ดู: 2346|ตอบกลับ: 5

[ตัดไขมันกระพุ้งแก้ม] แก้มเบา หน้าเรียว หลังตัดไขมันกระพุ้งแก้มที่ HERS clinic

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีคับ ขอแนะนำตัวก่อนนะคับ  ชื่อน้องช๊อปเปอร์คับ ปัจจุบันอายุ 20 ปีคับผม
น้องช๊อปทำงานเป็นช่างแต่งหน้าให้พวกดาราคับ เจอคนหล่อๆสวยๆอยู่ทุกวัน
น้องช๊อปก็อยากจะหน้าเรียว หล่อคมกับเค้าบ้างเลยหาข้อมูลกับวิธีลดหน้าเรียว เพราะเมโสแฟตที่ฉีดอยู่ประจำไม่ทำให้หน้าเรียวขึ้นสักเท่าไร        
        จนน้องช๊อปได้มารู้จักการเอาไขมันกระพุ้งแก้มออกคับ น้องช๊อปดูรีวิวหลายที่มาก จนได้มาเจอ HERS clinic คับ
        ก่อนหน้าที่มีนัดไปปรึกษากับที่อื่นด้วยก่อนมาที่นี้ ตอนนั้นสารภาพว่าไปที่ที่ราคาถูกกว่ามาก่อน แต่ก็ยังไม่ได้ตัดสินใจที่จะทำที่นั้น เพราะน้องช๊อปก็อยากดูหลายๆที่ อยากเอาความปลอดภัยทำกับที่ที่ไว้ใจได้เป็นหลัก
        พอมาที่ เฮอร์ส คลินิก คุณหมอแนะนำละเอียดมาก เรากังวลสงสัยตรงไหนก็ถามได้หมดคับทั้งพี่ๆที่คลินิกก็พูดจาดูใส่ใจเราดี
        ได้ข้อมูลประวัติคุณหมอแล้วก็เห็นว่าเป็นคุณหมอเฉพาะทาง แล้วก้มีรีวิวเคสกระพุ้งแก้มเยอะมาก คุณหมอน่าจะเชี่ยวชาญจริง สถานีที่ก็สะอาด ดูปลอดภัยมากคับ

น้องช๊อปขอเล่าประสบการณ์ในห้องผ่าตัดนะคับ เพราะเพื่อนน้องช๊อปถามเข้ามาเยอะ เลยคิวว่าหลายๆคนที่กำลังหาทางลดแก้มอยู่คงอยากจะรู้เหมือนกัน
-        วันที่เรานัดนะคับ มาถึงเราก็ทำประวัติคับ เราจะได้เข้าพบคุณหมอโจ้ อีกครั้งคับเพื่อคุยกันอีกรอบหนึ่ง
-        จากนั้นก็จะเตรียมตัวเข้าห้องผ่าตัดคับ
-        ในห้องผ่าตัด ห้องกว้าง สะอาดมากคับ น้องช๊อบตื่นเต้นมาก แต่ก็สู้คับเพื่อความหล่อ คุณหมอจะพ่นยาชาให้เราอมไว้ในปากสักพักคับ แล้วก็ยาทุกอย่างในตอนผ่าตัดเรากลืนได้หมดนะคับเป็นยาใช้ภายใน
-        พอเราชาๆละ คุณหมอจะฉีดยาชาเพิ่ม ตอนนี้ก็จี๊ดเบาๆ แต่ไม่ได้ปวดมาก เอาเป็นว่าเจ็บน้อยกว่าเวลาเราไปฉีดเมโสแฟต เพราะอันนี้มันชาตอนคุณหมอพ่นยาชาให้เราไปแล้ว
-        จากนั้นก็ไม่ได้รู้สึกอะไรเป็นพิเศษคับ ในระหว่างที่ทำก็จะมีความรู้สึกคล้ายเวลาเราไปถอนฟันนะคับ ไม่ได้เจ็บ คุณหมอจะถามเราคับว่ารู้สึกยังไง เจ็บไหม พูดได้นะ
-        เวลาทำแปปเดียวเองคับ ประมาณ 40 นาทีคับ ไม่นาน พอตอนผ่าเสร็จดูกระจก แก้มเรียวเลยคับ มันจะได้ความรู้สึกเบาแก้มอะคับ
-        การดูแลหลังทำไปก็ น้องช๊อปเน้นประคบเย็นเยอะๆคับ แผ่นเจลเย็นๆอยู่บ้านก้โป๊ะทั้งวันคับ อาการบวมไม่เยอะ ไม่ช้ำเลยด้วยนะคับ
หลังจากที่น้องช๊อบทำไปก็ไม่ได้หยุดพักคับ วันต่อๆมาก้ยังเดินสายทำงานแต่งหน้าตามปกติ หลังทำวนแรกอะคับจะปวดๆหน่อย ต้องกินยาพาราแก้ปวดเอาคับ  หลังจากนั้นก็ดีขึ้นแล้วคับ  
-        บวมไม่มาก ไม่นานด้วยนะ เริ่มเห็นผลช้าเร้วอันนี้ผมว่าต่างกันตามแต่ละคนนะ ของน้องช๊อปเอง ประมาณ 1 เดือน เห้นชัดว่าแก้มลงไปเยอะเลยคับ
-        แผลในปากก็ปกติดีคับ ไม่มีรอยแผลอะไรคับ

อันนี้รูปตอนผ่าตัดคับ ถ้ารูปดูน่ากลัวเกินไป ขออภัยคับน้องช๊อปนำมาให้ดุว่าไขมันนำออกมาได้เยอะมากม๊ากคับ

หลังทำก่อำคบ ส่วนตัวชอบมากคับ หน้าไม่ตอบจนเกินไป ช่วงแก้มดูสลิมขึ้น คางดูยาวคมชัดขึ้นคับ ไม่ได้ไปเสริมหรือฉีดคางเพิ่มอะไรนะคับ

ขอบพระคุณสำหรับเพื่อนที่สนใจเข้ามาอ่านรีวิวของน้องช๊อปคับ ตอนนี้น้องช๊อปมีแพลนจะดูดไขมันลดเหนียงกับกรอบหน้าเพิ่มเติมคับ ผมติดใจอยากให้กรอบหน้าชัดมากขึ้นคับ ยังไงขะมารีวิวเพิ่มเติมให้อ่านกันนะคับ

โพสต์ 2017-5-18 14:19:31 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เท่าไหร่คะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-5-22 11:15:24 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ช๊อปทำตอนโปร 19900 คับ
โพสต์ 2017-6-1 04:06:55 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แผลในปากใช้เวลานานไหมคะกว่าจะหาย? ขอบคุนค่าาา
โพสต์ 2018-3-27 17:13:30 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หน้าเรียวเลยนะคะ
โพสต์ 2018-3-27 20:47:39 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เรียวมากเลยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้