ดู: 1975|ตอบกลับ: 6

จมูกใหม่ไฉไลมว๊ากกกก ''Queen S'' ทรงใหม่! พุ่ง!! ปัง!!!

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cute_pong เมื่อ 2017-4-21 17:53

สวัสดีเพื่อนๆชาวดั้งโด่งทุกคนค่ะ  .. ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ
ชื่อปกป้องค่ะ ผู้หญิงแท้นะคะ555 ถึงชื่อจะแมนมากก็ตาม

เข้าเรื่องของเรากันดีกว่าค่ะ ไปตำจมูกใหม่มาล๊าวหลังจากที่คันอยู่นานมาก ต้องบอกว่าครั้งนี้เป็นจมูกที่3แล้วฮะ
ซิลิโคนจมูก2อันที่ผ่านมาเป็นทรงหยดน้ำค่ะ 2ครั้งไม่ต่างกันมาก แต่คราวนี้จะเปลี่ยน!! สมใจมากพูดเลอ!!

รูปนี้คือทรงเก่าค่ะ ถ่ายล่าสุดตอนที่กะลังเดินทางไปแก้ ... ทำการเชคข้อมูลอยู่นานว่าถ้าเป็นทรง Queen S ควรจะไปทำที่ไหนดี
จนได้เจอที่ ''สดใสเฮ้าส์คลีนิค" ว่าเป็นทรงถนัดของคุณหมอ คนไข้สวยทุกราย แรกเริ่มเรารู้จักคลินิคนี้ที่สาขาวิภาวดีซอย3ค่ะ ช่วงแรกไปเป็นคนไข้ที่นี่ไม่ได้ผ่าตัดนะคะ แค่ฉีดโบทอค ลิฟหน้า....ทำแต่ละครั้งหืมมมม หน้าเป๊ะมาก วีเชฟ สุดพลังจ้าา
แต่ก้แอบนอกใจไปี่อื่นบ้างคือบับบ อยากลองไงตามประสา555 แต่ก็กลับมาตายลังฮะ หลังจากนั้นก็เริ่มคันเพราะคลินิคนี้มีแต่คนมาทำจมูก เลยศึกษา้ข้อมูลแบบเงียบๆพร้อมเก็บเงินไปพลางๆ   พอเงินครบรออัลไรไปสิคะ55555555++

20เมษายน60(มะวานนี้)
ความสวยอย่าหยุดค่ะ^^ มาแก้จมูกที่สดใสเฮ้าส์คลินิคสาขาพัทยาตามที่บอกค่ะ เนื่องจากซิลิโคนเดิมที่ทำมาเริ่มใสและรัดแกนและบางแล้ว เพื่อนหลายคนบอกว่าดูเผินๆยังสวย แต่ถ้าตั้งใจมองก้จะเห็นว่า เอออ จมูกใสเลย (555มีเพื่อนเป่าหูนี่เอง)และ และ และประเด็นสำคัญคือ..มีความคัน555อยากจะได้จมูกทรงใหม่ที่สโลปปลายเชิดบวกกระดูกอ่อนหลังหู และที่นี่ตอบโจทน์ให้เราได้ค่ะ ต้องบอกว่าตอนหาข้อมูลในโซเชี่ยลก้มีคนพูดถึงในทางลบบ้าง แต่พี่ชายเพื่อนเรามาทำคางที่นี่ไม่เห็นมีปัญหาอะไร เราโบทอคก็ไม่มีปัญหาใดๆเลย ก้เลยไม่ติดใจ ซึ่งก็เป็นแบบนั้นจริงๆค่ะ คลินิคใหญ่มากสะอาดสะอ้าน พนง.น่ารัก และคนไข้เพียบ!!! เราไปถึงบ่ายครึ่งค่ะ รอยาวๆไป ได้เข้าห้องผ่าตัดอีกทีหกโมงครึ่งแหน่ะ !!!! มีใจมากนะเนี่ยนอนรอกันไปเลย5555 ที่สำคัญที่สุดคุณหมอน่ารักมากค่ะเก่งมว๊ากๆดั้วะ
แท่นแทนแท่นแทนนน..1.30ชม.ผ่านไปเสร็จแล๊น ก็อย่างที่เห็นสวยงามไม่บวม แถมที่นี่ยังฉีดยาลดบวมแก้อักเสบให้อีกด้วย ต้องฉีด3วันถึงครบโดส คอยติดตามและเป็นกำลังใจให้กันด้วยนะคะ
หลังจากทำเสร็จออกมาจากห้องผ่าตัดก็ออกมาจัดรูปซักนิด

