ดู: 2752|ตอบกลับ: 18
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] อย่าเลื่อนผ่าน!!! ทำตา 2 ชั้นกับเลอลักษณ์ ชั้นตาสวยมาก ดูเปลี่ยนไปเยอะเลยค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่า ชื่อ “เปิ้ล”  วันนี้มารีวิวงานตาค่ะ ขอเล่าเป็นสตอรี่ของเปิ้ลเลยนะคะว่าก่อนที่จะมาทำตาเปิ้ลดูรีวิวมาเยอะมาก เพราะศัลยกรรมตา ถ้าทำพลาดแล้วค่อนข้างแก้ไขยาก ก็เลยต้องหาข้อมูลเยอะนิดนึงค่ะ

เปิ้ลเป็นคนหนังตาตก ดวงตาจะดูไม่สดใส ตาเศร้าเหมือนคนง่วงนอนตลอดเวลาอ่ะค่ะ และที่สำคัญเลยคือชั้นตาไม่เท่ากัน จะมีปัญหาเวลากรีดอายไลน์เนอร์จะดูไม่สวยค่ะ

รูปก่อนทำตาค่ะ

พอดีคนรู้จักเคยทำศัลยกรรมที่รงพยาบาลเลอลักษณ์ ออกมาสวยค่ะ เขาก็แนะนำเรามาว่าที่นี่ดูสะอาด ปลอดภัยกว่าที่อื่น คุณหมอเป็นศัลยแพทย์ตกแต่งเฉพาะทาง มีความน่าเชื่อถือค่ะ ก็เลยเลือกทำที่เลอลักษณ์ค่ะ

วันที่มาทำจะบอกว่าเซอร์ไพรส์มากค่ะ เป็นการเข้าโรงพยาบาลศัลยกรรมครั้งแรก แต่โรงพยาบาลดูสวยงามน่าอยู่มากๆ ดูผ่อนคลายไปเลย มาถึงก็ยื่นบัตรประชาชนแจ้งเจ้าหน้าที่ว่ามีนัดทำตา นั่งรอสักพักมีเจ้าหน้าที่มาเทคแคร์ให้ข้อมูลเรื่องการทำตากับเรา ขั้นตอนต่างๆ และการดูแลหลังทำศัลยกรรม ดีมากๆ เลยค่ะ ตอนแรกกะว่าจะทำแบบเย็บ 3 จุด แต่หนังตาเราตก เจ้าหน้าที่แนะนำแบบกรีดหนังตาค่ะ จะช่วยให้ตากลมโตและอยู่ได้ถาวรกว่าว่างั้น

เสร็จแล้วขึ้นไปชำระเงินที่แคชเชียร์ชั้น 3 ค่าทำตาราคาโปร 15,900 บาท

จากนั้นไปวัดความดัน แล้วถ่ายรูปก่อนทำอำลาตาเก่า ถ่าบแบบละเอียดยิบเลยกล้อง รพ.ชัดมากกกก 555 ตาเราไม่เท่ากันอย่างชัดเจน

ขั้นตอนต่อไปมีพี่พยาบาลพาไปห้องผ่าตัดค่า ตื่นเต้นเบาๆ ก่อนเข้าห้องผ่าตัดจะมีให้ล้างหน้าเปลี่ยนชุดเป็นชุดผ่าตัด อากาศด้านในหนาวมากค่ะ ขนลุกเลย ได้คุยกับคุณหมอก่อนผ่าตัด หมอจะอธิบายให้ฟังว่าตาเราเป็นแบบนี้ หมอจะทำให้ประมาณนี้ เราบอกหมอว่าอยากได้ชั้นตาใหญ่ไว้ก่อนเผื่ออนาคตมันยุบลงอีก แล้วหมอก็วาดไปด้วย หมออธิบายว่าจะฉีดยานอนหลับที่แขนก่อน พอเราหลับก็จะฉีดยาชาที่เปลือกตา เราจะได้ไม่เจ็บ

