ดู: 17258|ตอบกลับ: 69
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] เปลี่ยนจากคางสั้นๆตัดๆ เป็นคางสวยๆดูเนียนเป็นธรรมชาติ ที่ เลอโชเม่คลินิก

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Peechy. เมื่อ 2017-5-16 19:19

สวัสดีชาวดั้งโด่งทุกท่านนะค่ะ ก่อนอื่นขอแนะนำตัวเองก่อน ชื่อ พีช นะค่ะ จะมาแชร์ประสบการณ์หลังจากเสริมคาง ที่ เลอโชเม่คลินิกคะ พีชเป็นคนมีแก้มเยอะมากค่ะ คางก็ดูสั้นๆตัดๆ เรียกว่าหน้ากลมเชียวละค่ะ พีชก็ศึกษาหาข้อมูลนานอยู่เหมือนกันคะ แบบว่าเข้าไปปรึกษาหมอตามคลินิกหลายที่ค่ะ พอดีเพื่อนแนะนำที่เลอโชเม่นี่แหละคะ ก็นัดวันเข้าไปปรึกษาคุณหมอ ตอนแรกไปจองมัดจำไว้ที่คลินิกนึงแล้ว แต่เพื่อนที่รู้จักแนะนำให้ไปปรึกษา อาจารย์แพทย์ที่ เลอโชเม่ รู้สึกถูกใจ และคุณหมอใส่ใจในรายละเอียดทุกๆเรื่อง ไม่เหมือนบางที่ได้คุยกับคุณหมอไม่ถึง 5นาที อยากจะบอกว่าคุณหมอน่ารักมากๆค่ะ ให้ข้อมูลคำปรึกษาได้ดีมาก คุณหมอบอกว่าเนื้อตรงคางเราเยอะหลังทำเสร็จอาจเห็นทรงไม่ค่อยชัดมากเท่าไหร่

รูปก่อนเสริมคางค่ะ

พีชก็แจ้งคุณหมอไปนะค่ะ ว่าขอให้คางดูยาวมาอีกหน่อยก็พอใจแล้วและพีชก็ตัดสินใจทำที่นี่ซ่ะเลยอีกอย่างราคาพีชก็พอสู้ไหวค่ะ
หลัง Consult เสร็จพีชก็ออกมานัดวันทำกับทางเจ้าหน้าที่ และจ่ายเงินมัดไว้เพื่อเป็นการจองคิวคุณหมอ

พอถึงวันทำก็มีตื่นเต้นนิดหน่อยค่ะ ไปถึงคลินิกพี่เจ้าหน้าที่ก็อธิบายข้อปฏิบัติการดูแลตัวเอง อธิบายยา และชำระเงิน เสร็จแล้วก็เข้าห้องผ่าตัดค่ะ ตอนทำ รู้สึกตื่นเต้นนิดนึง แต่คุณหมอกับพี่ๆก็คุย แอนเตอเทนดีมาก จนเราคลายกังวล ไม่รู้สึกกลัวเลย ความรู้สึกถ้าเทียบกันระหว่างทำฟัน ถอนฟันเจ็บกว่า 5 เท่า คุณหมอมือเบามากค่ะ ทีแรกเราเลือกซิลิโคนของอเมริกา เพราะคิดว่า ของแพงจะดีกว่า แต่พอใส่ไปแล้วคุณหมอให้ดูกระจก รู้สึกว่าไม่สวย มันไม่เข้ากับหน้า คุณหมอเลยถามว่าจะเปลี่ยนซิลิโคนมั้ย ถ้าเปลี่ยนต้องเสียค่าซิลิโคนเพิ่มนะ เรายอมเพราะคิดว่าทำทั้งทีต้องเอาให้สวยและครั้งเดียวจบ ไม่อยากจะแก้เราก็บอก เอาที่คุณหมอว่ามันเหมาะสวยและเข้ากับหน้าเรา คุณหมอเลยใช้ของเกาหลีแทน ใส่แล้ว เอากระจกส่องให้ดู โอ้แม่เจ้าต้องอย่างนี้สิ ความรู้สึกในตอนนั้น คือสวยเว่อวังอลังการ อย่างบอกไม่ถูก ชอบมากกกกก กไก่ล้านตัว

รูปหลังทำทันทีค่ะ

ทีแรกก็มีความเครียดกังวลมากเพราะแผลนอก กลัวว่าจะมีแผลเป็นเพราะเป็นคนที่ชอบถ่ายรูปแล้วก็เป็นนางแบบให้เพื่อนถ่ายโปรโมทเพจ ช่างภาพ แต่คุณหมอบอกไม่ต้องกังวล ไม่มีแผลแน่นอน เพื่อนที่ทำรอบก่อนๆหน้านี้ก็ไม่มีแผลเป็น(แอบไปถามเค้ามา) ก็รู้สึกสบายใจได้
สวยมากค่ะ คลินิกอยุไหนค่ะ
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-5-16 19:13:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Peechy. เมื่อ 2017-5-16 19:16

