ดู: 2364|ตอบกลับ: 11

[ตาสองชั้น] มันจะคมขึ้นมาหน่อย ไม่ได้อ่อย แต่สวยจริง! ทำตา 2 ชั้น+ดูดไขมัน

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีเพื่อนๆ ที่น่ารักทุกคนค้าบบบบบ เราชื่อ มิ้งค์ น๊า ทำความรู้จักกันไว้ก่อน ^^ เพราะวันนี้มิ้งค์จะมาอวดของ 55555 ต้องบอกก่อนว่าช่วงก่อนหน้านี้มิ้งค์มีโอกาสได้ไปเที่ยวโน่น นี่ นั่น กับเพื่อนๆ ก็ถ่ายรูปเก็บทริปกันไปตามประสา ซึ่งนอกจากจะได้ความสนุกและบรรยากาศชิคๆ เซฟกลับมาด้วยแล้ว ทริปนี้ทำให้มิ้งค์ได้สังเกตเห็นอะไรบางอย่างบนหน้าของตัวเอง นั่นก็คือ.. คือ..! คือ..! ตาค่ะ >< อย่าเพิ่งเบะปากมองบนกันนะ เพราะแรกเริ่มเดิมทีเนื้อตาของมิ้งค์ก็ปกติแบบเพื่อนๆ นี่แหละค่ะ แต่ครั้งนี้สิ่งที่มิ้งค์สังเกตเห็นคือเนื้อตาที่มันตุ่ยขึ้นมา ซึ่งมิ้งค์เดาว่าคงจะเป็นไขมัน มันคงลงมาปิดตา 2 ชั้นของมิ้งค์ ทำให้ดูเผินๆ เหมือนตาชั้นดียวซะงั้น

สมัยหนังตาบนยังไม่อวบอิ่ม 55555

มาแล้วค่ะ หนังตาที่เริ่มอวบอิ่มของมิ้งค์ 5555555

พอเริ่มสังเกตเห็นชัดขึ้น สิ่งที่ตามมาติดๆ คือปัญหาการแต่งหน้าค่ะ มิ้งค์ต้องหันมาพึ่งสติกเกอร์ตา 2 ชั้น เสียเวลาไปกับการกรีดอายไลเนอร์มากกว่าแต่ก่อนเยอะมาก แน่นอนค่ะ มิ้งค์ไม่รออะไรละ 555555 ยิ่งปล่อยไว้คือยิ่งรำคาญตัวเอง แถมต้องมาเสียความมั่นใจต่อหน้ากล้องอีก และที่แรกที่มิ้งค์นึกถึงก็คือ Masterpiece Clinic เพราะก่อนหน้านี้มิ้งค์เคยมาทำทรีทเมนต์ Meno Aura กับฉีดวิตามินผิว Super Aura ซึ่งดีงามมาก หลับไปตื่นมาก็สวยเลย (ชมตัวเองก็ได้)

อวดๆ เดี๋ยวไม่เชื่อ เคยมาเติมวิตามินผิวที่ Masterpiece Clinic จริงๆ น๊า

วันต่อมามิ้งค์ก็นัดคิวขอปรึกษากับคุณหมอบุ๊งเลยค่ะ หมอบุ๊งขึ้นชื่อเรื่องศัลยกรรมตา งานดีละเอียดมากกกกกก พอหมอบุ๊งเห็นหนังตาตุ่ยๆ ของมิ้งค์ ก็ทักทันทีว่าเนี่ยคือไขมัน T^T คุณหมออธิบายว่าลักษณะตาของมิ้งค์ คือมีชั้นอยู่แล้วแต่ยังไม่ชัดพอ เพราะเป็นคนตาตุ่ยจากไขมันเยอะ กรณีของมิ้งค์หมอบุ๊งบอกว่ามาจากพันธุกรรมค่ะ เพราะก่อนหน้านี้มันก็ไม่ได้ตุ่ยชัดขนาดนี้ เกิดจากการสะสมของไขมันที่มากเกินปกติ คุณหมอเลยแนะนำให้ดูดไขมันตาออกและทำตา 2 ชั้นไปด้วยเลย แต่มิ้งค์อยากได้ตา 2 ชั้นแบบธรรมชาติ ดูไม่หนามาก คุณหมอก็จัดให้ได้เหมือนกันค่ะ
แล้ววันผ่าตัดทำตา 2 ชั้น + ดูดไขมันตาก็มาถึง ถามว่าตื่นเต้นไหม.. มากกกกกกกกกกค่ะ ว่าแล้วพี่พนักงานใจดีก็พามิ้งค์เข้าห้องเพื่อดูวิดีโอสาธิตขั้นตอนทำการ และการดูแลตัวเองหลังผ่าตัด จากนั้นก็เปลี่ยนเสื้อผ้าและเข้าห้องผ่าตัดทันทีค่ะ จุดเด่นของ Masterpiece Clinic ที่นอกจากจะมีทีมแพทย์ผู้เชี่ยวชาญแล้ว พี่ๆ พนังงานทุกคนก็ดูแล ติดตามลูกค้าดีมากๆ ค่ะ คือมากี่ครั้งก็จะได้รับรอยยิ้มแถมกลับมาด้วยเสมอ น่ารักไปอีก
ก่อนผ่าตัดจริง คุณหมอจะทำการวัดชั้นตาและทำความเข้าใจเกี่ยวกับขั้นตอนการทำกับมิ้งค์อีกครั้ง จากนั้นก็เริ่มลงมือค่ะ!! คุณหมอจะฉีดยาชาก่อน ระหว่างผ่าตัดตา 2 ชั้น คุณหมอจะบอกให้เราลืมตาหลับตาสลับกันอยู่เรื่อยๆ เพื่อทำให้ชั้นตาเป็นไปตามที่ออกแบบไว้
ผ่านไปแปปเดียวก็ได้ยินเสียงคุณหมอบอกให้ลองลืมตา กระพริบตาอยู่สองครั้งได้ และให้ลองลุกขึ้นนั่งบนเตียงจากนั้นคุณหมอก็เอากระจกมาให้ส่อง พร้อมบอกว่าเสร็จแล้ว คืองงค่ะงง มันไวมากก แต่ใช้เวลาในการผ่าตัดตา 2 ชั้น + ดูดไขมัน จริงประมาณ 15-20 นาทีได้ ก็คือไวอยู่ดี ลืมบอกว่าการผ่าตัดของมิ้งค์ใช้วิธีเย็บจุดค่ะ ทำให้แผลบนเปลือกตามีขนาดเล็กจนแทบมองไม่เห็นเลย และยังไม่ทำให้เกิดอาการบวมช้ำหลังผ่าตัดอีกด้วย ถูกใจมิ้งค์มากกกกกกกกก หลังผ่าตัดเสร็จพี่พนักงานใจดีก็เดินมาส่งมิ้งค์ให้นอนพักพร้อมเอาเจลมาให้ประคบเย็นทันที 10-15 นาที ก่อนที่จะกลับบ้านไปใช้ชีวิตได้ตามปกติ ไปเดินห้างชิลกับเพื่อนต่อได้สบายๆ เลยค่ะ

