนๆและคนรู้จักที่เคยทำศัลยกรรมมาก่อนค่ะ และดูรีวิวมาเยอะจนพบเมโกะคลินิก เลยเข้าไปดูเฟสบุ๊ค และดูรีวิวจาก IG เป็นส่วนใหญ่จึงได้ตัดสินใจเลือกที่นี่ทันที เพราะมั่นใจทางเมโกะคลินิกนี้ว่าปลอดภัยจริง รับประกันคุณภาพ เชื่อว่าคุณหมอที่นี้ก็เก่งๆ กันทุกคนเลยค่ะ

พอมีวันว่าง ก็ตัดสินใจรีบเข้าไปปรึกษาที่คลินิกเลย คุณหมอให้คำปรึกษาดีมากเลย ตรงไปตรงมาดีค่ะ เป็นกันเอง  หมอจะถามความต้องการของเราค่ะ ว่าอยากได้ชั้นตาแบบไหน ชั้นเท่าไหน หมอจะวัดตาให้ดูก่อนค่ะว่าชั้นเท่านี้โอเครไหม อยากบอกอีกว่าคุณหมอหล่อน่ารักค่ะ และชอบพนักงานต้อนรับเป็นอย่างดี จึงได้จองคิว แล้วขอฝากตาสวยๆ ไว้กับคุณหมอคมนี้ล่ะค่ะ

แล้วก็มาถึงวันที่ทำก็ ..... รู้สึกกลัวเจ็บค่ะ ถึงแม้จะเคยทำอะไรมาหลายอย่างแล้วก็ยังกลัวเจ็บค่ะ แต่พอทำจริงๆหมอมือเบามากค่ะไม่เจ็บอย่างที่คิดเลยค่ะ เจ็บนิดเดียวตอนฉีดยาชาค่ะเหมือนมดกัดค่ะ
ส่วนตอนทำไม่รู้สึกกลัวอะไรเลยค่ะ สบายๆ ค่ะ ตอนทำไม่กังวลค่ะทำใจและทำตัวสบายๆ ค่ะชิวมากเลยค่ะไม่เจ็บเลย
หลังจากทำเสร็จก็ปกติค่ะ ไม่ได้เจ็บหรือปวดอะไรค่ะพนักงานก็น่ารักทุกคนเลยค่ะ พาไปนั่งประคบเย็นประมาณ 20 นาที   ชอบค่ะ พนักงานดูแลดีมากๆ เลย

การดูแลตัวเองหลังทำ ดูแลยังไงบ้างนะหรอ ก็สิ่งที่ดีที่สุด คือทำตามคำแนะนำค่ะ ก็ปกติต้องทำงานทุกวันอยู่แล้ว เลยทำตาวันนี้ วันพรุ่งนี้สามารถมาทำงานในวันรุ่งขึ้นได้เลยสบายมากเลยค่ะ ใช้ชีวิตประจำวันได้ปกติค่ะมีปวดปกติในวันที่หลังทำ 1 วันค่ะ แต่ไม่มีรอยเขียวซ้ำเลยค่ะ ปวดนิดหน่อยค่ะ ล้างแผลเองได้ค่ะ หรือถ้าสะดวกมาที่คลินิกเองก็มาได้ ให้พนักงานล้างแผลให้ ไม่มีค่าใช้จ่ายในการล้างแผลด้วยค่ะ ชอบตรงนี้ไปอีก

นอกจากนี้คนคนรอบข้าง ก็ทักหน้าแปลกๆ (คงไม่ชิน) แต่ว่าดูสวยขึ้น 5555ชั้นตาโตขึ้นแต่งหน้าสบายขึ้นค่ะ โดยส่วนตัวชอบมากๆ เลยค่ะ ชั้นตาชัดเส้นคมค่ะ แต่งหน้าใช้เวลาน้อยลงค่ะ

ท้ายนี้นะ อยากจะฝากถึงทุกคนที่อยากทำตาสองชั้น หรือศัลยกรรมอื่นๆ การทำศัลยกรรมต้องเลือกที่ความปลอดภัย และแพทย์ที่มีประสบการณ์มีความเชียวชาญด้านศัลยกรรมโดยตรงค่ะ

ที่เมโกะคลินิกมีทีมแพทย์ที่เชียวชาญมั่นใจได้ว่าทำออกมาแล้วไม่มีปัญหาค่ะและเจ้าหน้าที่ติดตามผลและอาการอย่างดีค่ะ มีปัญหาอะไรมาพบคุณหมอได้ตลอดเลยค่ะ

1 เดือน_๑๗๐๕๒๐_0005.jpg (358.41 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 9)

1 เดือน_๑๗๐๕๒๐_0005.jpg
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้