ดู: 2814|ตอบกลับ: 11
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] เสริมหน้าอก+ยกกระชับ โรงพยาบาลเลอลักษณ์

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jenjira.sri เมื่อ 2017-4-19 17:39

สวัสดีค่ะ วันนี้จะมาแชร์ประสบการณ์ ศัลยกรรมหน้าอกนะคะ เผื่อใครกำลังหาข้อมูลอยู่ เพราะก่อนทำเราหาข้อมูลมา ส่วนใหญ่จะเป็นเสริมหน้าอก ไม่ค่อยมีเคสยกกระชับพร้อมเสริม

หน้าอกเดิมคล้อยมากค่ะ จึงคิดพึ่งศัลยกรรม  หาข้อมูลมาเยอะพอสมควรค่ะ โทรไปปรึกษาหลายที่ และได้เข้ามาปรึกษาคุณหมอที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์ รู้สึกโอเคในหลายอย่าง จึงตัดสินใจทำที่นี่ค่ะ

ก่อนถึงวันผ่าตัดมีเจ้าหน้าที่โทรมาคอนเฟิร์มเรื่อง งดน้ำ งดอาหาร เพราะเป็นผ่าตัดใหญ่ต้องวางยาสลบ

วันผ่าตัด มาถึงโรงพยาบาล คนเยอะมาก เพราะตรงกับวันศุกร์ เราก็ทำตามขั้นตอน มีตรวจเลือด ตรวจร่างกาย พบหมอ (คุณหมอศุภฤกษ์) สรุปว่าเราได้ขนาดซิลิโคน 400 CC เราเลือกยี่ห้อแนทเทรล เป็นซิลิโคนหน้าอกที่ดีที่สุดจากอเมริกา คุณหมอแนะนำให้ใส่ทรงกลมค่ะ เพราะหน้าอกเดิมคล้อย จะทำให้ทรงสวยขึ้น

จากนั้นมีคนพาขึ้นไปห้องพัก เพื่อรอเข้าห้องผ่าตัด รอนานมากเพราะคนไข้เยอะ ถึงเวลาผ่ามีเจ้าหน้าที่มารับไปห้องผ่าตัดชั้นล่าง ตื่นเต้นมาก แต่พอเข้าห้องผ่าตัดแล้ว ก็สลบไปแบบไม่รู้ตัว

ตื่นมาอีกที อยู่ห้องพักแล้ว ความรู้สึกตอนฟื้น แน่นหน้าอกและปวดๆ  แต่เพื่อความสวย ต้องทน เรามีเพื่อนไปดูแลด้วย มีอะไรนางก็คอยเรียกพยาบาลให้ค่ะ

คืนแรกเป็นคืนที่ทรมานที่สุด ใครที่จะทำ ต้องอดทนให้ผ่านคืนแรกไปให้ได้ แต่ของเรามีพยาบาลมาให้ยาระงับปวดอย่างดี ก็พอช่วยได้ในระดับนึง  

วันต่อรู้สึกดีขึ้นมากค่ะ มาหมอมาตรวจก็ให้กลับบ้านได้  อีก 5 วันหมอนัดมาถอดผ้าพันหน้าอก จะมีแผลตรงหัวนม และใต้ราวนม แผลแห้งปกติดีไม่มีปัญหาอะไร

จากนั้นก็รอๆๆๆ ให้แผลหาย ให้ยุบบวม ดูแลตัวเองตามที่หมอแนะนำ ช่วงแรกๆ เวลานอน หรือ ลุกจากเตียง จะเจ็บแปล๊บๆ จี๊ดๆ  แต่สักพักก็จะดีขึ้น

ประมาณ 2-3 เดือนหน้าอกเข้าที่แล้วค่ะ หน้าอกกลับมากระชับได้รูปอึ๋มขึ้น พอใจมากค่ะ ดูเป็นธรรมชาติมาก ดูดีขึ้นกว่าแต่ก่อนเยอะ ที่สำคัญนิ่มมาก รู้สึกมีความสุขมากขึ้น เพราะเราชอบแต่งตัวอ่ะเนอะ เพื่อนๆ ก็ชมว่าสวย โดยส่วนตัวรู้สึกรู้สึกประทับใจค่ะ แนะนำไว้เป็นอีกหนึ่งทางเลือกค่ะ

เซ๊กซี่เลดี้มากคร้าาา
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-4-20 12:48:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
rockrt ตอบกลับเมื่อ 2017-4-19 23:17
เซ๊กซี่เลดี้มากคร้าาา

5555 ชอบๆ
โห่วววสวยอะชอบบบ ตามๆๆ
ว้าวววมากค่ะ
หมอทำยกกระชับตรงรอบปานนมหรอคะ  ขอโทษนะคะราคาเท่าไหร่เอ่ย
หน้าอกชิดสวย
ต้องนวดไหมค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้