เจ้าของ| โพสต์ 2017-5-11 17:44:52 | ดูโพสต์ทั้งหมด

หลังผ่าตัดกับหมอกาญค่ะ
สิ่งที่ควรชัดเจนกว่าความรัก คือเส้นที่คมชัดของชั้นตา 5555555

เซลฟี่สดหลังผ่าตัดเสร็จ 1 วัน ไม่บวมจริงๆ ดี๊ดี

วันที่ 3 วันที่ 4 แผลค่อนข้างแห้งสนิท ไม่ต้องเมคอัพก็รอดอ่ะ

ฮายยย วันที่ 5 ก็เมคอัพตาได้ตามปกติแล้ว

วันที่ 7 หนังตาเค้าผอมแล้วนะ ไม่อวบอิ่มเอิบแล้ววว เย้ๆๆ

หลังผ่าตัด 7 วัน มิ้งค์ก็ต้องกลับมาให้คุณหมอเช็ค (follow up) อีกครั้ง และอีกครั้งหลังครบ 1 เดือน เพื่อดูผลงานและความเป็นธรรมชาติของตา ซึ่งบอกเลยว่าพอใจสุดๆ ย้อนกลับไปอาทิตย์ก่อนคือหนังตาดูอิ่มน้ำ และมิ้งค์รู้สึกขาดความมั่นใจมาก แม้จะใช้เมคอัพเข้าช่วยก็ไม่ได้รู้สึกดีเท่าตอนนี้เลยจริงๆ
        ท้ายสุดอยากจะบอกกับเพื่อนๆ ที่กำลังมีปัญหาไขมันตรงหนังตา(ตาอ้วน)แบบมิ้งค์ ที่กำลังรู้สึกไม่ค่อยมั่นใจ เพราะยิ่งแต่งหน้ากลบเท่าไรก็ยิ่งทำให้เราดูดุ และมีอายุมากขึ้น สำหรับมิ้งค์ Masterpiece Clinic กับการผ่าตัดหนังตาช่วยแก้ปัญหาความไม่มั่นใจของมิ้งค์ได้มากจริงๆ ค่ะ มิ้งค์ต้องขอขอบคุณ Masterpiece Clinic  คุณหมอบุ๊งที่ช่วยให้คำแนะนำที่ดีและเหมาะสมกับมิ้งค์อย่างเป็นกันเอง รวมถึงพี่ๆ พนักงานที่น่ารักทุกคนที่คอยช่วยดูแลมิ้งค์มาตลอดการผ่าตัด ไว้มีโอกาสมิ้งค์จะมาอัพเดทตาคู่ใหม่ แจกความสดใสอีกนะค้าบบบบ บายยยๆๆ
โพสต์ 2017-5-12 14:07:22 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยดูเป็นธรรมชาติดีจังค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-6-9 16:14:28 | ดูโพสต์ทั้งหมด
kulsiri ตอบกลับเมื่อ 2017-5-12 14:07
สวยดูเป็นธรรมชาติดีจังค่ะ

ขอบคุณค่ะ
โพสต์ 2017-6-20 02:03:50 | ดูโพสต์ทั้งหมด
มีรูปอีกมั้ยคะ ขอเฟสก็ได้ค่าาา
โพสต์ 2017-7-19 11:06:29 | ดูโพสต์ทั้งหมด
panprapa10 ตอบกลับเมื่อ 2017-6-20 02:03
มีรูปอีกมั้ยคะ ขอเฟสก็ได้ค่าาา

ตาเค้าสวยขึ้นจริงเราตามอยู่ ลองไปหาเฟส
ชื่อ จิดาภา ป๊อกกี้มิ้งค์
โพสต์ 2017-8-24 11:02:12 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทั้งสวยทั้งน่ารักลย
โพสต์ 2017-9-28 12:23:34 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ชั้นตาสวยจัง
โพสต์ 2017-10-29 17:02:59 | ดูโพสต์ทั้งหมด
งานดีไปอีกสวยๆ
โพสต์ 2017-11-20 11:57:15 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ชั้นตาสวยเป๊ะมากเลย
โพสต์ 2017-12-29 13:31:49 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอนนี้เข้าที่ดีหรือยังอะ
โพสต์ 2018-1-17 18:24:10 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แผลเป็นเห็นชัดม่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้