วันแรกหลังทำ ก็รู้สึกหน่วงๆนิดนึงค่ะ ไม่ค่อยปวด เพราะว่ายังชาอยู่ พี่ๆบอกให้ทานอาหารอ่อนไปก่อนเพราะอาจจะอ้าปากเคี้ยวลำบาก จะปวดแผล แต่เราไม่เลย จัดข้าวผัด ทานอาหารได้ตามปกติ แต่เว้นของแสลง แค่นั้นค่ะ

วันที่2 ค่ะ ตื่นมาแอบตกใจนิดนึง คิดว่าทำไมแก้มบวมๆเหมือนคนทำฟันเลย ไลน์ไปถามคุณหมอก็บอกว่าปกติ แต่ความปวดคางเริ่มมานิดๆแต่ทานข้าวปกตินะค่ะ วันนี้จัด กระเพาหมูกรอบเต็มที่เลย เกลี้ยงค่ะ

วันที่ 3 เริ่มมีความบวมน้อยลง ปวดนิดๆเสียวๆเวลาทำแผล เพราะว่าต้องทำเผลเองนะค่ะ แค่ใช้ไม้พันสำลีชุบน้ำเกลือเช็ด แผลห้ามโดนน้ำน้า ไม่งั้นจะอักเสบ ของเราแอบโดนนิดหน่อย

วันที่ 5 ก็เริ่มยุบบวมมากขึ้นค่ะ ไม่ค่อยปวด เริ่มกินอะไรได้มากขึ้น เลยจัดบุปเฟ่เลย แฮ่ๆ งานคางเริ่มมา จะสวยแร้ว....แอบดีใจ มีคางละจ้า

ครบ 1 อาทิตย์ เราเอาพลาสเตอร์ออก แต่งหน้าจัดเต็มไปเดินเที่ยวได้สวยๆเลยค่ะ ดีใจมีแต่คนชมว่าสวยขึ้น ถ้ารูปได้ทุกมุม

พอครบ 2 อาทิตย์  ยุบบวมเกือบหมดแล้วแต่ยังแอบมีบวมๆนิดนึง พี่ๆมีบริการหลังการขายดีมากค่ะ ไลน์มาถามตลอดเป็นยังไง ดีขึ้นมั้ย ก็เลยแอบถามไปว่า คางมันจะยุบบวมหมดเข้าที่ดีๆกี่วัน เพราะเราคิดว่าตอนใส่วันแรก ทรงมันเล็ก แหลม และชัดกว่านี้ เค้าบอกว่ามา มันจะเรียวกว่านี้แน่นอนค่ะ เพราะนี่มันยังแอบบวมๆอยู่

ปกติแล้ว ต้องครบ 2 อาทิตย์ตัดไหม แต่ของเรา 12 วันแผลแห้งดีก็เลยไปตัดไหมกันค่ะ

ทิ้งท้ายน้า ครบ 3 อาทิตย์แล้วจ้า

เดี๋ยวครบ 1 เดือนจะไปถ่ายแบบแล้วมารีวิวให้สวยๆเลยนะค่ะ

สวยค่ะ ราคาเท่าไรค่ะ
คลินิกอยุ่ตรงไหนคะ
ราเท่าไรค่ะ มีงบไม่เกิน20000 ค่ะ
สวยคร้า บวมนานมัยคร้า
ใช้ซิลิของอะไรคะ อยากได้ทรงประมาณนี้ต้องแจ้งคุณหมอว่าทรงอะไรคะ
แผลนอกแผลในค่ะ ราคาเท่าไหร่ เจ็บไหม
ทำแล้วพูดได้ปกติไหม จะบวมจะปวดหรือเปล่า
สวยขึ้นค่ะ ทำอะไรบ้างค่ะ
ชอบค่ะ แผลนอกหรือในคะ ต่างกันยังไง
แผลนอกแผลในค่ะ เท่าไหร่ เจ็บไหม
มีงบ15,000ทำได้ไหมค่ะ ต้องเพิ่มค่าอะไรไหมค่ะ
เท่าไหร่ สนใจ ขอข้อมูลค่ะ
คลีนิคนี้ คุณหมอชื่ออะไรหรอคะ พอดีเข้าไปหาข้อมูลในเพจ ไม่มีชื่อคุณหมอเลย
สวยจริงค่ะ อยากทำบ้าง
มีรุปอัพเดตไหมค่ะ สนใจค่ะ
ทำอะไรบ้าง คางให้ซิลิโคนอะไร คิวนานไหม
สวยค่ะ ทรงอะไรคะ
มีรูปอัพเดตไหมค่ะ เท่าไหร่ สวยค่ะ
สวยค่ะหน้าเรียวขึ้นเยอะเลย
ได้ฉีดลดแก้มมั้ยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้