ดู: 1119|ตอบกลับ: 16
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] จมูกมาหน้าก็เปลี่ยน เปลี่ยนเป็นน่ารักสุดๆ (ไม่ได้ไปทำที่เกาหลีนะคะ ทำที่เลอลักษณ์ค่ะ)

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SolfSolf เมื่อ 2017-4-21 11:59

หวัดดีจ้า เราชื่อ ซอฟต์ น้า จะมารีวิวพัฒนาการความสวยของเราเองค่ะ ที่ผ่านมามีหลายคนชมว่าสวยขึ้น หน้าเปลี่ยนไปมากกก ทำอะไรมาบ้าง บอกเลยว่าเสริมจมูกอย่างเดียวเลยค่ะ  

ย้อนอดีตไปแต่ก่อนที่จะเสริมจมูก ซอฟต์เป็นผู้หญิงหน้าตาธรรมดาๆ คนหนึ่ง เรียกได้ว่าหน้าบ้านๆ ไม่ได้อยู่ในสายตาผู้คน จึงคิดอยากศัลยกรรม สิ่งที่เลือกทำอย่างแรกคือ “เสริมจมูก” ค่ะ เป็นศัลยกรรมที่ฮิตทำเป็นอย่างแรก ทุกวันนี้น่าจะเป็นเรื่องธรรมดาไปแล้ว

รูปจมูกก่อนทำค่ะ

ถามว่าทำไมถึงเลือกเสริมจมูก ก็เพราะจมูกอยู่ตรงกลางของใบหน้า เลยคิดว่าถ้ามีทำจมูกหน้าจะต้องดูมีมิติขึ้น และ มีความมั่นใจมากขึ้น ถ่ายรูปได้ง่ายขึ้น (ชอบเซลฟี่ค่ะ) เพราะไม่ว่าจะหันมุมไหน จมูกก็จะเป็นทรงสวยได้รูปรับกับใบหน้า

หาข้อมูลเรื่องศัลยกรรมจมูกมานานพอสมควร เกือบปีได้ค่ะ เลือกทำที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์ เพราะมั่นใจใน รพ.ค่ะ ได้ยินชื่อเสียงของ รพ.มานาน เปิดมานานกว่า 10ปี สมัยก่อนเป็นคลีนิคเนอะ และยังมีทีมแพทย์ผู้เชียวชาญทำให้มั่นใจมากขึ้น อีกทั้งประทับใจในความปลอดภัยของรพ.ด้วยค่ะ

วันที่มาทำจมูกคือวันผ่าตัดครั้งแรกในชีวิต พนักงานก็จะนัดเวลาให้มา เมื่อมาถึงก็ทำการเซ็นต์สัญญาของตกลง และอธิบายรายละเอียดต่างๆของการทำศัลยกรรม และจ่ายค่าทำทั้งหมด แล้วก็ถ่ายรูปก่อนทำ นั่งรอสักพักจนพนักงารเรียกคิว แล้วเดินขึ้นไปเปลี่ยนชุด ล้างหน้า ทำความสะอาดร่างกายให้เรียบร้อย ถึงเวลาเข้าห้องผ่าตัด คุณหมอจะเข้ามาแล้วพูดคุยกับเราสักแปปนึงว่าอยากได้ทรงประมาณไหน จากนั้นก็เริ่มฉีดยาสลบค่ะ กลืนน้ำลาย 3 อึก ก็หลับเลยค่ะ

พอเสร็จพนักงานก็จะเรียกปลุก ก็ตื่นเลยคะแต่อาจจะมึนๆนิดหน่อย นั่งพักสักแปปก็กลับบ้านได้เลยคะ

ตอนก่อนทำตื่นเต้นมากค่ะเพราะเป็นการทำศัลยกรรมครั้งแรก แต่เพราะใช้ยานอนหลับในการทำเลยลดความตื่นเต้นและกลัวไปได้เยอะเลยค่ะ
พอทำเสร็จรู้สึกมึนยานิดหน่อยคะ แต่ไม่รู้สึกปวดหรือมีเลือดไหลออกมาจากแผลเลย หลังจากกลับบ้านก็นอนหมอนสูง ประคับเย็นเรื่อยๆคะ บวมช่ำน้อยมากๆ คะ กินยาแก้ปวด เช็ดแผลตามคุณหมอสั่ง

พอจมูกเข้าที่เป็นงี้เลย

ประทับใจมากพี่ๆพนักงานน่ารักมากๆค่ะ อธิบายอย่างละเอียดทั้งก่อนทำและหลังทำ ดูแลดีมากสอบถามอาการหลังทำ และนัดให้มาเช็คอีก 1 รอบ เมื่อครบกำหนด  พึงพอใจมากคะ ทั้งในตัวคุณหมอและการบริการจากรพ. และจมูกที่เสริมมา สวยได้รูปจนบางคนนึกว่าไปทำที่เกาหลีมาเลยคะ

รอสัก 2-3 เดือน จมูกเข้าที่ รัดแกรยิ่งขึ้น คนรอบข้างบอก ทรงสวยสโลปไม่ดูแข็ง ดูธรรมชาติเข้ากับรูปหน้าและดูหน้าหวานขึ้นเลยคะ เซลฟี่ได้รัวๆ

สุดท้ายนะคะ อยากฝากถึงคนที่สนใจอยากเสริมจมูก การทำจมูกไม่ได้น่ากลัวเลยคะ ถ้าได้รับการดูแลอย่างใกล้ชิดจากแพทย์และผู้เชียวชาญ ซึ่งการทำจมูกควรศึกษาหาข้อมูลให้แน่นและมั่นใจในแพทย์และ รพ. อีกทั้งการทำจมูกมักเป็นสิ่งแรกๆที่คนเลือกในการทำศัลยกรรม เพราะใช้เวลาไม่นานและพักฟื้นไม่นานก็หายแล้วค่ะ

3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-4-21 20:39:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

I Dol Nose ค่ะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-4-22 09:29:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อันนี้ช่วงแรกๆ ยังไม่รัดแกนค่ะ

32141.jpg (306.26 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-4-26 14:53:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อัพเดทอีกรูป

18120320_156229248241533_2099177256_o.jpg (360.13 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 4)

สวยมากเลยค่ะชอบบบ
สวยมากจริงๆอันนี้ ไม่เว่อ สวยพอดี
สวยปังมากค่ะ
น่ารักเชียวค่ะ
ทำกับคุณหมอท่านไหนคะ
ราคาเทา่รัยค่ะ
เข้ากับหน้าเลยค่ะ ทำอะไรบ้างคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้