ดู: 500|ตอบกลับ: 5

[เสริมจมูก] ดั้งหักไม่ใช่ปัญหา เพียงแค่สองเท้า ก้าวเข้ามาที่เลอลักษณ์

[คัดลอกลิงก์]
หลังทำ5วัน (1).jpg

สวัสดีค่ะ  เราชื่อเก๋ค่ะ  มาแบบโชว์น่าสดให้ดูเลยค่า5555. เรามีความคิดว่าเราสวยในแบบของเราตั้งแต่เด็ก55555.แต่พอโตมาเราก็เชื่อแบบนั้นค่า มั่นไปอีก ฮ่าๆๆ เราสวยในโลกส่วนตัวของเราเองค่ะ ไม่ผิด เนอะๆๆ แต่พอช่วงเริ่มเข้ามาเรียนมหาลัยที่ กทม. เราก็แบบเห้ยย ตื่นเต้นจัง แต่ทำไมถึงมีแต่คนสวยๆ อะไรขนาดนี้ หน้าเป๊ะทุกองศา เราก็มาดูที่ตัวเราเองค่ะ ถึงขั้นต้องร้อง เห้ออ เลย  แต่เพื่อนๆ เก่าเรามันเคยบอกว่าเราอะน่าสวยคมเข้ม แต่เสียดายที่ไม่มีดั้งเลยยย ปลอบใจหรือป่าววะ5555.  เราเลยคิดอยากที่จะเปลี่ยนแปลงตัวเองด้วยการศัลยกรรมค่ะ55555. เราอยากเสริมจมูกตั้งแต่สมัยเรียนแล้วแหละ แต่ตอนนั้นยังเด็กอยู่มั้ง เลยคิดๆแล้วลืมไป  มาพีคตรงเข้ามหาลัยนี่แหละ555555.

นี่เลยค่ะ ตามภาพปลากรอบนี่เลย55555. ความจริงมันน่าเศร้าแต่เราอยากเล่าให้ฟัง  แต่ยังไงเราก็คิดว่าแค่มีเงินทุกปัญหาทุกอย่างจะหมดไปได้555555.  เราเลยลองหาข้อมูลดู จะไปทำที่ไหนดี เราก็พึ่งมาอยู่ กทม ด้วย จะถามเพื่อนที่ ม ก็ยังไม่สนิทเดี๋ยวจะด่าเราเอา5555555.(เผื่อเค้าไม่ได้ทำเนาะ)
        ที่อยู่ในใจตอนนี้ก็มีไม่กี่ที่ เลยทักอินบ๊อคเข้าไปถามทุกที่เลย55555. ถามราคา ขอคำแนะนำเบื้องต้นก่อนเพื่อการตัดสินใจ อิอิ  แต่เราก็เลือกได้สักที ฮ่าๆๆ เราเลือกที่จะไปทำกับ รพ. เลอลักษณ์ค่ะ รีเควสคุณหมอปิติ แต่บอกก่อนที่ตัดสินใจเลือกเพราะ รพ.เค้ามีชื่ออะมีความน่าเชื่อถือ ขนาดเราไม่ได้อยู่ กทม เรายังรู้จัก  ลูกค้าเยอะมากเพราะเป็นที่ยอมรับไง
        ส่วนคุณหมอที่นี่อะนะ เก่งทุกคนมีประสบการณ์มาหลายปี  ไม่ใช่จับฉลากเข้ามานะค่ะทุกคน55555.เราเลยเข้ามาปรึกษาผู้เชี่ยวชาญก่อนว่าอยากทำจมูก ทรงนี้อะๆ ทรงอะไร เค้าแนะนำว่าเป็นทรง Princess Nose ปลายพุ่งสวยโด่ง ทำออกมาละน่าจะอินเตอร์เลย55555.เราเลยโอเคๆๆค่ะทำทรงนี้ค่ะ พนง. ก็ให้เราทำประวัติ รอคิวคุณหมอ

วันนี้เข้ามาพบคุณหมอแล้วค่ะ ถ่ายรูปแช๊ะๆ จะมีคนมาถ่ายรูป ต้องเปลี่ยนแปลงไปมากแน่ๆ เรา55555.รอดูได้เลย แต่ตอนนี้ขอเข้าไปพบคุณหมอแพ๊พนะค่ะ  ละเราก็จะไปเปลี่ยนชุดรอเรียกคิว เย้
หลังทำทันที (1).jpg

ออกมาแล้วค่ะทุกคน ทำเสร็จก็หิวเลยย555555.เดี๋ยวกลับบ้านได้เลยค่ะ อิอิ

หลังทำ3วัน (2).jpg

ตอนนี้นอนอยู่บ้านเลย55555.พักผ่อนให้เต็มที่กินยาตามที่คุณหมอสั่ง เราชอบทรงจมูกตอนนี้มากๆ ขนาดยังไม่เข้าที่นี่แหละ5555.มันพุ่งมากค่ะ เดี๋ยวไปเจอเพื่อนให้อึ้งกันไปเลย ตอนนี้ขอเก็บตัวก่อน ฮ่าๆๆๆๆ55555.
หลังทำ5วัน (2).jpg

ประมาณ 3 วันได้แล้วค่ะทุกคนเอาพลาสเตอร์ออกแล้ว ใสๆๆ555555.ช่วงนี้งดแต่งหน้า น่าใสเชียว ฮ่าๆ

หลังทำ15วัน (3).jpg

ภาพนี้ประมาณ 2 อาทิตย์ได้ค่ะ ตอนนี้จมูกเริ่มเข้าที่มากแล้ว อิอิ ดีใจ ไม่มีอาการบวมเท่าไหร่ เพราะหมั่นทานยา ประคบเย็นตามที่คุณหมอสั่ง แต่โดยรวมแล้วเราชอบมากๆเลย ปลายพุ่งสวยมาก แต่ไม่ใช่แบบเป็นแท่งๆน้า  บอกเลยงานดีออกมาตามที่เราต้องการพอดีค่ะ
        ยังไงเราก็หวังว่าเรื่องของเราคงเป็นเรื่องบรรดาลใจให้ใครหลายๆคนที่ไม่มั่นใจในตัวเอง หรืออยากเปลี่ยนแปลงตัวเอง สวยขึ้น อะไรแบบนี้  ศัลยกรรมนี่ไม่ใช่เรื่องน่ากลัวแบบที่ทุกคนคิดเลยนะ แรกๆ เราก็เป็นแต่พอทำแล้วออกมาดีเราคิดไม่ผิดเลยค่ะ
โพสต์ 2017-5-24 16:25:54 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เป็นสโลปสวยค่ะ
โพสต์ 2017-6-28 08:52:38 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทรงอะไรค่ะ
โพสต์ 2017-7-19 08:56:21 | ดูโพสต์ทั้งหมด
โด่งสวยค่ะ
โพสต์ 2017-7-19 17:15:07 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทำเท่ารัยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้