ดู: 8253|ตอบกลับ: 48
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] รีวิวเสริมคาง ที่ Le Chome

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย MCMeiMei เมื่อ 2017-5-9 01:21

สวัสดีค่ะ ขอแนะนำตัวก่อน เราชื่อ เม่ย นะคะ เม่ยเม่ย (ภาษาจีนอะค่ะ)

เรื่องมันเกิดมาจากเกาหลีตอนนั้นอกหัก เลยไปพักใจที่เกาหลี แล้วอยู่ๆก็ได้รับข้อความจากเฟสบุค
ผู้ส่งคือ เลอโชเม่ ( Le Chome ) ข้อความในนั้น เขียนว่า “ คุณ MC MeiMei ยินดีด้วยนะคะ คุณได้รับรางวัลใหญ่จากทางคลินิก ให้ทำศัลยกรรมฟรี ”  เห้ยยยยยย ฮัลโหลลล เดี๋ยวๆ ของฟรีมีในโลกด้วย ?? เพื่อความแน่ใจ เลยพิมพ์ถามกลับไป “จริงหรอพี่ หนูได้จริงหรอ” ปรากฏว่า.. ได้จริงๆค่ะ เราเคยร่วมเล่นกิจกรรมกับทางคลินิก ตอนที่คลินิกเปิดตัวแรกๆ ตอนแรกก็ไม่ได้หวังว่าจะได้ ไม่ได้หวังว่าจะต้องเป็นเรา แต่พอมันเป็นเรา ก็มีตกใจนิดหน่อย แล้วนึกภาพนะ เดินถือไม้ตีนไก้อยู่ฮงแด จะกรี้ด จะตื่นเต้นก็ไม่ได้ กลัวเกาหลีตกใจ เก็บอาการดีใจไว้มาปลดปล่อยที่โรงแรม 55555
หลังจากนั้นก็เลยมานั่นคิดว่า จะทำอะไรดี ? เพราะเม่ยทำจมูกมาแล้ว แล้วก็ทำมาประมาณ6ปี ควรแก้ดีมั้ย ? หรือยังไงดี ? แต่อีกใจคือยังไม่อยากทำจมูกใหม่ เพราะชอบจมูกตัวเองอยู่แล้ว ก็เลย เอาวะ ทำคางละกัน !!

จากนั้นเลยส่งข้อความไปหาทางคลินิก บอกเค้าว่า ตอนนี้อยู่เกาหลี ไว้กลับไปจะติดต่อไปอีกที ทางคลินิกเลยขอเบอร์ติดต่อเราไว้ พอหลังจากกลับมาไทย พี่ที่คลินิกก็โทรมาถามว่าตัดสินใจได้หรือยังว่าอยากทำอะไร เม่ยเลยบอกเค้าว่า “ทำคางค่ะ” จากนั้น 3 วันต่อมา เราก็ได้ทำคางเลย
.
ก่อนทำมีอาการกังวลนิดหน่อย แต่ไม่เป็นไร ไกลหัวใจ “อกหักเจ็บกว่าเยอะ”
ก่อนที่หมอจะลงมือฉีดยาชา เรายังมีการบอกหมอกับพี่หนิง(พยาบาลที่ดูแล) ว่า “หนูขอสวยๆให้แฟนเก่าหนูเสียดายเลยนะค่ะ”

.
จะบอกว่าไม่เจ็บอย่างที่คิดนะคะ ตอนฉีดยาชาก็ไม่เจ็บ ทำจมูกเจ็บกว่าเยอะ เพราะที่จมูกจะมีเส้นประสาทเยอะกว่า ทำให้ไวต่อความรู้สึก
สำหรับเม่ย เม่ยเลือกผ่าและเย็บด้านนอกค่ะ เพื่อความสบายใจของตัวเอง คืออย่างน้อยก็เห็นแผล

รูปวันแรกที่ทำ

วันที่ 3 หน้าเราไม่บวมเลย

วันที่ 5 ออกไปเล่นสงกรานเฉย แต่จริงๆไม่ควรให้แผลโดนน้ำนะ

วันที่ 9

วันที่ 11

มาเทียบกันชัดๆ ก่อนและหลังทำแล้ว 13วัน

ส่วนนี่เป็นลิงค์ ที่เม่ยรีวิวไว้ในยูทูปนะคะ
v
v

https://youtu.be/ZsJeHu0tHVA

https://youtu.be/jnp2vaKIdVw

โชคดีจังค่ะ สวย หน้าหวานขึ้นด้วย มีโปรไหมคะ จริงๆอยากมีโอกาสได้ฟรีแบบนี้บ้าง 55
สวยมากเลยค่ะ บวมนานมัยค่ะ อยากทำมานานแล้วค่ะ
สวยมากเลยคร้า ราคาเท่าไหร่คร้า
สวยค่ะเข้ากับหน้าเลยค่ะ ราคาเท่าไหร่ค่ะ
ใช้ซิลิโคนของอะไรอ่ะ แบบมีขาป่าวคะ
แผลในหรือแผลนอกจ๊ะ พักฟื้นนานไหม
สวยมากค่ะ  ราคาเท่าไรค่ะ
แค่เสริมคางหน้าก็เปลี่ยนไปเลย สวยขึ้นเยอะเลยคะ  พอดีกำลังมองๆหาที่เสริมคางอยู่เหมือนกัน
มีรุปอัพเดตไหมค่ะ ราคาเท่าไหร่ค่ะ
สวยคร้า ราคาเท่าไหร่คร้า
บวมกี่วันคะ
สวยหน้าเปลี่ยนมากค่า คลินิคอยู่แถวไหนคร้า จองคิวนานไหมคะ
มีอัพเดทอีกไหมคะ
สวยจัง อยากได้ฟรีแบบนี้บ้างอ่า
สวยมากค่ะตอนทำเจ็บไหมคะ
มีรูปอัพเดตไหมค่ะ พอดีหาข้อมูลอยู่ค่ะ
ทรงอะไรขา มีขาไหม
ใส่แบบมีขาไหมค่ะ ซิลิโคนอะไรค่ะ
สวยค่ะ แบบนี้เรียกทรงอ่ะไรค่ะ
ละมุน เนียนเหมือนไม่ได้ทำมาเลยค่ะ มีรูปอัพเดทไหมค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้