อีกซักรูปที่บอกว่าใช้กระดูกหลังหู อิอิ

ต้องบอกว่าแค่เห็นก้ชอบแล้วถุกใจมากๆเบยย ส่วนวันนี้เด๋วจะมาโชว์อีกทีมารอติดตามนะคะ

มาล๊าวววว 21เมย.60 : วันที่2

แปลกใจมากๆคือไม่บวมเลย แถมดูยุบลงด้วยซ้ำ
ซูมใกล้ๆกันเถอะ อิอิ

ต่อด้วย..มาดูแผลกันค่ะ

และนี่คือด้านหลังหูฮะ เก็บเรียบร้อย

ไว้วันพรุ่งนี้ไปฉีดยาลดบวมแก้อักเสบแล้วจะมาอัพเดทเพื่อนๆอีกทีน๊าาาา

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-4-22 22:46:47 | ดูโพสต์ทั้งหมด
มาต่อกันเบยยยย
วันนี้วันที่3 ของการแก้จมูกทรงใหม่ทรง Queen S ฮะ .. ชอบสดใสเฮ้าส์คลีนิคมากก็ตรงที่การดูแลลูกค้าค่ะ
จากประสบการณ์จมูก2อันที่ผ่านมาก้ไม่ใช่ถูกแต่ไม่มีฉีดยาลดบวมลดอักเสบให้นะคะ .. ก็แค่ให้ยากิน นัดติดตามผล..แค่นั้นค่ะ แต่ที่นี่ดูแลใส่ใจดีมากๆ ประทับใจค่ะ
สรุปว่าวันนี้ฉีดยาลดบวมแก้อักเสบเข็มที่2ที่คินิคจ้าา

ดูแล้วมีแต่คนชมว่าพุ่งสวยปังมากและไม่ช้ำไม่บวมเลยย คุณหมอเก่งมากๆๆๆๆมือเบามากกงานละเอียดมากและรวดเร็วมากๆ

มาดูแผลหลังหูกันน ละเอียดมั้ยคระคุณ

คือดีงามสยามประเทศ อิอิ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-4-23 11:14:05 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cute_pong เมื่อ 2017-4-23 12:04

วันที่4 มีความชิลลล   
หลังจากที่มะวานไปฉีดยาลดบวมแก้อักเสบเข็มที่2 ตื่นเช้ามาวันนี้หน้าไม่ตึงเลยย ทาครีมสบายหน้าไม่ตึงไม่เจ็บเวลาไปโดนผิวใกล้ๆจมูก ยิ้มได้เยอะขึ้น จะเหลือตึงๆก็แค่บริเวณแผลเย็บกะริมฝีปากบนใกล้ๆแผลเท่านั้นเองง

เอาให้เห็นกันจะๆไปเลยค่ะ แล้วก็ดีใจมากๆ มีแต่คนทักว่าจมูกสวย ไม่ช้ำหายไว
จขกท. เดินยิ้มตลอดทาง อิอิ
ก็ต้องขอบคุณทีมแพทย์ของสดใสเฮ้าส์คลีนิคจริงๆที่ทำให้จมูกป้องสวยขึ้นปังขึ้นตามที่อยากได้
ไม่ผิดหวังเลย

x
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-4-24 17:48:36 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cute_pong เมื่อ 2017-4-24 17:50

