ดู: 1349|ตอบกลับ: 3

[โบท๊อกซ์/ฟิลเลอร์/ร้อยไหม] อยากฉีดไขมันเติมร่องแก้ม ใต้ตา มีใครเคยไปฉีดแนะนำหน่อยค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
คือตอนนี้รุ้สึกหน้าตัวเองแก่ๆ เวลาถ่ายรุป ร่องแก้มเห็นชัดมากเลยค่ะ  ใต้ตาก้ออิดโรยดูไม่สดใส อยากได้คำแนะนำการฉีดไขมันบนหน้าค่ะ ใครเคยฉีดแนะนำหมอหรือสถานที่ไว้ใจได้หน่อยค่ะ และมีข้อดีข้อเสียยังไงคะ แล้วหลังการฉีดต้องพักฟื้นหรือสามารถไปทำงานต่อได้เลยคะ หน้าจะเอเลี่ยนมั้ยถ้าทำวันแรกๆ
โพสต์ 2017-8-9 20:20:11 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เราแนะนำฉีดฟิลเลอร์ restylane ดีกว่าค่ะ เพราะไขมันบางรายไหลมากองก็มีนะคะ แต่ถ้าฉีดฟิลเลอร์นี่สบายหายห่วงสวยเป็นธรรมชาติไม่เจ็บ ไม่ช้ำ ไม่บวม ไม่ต้องพักฟื้น สวยทันที วันรุ่งขึ้นสามารถไปทำงานได้เลยค่ะ แต่อย่าใช้ฟิลเลอร์ปลอมหรือไปฉีดหมอกระเป๋านะคะ อันนี้น่ากลัวมากที่สุด
โพสต์ 2017-8-21 14:15:57 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แนะนำฉีดไขมัน ด้วยไขมันตัวเองค่ะ ร่างกายจะไม่ต่อต้าน ไม่เกิดการอักเสบหรืออาการบวมเหมือนฟิลเลอร์ฟรือโบท็อก เพราะที่ฉีดเข้าไปคือไขมันจากเราเอง เป็นของที่ร่างกายคุ้นชินค่ะ ที่สำคัญมันสามารถอยู่ได้นาน1 ปีไม่ต้องไปฉีดซ้ำ เราว่ามันคุ้มกว่าการปรับรูปหน้าด้วยวิธีอื่นนะ

ถ้ายิ่งใต้ตาคล้ำ การฉีดฟิลเลอร์จะไม่ได้ผลค่ะ เพราะฟิลเลอร์เป็นสารที่ไม่มีสี ใส เลยกลบเส้นเลือดหรือรอยคล้ำเราไม่ได้ แต่ถ้าฉีดไขมันจะช่วยแก้ไขปัญหาได้ค่ะ

ฉีดไขมันข้อเสียคืออาจมีราคาแพงกว่าในความรู้สึก(แต่ถ้าเทียบเป็นซีซีกับฟิลเลอร์จะถูกกว่านะคะ) และมีระยะการพักฟื้นนานกว่าฉีดแบบอื่นค่ะ (1-2วันแล้วแต่คนค่ะ)

แนะนำลองไปศึกษาดูจากคลินิกนี้ค่ะ https://www.facebook.com/DreamClinicOfficial/
โพสต์ 2017-8-29 22:43:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ก่อนหน้านี้ ผมก็คิดที่จะเติมไขมันใต้ตาครับ แต่พอดูได้ศึกษาแล้ว ผมแนะนำ Filler ดีกว่าครับ เพราะการไขมันนั้นเราจะเจ็บตัว 2 ที่ แถมหน้าจะบวม แล้วที่สำคัญเราจะไม่รู้เลยว่ามันจะอยู่ที่หน้าเรา มากน้อยแค่ไหน สู้ Filler ไม่ได้  ปัจจุบันผมก็เติม Filler ใต้ตามา 2 cc. กับหมอคณิต MAXi ไม่เขียว ไม่บวม ไม่เป็นก้อน  หมอคณิต เป็นศัลยแพทย์ผู้เชี่ยวชาญ เราจึงมั่นใจถึงความปลอดภัย และที่สำคัญเปิดกล่องให้ดูกันจะๆๆ หลังฉีดมีใบการันตรี ที่สำคัญไม่เจ็บ มือเบา ลองหาข้อมูลดูครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้