ดู: 2878|ตอบกลับ: 7
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[อื่นๆ] อัพเดทหลังปลูกผมไปแล้ว 2 ปี ขึ้นจริง แข็งแรงจริง!

[คัดลอกลิงก์]

กลับมารีวิวอีกครั้งตามสัญญาที่เคยให้ไว้เมื่อประมาณ 2 ปีก่อน ซึ่งพอมานั่งอ่านรีวิวดูอีกทีแล้ว คิดได้ว่าเราลืมแนะนำตัวไปเลย… ผมชื่อพัชรพลเรียกสั้นๆ ว่า พล แล้วกันนะครับ (ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนอย่างเป็นทางการ) เอพพิโซดที่แล้วถ้ายังพอจำกันได้ ผมได้เข้ารับการปลูกผมที่มาสเตอร์พีซ คลินิก เพราะเริ่มรู้สึกไม่มั่นใจจากปัญหาความกว้างของหน้าผากอย่างรุนแรง ด้วยความที่อายุจริงของผมก็ไม่ได้มากเท่าไร แต่หน้าผากนี่ปาเข้าไปจะครึ่งล้านแล้ว ผมเลยตัดสินใจใช้วิธีปลูกผมเข้าช่วยครับ

นนั้นปลูกผมจำนวนทั้งหมด 1,568 กราฟใช้วิธีปลูกผมแบบ FUE เป็นการย้ายเซลล์รากผมจากด้านหลังมาปลูกตรงบริเวณที่เป็นปัญหาครับ อยากมีผมดกดำแบบคนอื่นเขาเราก็ต้องใจเย็น การปลูกผมต้องรออย่างน้อย 1 เดือนถึงจะเห็นเส้นผมอ่อนๆ ขึ้นมา จากนั้นผมเซ็ทแรกจะร่วง หมอบอกว่าไม่ต้องตกใจ เพราะเป็นเรื่องปกติ และหลังจากผมเซ็ทแรกร่วงไปแล้ว ต่อไปก็จะเป็นผมจริงของเรา

หลังปลูกผมไปแล้ว 2 ปี

ผมขึ้นเต็มพื้นที่แล้วครับ

หน้าผากเปลี่ยน อายุเปลี่ยน เด็กลงทันที 10 ปีเต็ม

ชีวิตผมตอนนี้ได้ความมั่นใจกลับมาอีกครั้ง เป็นความรู้สึกตอนสมัยเรียนใหม่ๆ เลย ผมรู้สึกแต่งตัวง่ายขึ้น ไม่ต้องคอยใส่หมวกเดินไปไหนมาไหน ซึ่งเป็นผลลัพธ์ที่ค่อนข้างเกินคาดสำหรับผมไปมาก คือไม่คิดว่าจะมีเส้นผมขึ้นมากขนาดนี้ แถมแข็งแรงขนาดนี้ด้วย ผมต้องขอขอบคุณมาสเตอร์พีซ คลินิกจริงๆ ใครที่มีปัญหาเรื่องการปลูกผม ผมยกให้ที่นี่เป็นที่หนึ่งเรื่องนี้เลยครับ

ทำมาราคาเท่าไหร่อะ
เปลี่ยนไปมากเลยค่ะ ทำมาราคาเท่าไรคะ
ค่าเสียหายเท่าไหร่คะ
หน้าเด็กขึ้นเยอะมากกกกกเลยค่ะ
ไว้ผมยาวๆหน่อยจะยิ่งดูเด็กลงอีก
ขอเสริม โบหน้าผากลดรอยย่นหน่อยก็ดีนะคะ จะได้ตึงๆ ไหนๆผมก็มาแล้ว
ดูดีขึ้นมากเลยอ่ะ
อยากทำบ้างจังเลย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้