24เมย.60 : แก้จมูกวันที่5
มาฉีดยาเรียบร้อยแล้วฮะ ครบ3เข็ม อาการดีขึ้น  

วันนี้โดนล้างแผลด้วยเนื่องจากมีคราบเลือดติดที่แผลเย็บนิดหน่อย1จุด เพื่อป้องกันเนื้อแผลไม่ติดสนิทกัน ดังนั้นต้องเจ็บนิสนุงค่ะ ต้องใช้น้ำเกลือเชดให้เลือดแห้งหลุดตามด้วยเบตาดีน เจ็บนิสเดวนะ อิอิ เพราะนอกนั้น98%ทำแผลเองสวยสะอาดเรียบร้อยดีมากก คุณหมอกล่าว

และนัดfollowอีกทีวันศ. อุ่นใจเจอหมอบ่อยๆ ตอนนี้คุณหมอบอกว่าจมูกตรงเป๊ะไม่บวมไม่เอียงไม่ช้ำไม่อักเสบ แต่ยังคงต้องติด
พลาสเตอร์ล๊อคกันเลื่อนไว้อยู่ วันศ. ครบ8วันถึงเอาออกได้ ปลายจมูกมีสีฃมพูๆถือเป็นอาการปกติและจะหายไปเอง ส่วนตัดไหมรอครบ14วันจ้าาา
แล้วจะมาอัพเดทอาการเป็นระยะๆนะฮะเพื่อนๆ

x
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-4-25 11:23:10 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cute_pong เมื่อ 2017-4-25 11:24

เทอๆๆๆจมูกเราได้6วันแล้ววว คริคริ
วันที่25เมย. ครบ6วันพอดิบพอดี

ปลายยังแดงอยู่นิดๆ ดูเป็นสีชมพูจางๆมากกว่าและก็จางกว่าเมื่อวาน คุณหมอบอกว่าเป็นเพราะกระดูกอ่อนของเรากำลังจะเชื่อมกันกับเนื้อจมูก ถ้ามันประสานกันเมื่อไหร่ปลายแดงก็จะหายไปเอง

ชอบๆจมูกใหม่ QueenS สโลปปลายเชิดถึงดาวอังคาร 555
พน.ก็ไปทำงานได้ละฮะ

x
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-4-26 22:55:09 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cute_pong เมื่อ 2017-4-26 22:56

มาแล้วววววจ้าา
26เมย : 7วันแล้วว วันนี้รูปเยอะหน่อยนะคะ เพราะว่าอะไรไปดูกัน ..

อันนี้ตอนเช้าก่อนที่ป้องจะเอาพลาสเตอร์ลอคจมูกออกค่ะ เนื่องจากวันนี้ต้องไปทำงานแย๊ว คุณหมอบอกว่าจิงๆอยากให้ลอคไว้10วัน
แต่ถ้าต้องทำงานแต่งหน้าจริงๆ7วันก็เอาออกเองได้

----------------------แท่นแท่นแท่นแทนนนนนนนนนน--------------------------------

เรียบร้อยค่ะ เอาพลาสเตอร์ลอคจมูกออก แต่งหน้า ไปทำงานได้ แต่เวลาล้างทำความสะอาดยังต้องระวังเป็นพิเศษเพราะยังโดนน้ำไม่ได้ ไหมยังไม่ครบกำหนดตัดค่ะ

เพื่อนๆว่าจมูกสวยมั้ยคะ ส่วนตัวชอบมากๆๆๆๆๆ ก.ไก่ล้านตัว ฃอบคุณ สดใสเฮ้าส์คลีนิคมากๆๆๆจริงๆค่ะ

x
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-5-1 11:39:28 | ดูโพสต์ทั้งหมด
จมูกเข้า11วันแล้วค่ะเพื่อนๆ ก่อนหน้านี้มะได้ลงรูปเนื่องจากไปทำงานมาแล้วกระเทือนพูดมากไปเลยบวม คุณหมอและพี่ๆที่คลินิคเลยดูแลอย่างดีฉีดยาให้เพิ่มิีก3เข็ม คอนนี้กลับมาปกติแย๊ว เหลือบวมตึงอีกนิสเดวเท่านั้น..ปลายจมูกเปลี่ยนสีจากแดงเปนชมพูๆแล้ว..เค้าจะหายล๊าวว #จมูกใหม่สวยมมาก #QueenS #Sodsaihouseclinic

x
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้