ดู: 1669|ตอบกลับ: 31
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] สวยได้ดั่งใจ ต้องยกนิ้วให้เลอโชเม่คลินิก

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Ployprapat เมื่อ 2017-5-17 16:19

ก่อนอื่นขอแนะนำตัวก่อนนะ ชื่อพลอยคะ จะมาเล่าเรื่องราวประสบการณ์การทำศัลยกรรมครั้งแรก คือเสริมจมูกที่คลินิกเลอโชเม่คะ ตัวพลอยเองอ่ะอยากทำอะไรๆให้ตัวเองดูดีขึ้น แต่ติดตรงที่แฟนไม่อยากให้ทำ เพราะกลัวผลที่จะตามมาเวลามีปัญหา พลอยเองก็ได้แต่ดูและศึกษาข้อมูลไปเรื่อยๆแหละคะ จนเพื่อนที่ทำงานไปฉีด Botox ที่เลอโชเม่คลินิก และช่วงนั่นคลินิกได้จัดโปรโมชั่นเสริมจมูกอยู่พอดีเลยคะเพื่อนก็เลยแนะนำ
         พลอยก็ให้เพื่อนนัดวันคุณหมอคะ ปรึกษาและพร้อมทำ คุณหมอก็ให้คำปรึกษาดีนะคะ แจ้งว่าทรงจมูกพลอยจะทำได้พุ่ง โด้ง ประมาณไหนเท่าที่เนื้อรับไหว คุณหมอแจ้งว่าจะไม่ทำให้ดูโด้งเว่อร์มากจนเกินไป เพราะอนาคตมันจะเสี่ยงอะไรหลายๆอย่าง พลอยก็โอเคนะคะ ใครทำไปก้คงไม่อยากจะกลับมาแก้อยู่บ่อยๆหรอก จริงไหมคะ
        พอคุยกับคุณหมอเสร็จก็ออกมาเตรียมตัว เข้าห้องผ่าตัดคะ ตื่นเต้นอยู่พอสมควร แอบกังวลไปในตัวว่า ทำออกมาแล้วจะเป็นยังไงจะสวยไหม คิดเยอะแยะไปหมดคะ เพราะความกลัว ผู้ช่วยพยาบาลก็พูดให้เราผ่อนคลายลดความกลัวไปได้หน่อยหนึ่ง แล้วคุณหมอก็เข้ามาและก็เริ่มขั้นตอนต่างๆ เวลาผ่านไปประมาณ 1 ชั่วโมงได้คะ ก็เสร็จแล้ว ลองมาดูกันเลยคะว่าผลที่ออกมามีความสวยมากน้อยแค่ไหน

ก่อนเสริมจมูกคะ คือเป็นคนไม่มีสันจมูกเลย เรียบเนียนไปด้วยกันหมดอ่ะ อิอิ

หลังทำได้ วันที่ 2 ตามภาพเลย อาการบวมช้ำมาเต็ม

วันที่ 7 แกะเทปติดจมูกออกแล้ว แต่อาการบวมยังคงอยู่

วันที่ 10 ดีขึ้นกว่าเดิมเยอะเลยคะ อาการบวม เขียวช้ำ แทบไม่เหลือให้เห็นแล้ว

14 วัน ครบกำหนดนัดตัดไหมคะ ทรงจมูกสวยๆ เริ่มมาแล้ว

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-5-17 16:27:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Ployprapat เมื่อ 2017-5-17 16:29

ปัจจุบันก็ราวๆ 1 เดือนแล้วคะ

พลอยเองชอบทรงจมูกตัวเองมากกกนะคะ แฟนจากที่เคยห้าม ก็กลับมาชมว่าหลังทำสวยขึ้นอย่างโน้น อย่างนี้ (ยิ้มแก้มปริ)
ใครที่กำลังหาหรือศึกษาข้อมูลอยู่ ลองที่นี่เป็นอีกหนึ่งทางเลือกนะคะ ในเรื่ืองของการดูแลและการบริการก็โอเคมากๆเลยคะ ต้องขอบคุณคุณหมอและทีมงาน ที่ค่อยดูแลให้คำแนะนำ ไว้ยังไงจะมาอัพเดทความสวยให้ชมกันบ่อยๆนะคะ (ถ้าไม่ติดงาน แฮร่ๆ )
สวยค่ะ คลินิกอยุ่แถวไหนคะ
สวยค่ะ ราคาเท่าไหร่คร้า
สวยค่ะเข้ากับหน้าเลย บวมนานมัยคร้า
เนื้อน้อยเหมือนกันค่ะ จะโด่งเยอะไหมค่ะ
สวยค่ะหน้าหวานขึ้น
สวยค่ะ หน้าหวานขึ้นดูดีขึ้น เจ็บมัยค่ะตอนทำ
สวยค่ะ หน้าหวานขึ้นดูดีขึ้น เจ็บมัยค่ะตอนทำ
ทรงสวยมากเลยอ่ะ บวมช้ำประมาณกี่วันหายค่ะ
แพงไหมค่ะ ซิลิโคนอะไร
เนื้อเราน้อย
เนื้อเราก้น้อย ทำแล้วจะโด่งไหม
เท่าไหร่ จองนานไหม
มีอัพเดทไหมคะ ชอบทรงนี้ค่ะ
สวยคร้าเข้ากับหน้าเลย
สวยคร้า มีชื่อทรงมัยคร้า
เนื้อน้อยจะได้โด่งประมาณไหน คืวจองนานไหม
สวยมากคร้า ธรรมชาติเข้ากับหน้าเลย
มีรูปปัจจุบันไหมคะ
ทำกับหมอท่านไหนคะ
สวยคร้าเข้ากับหน้าเลย
เนื้อน้อยต้องใช้ซิลิโคนอะไรหรา เท่าไหร่
มีรูปอัพเดตบ้างไหมค่ะ ใช้ซิลิโคนอะไร
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้