ตัดภาพค่ะ ตื่นมาอีกทีหมอกำลังเย็บแผล แต่ขอบอกว่าไม่เจ็บเลย ยาชาน่าจะแผลงฤทธิ์แล้ว เจ้าหน้าที่บอกให้นอนนิ่งๆ ไว้ แป๊ปเดียวเสร็จแล้วค่ะ หมอให้แป๊ะพลาสเตอร์ไว้ 1 วัน

วันที่ทำยังไม่บวมมากเท่าไหร่ แต่วันต่อมาเริ่มบวมขึ้นเรื่อยๆ แต่ไม่เจ็บค่ะ แค่ตึงๆ มีรอยช้ำห้อเลือดนิดหน่อยค่ะ เราจะเน้นการประคบเย็นค่ะ เพื่อลดบวม พอแกะพลาสเตอร์ออกก็ทาขี้ผึ้งที่หมอให้มาค่ะ เพื่อฆ่าเชื้อโรค

หลังแกะพลาสเตอร์

หลังทำวันที่ 3

หลังทำวันที่ 5

หลังทำวันที่ 7

ครบ 7 วัน ตัดไหม เราตัดที่คลินิกใกล้บ้านค่ะ ไม่สะดวกมาที่โรงพยาบาล เพราะอยู่ต่างจังหวัด ความรู้สึกตอนตัดไหมเจ็บนิดๆ ค่ะ ชิวๆ เพราะเราผ่านการผ่าตัดมาแล้ว

หลังจากตัดไหมก็ล้างหน้าปกติ แผลก็เริ่มดีขึ้นเรื่อยๆ ยังคงงดอาหารหมักดอง และแอลกอฮอจนครบ 1 เดือน เพราะอาจจะทำให้แผลอักเสบได้

หลังทำวันที่ 10

หลังทำ 2 สัปดาห์

หลังทำ 3 สัปดาห์

ลองเทียบก่อนทำหลังทำดูคือแตกต่างมากๆ แรกๆชั้นตาใหญ่หน่อย พอเวลาผ่านไปตาเริ่มเข้าที่เรื่อย เริ่มสวยขึ้นๆ

BEFORE / AFTER

หลังทำ 1 เดือน

ปัจจุบันเกือบๆ เดือนครึ่งแล้วค่ะ พอใจมาก (ก.ไก่ ล้านตัว) เพื่อนๆ ทักตลอดเลย ว่า ไปทำตามาหรอ? เพราะมันต่างจากเดิมมาก คือดูรู้เลยว่าทำตามา เราปลื้มมากค่ะ ไม่เคยอายที่คนอื่นว่าสวยเพราะทำศัลยกรรม เพราะทำแล้วสวยขึ้นจริงๆ

แนะนำเลยค่ะสำหรับคนที่อยากตาสวยๆ เหมือนเปิ้ล โรงพยาบาลเลอลักษณ์ได้มาตรฐาน เป็นการทำศัลยกรรมที่ไม่เจ็บ และไม่ได้ทรมานอย่างที่คิด ที่ว่าตื่นมาแล้วสวยเลยมีจริงค่ะ

สวยมากๆค่ะ
ทำกับหมอท่านไหนคะ
ตาสวยสะพรึงมากๆ ค่า
ตาสวยขึ้นมากจริงๆ ค่ะ  มารีวิวรูปเพิ่มอีกนะคะ อยากเห็น
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-5-13 09:20:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
wanneeponok ตอบกลับเมื่อ 2017-5-11 17:12
สวยมากๆค่ะ
ทำกับหมอท่านไหนคะ

คุณหมอเปาวลินค่ะ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-5-13 09:23:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ชอบมากค่ะ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-5-15 18:35:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ปังค่ะ ชอบตาตัวเองมาก
ดูคมขึ้นเลยค่ะ
ชั้นตาสวยน่ารักมากค่ะ
หน้าหวานขึ้น
ชั้นตาสวยมากค่ะ
ชั้นตาสวยมากค่ะ
ราคาเท่ารัยค่ะ
ราคาทเา่รัยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้