ดู: 3991|ตอบกลับ: 7

[เสริมคาง] เสริมคางแบบละมุน งานดี งานละเอียด ดูธรรมชาติ ไม่หลอกตาครับ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย beamhaha เมื่อ 2017-4-19 15:13

ก่อนอื่นขอแนะนำตัวก่อนเลยนะครับ  ผมชื่อบีมครับ  ตัดสินใจทำศัลยกรรม นั่นก็คือ

คางครับ เพราะผมเชื่อว่าเพื่อนๆหลายคน มีปัญหาเรื่องคาง ไม่ว่าจะคางตัด คางถอย

คางสั้น แต่ไม่กล้าทำศัลยกรรม ไม่กล้าเสริมคางกัน เพราะกลัวออกมาดูปลอม กลัว

โดนล้อว่าสาว ใช่หรือเปล่า อะไรประมาณนี้  วันนี้ผมเลยมาบอกต่อประสบการณ์การ

เสริมคางที่ DRK รับประกันว่าไม่ออกมาแหลม ไม่โป๊ะ ไม่ปลอม ดูเป็นธรรมชาติเหมือน

ไม่ได้เสริม แต่เปลี่ยนหน้าให้ดูดีขึ้น อย่างแน่นอน ^^

ดูรูปก่อนทำของบีมกันนะ  ปัญหาคางของบีม จะเป็นคนคางตัดๆ  

บางคนก็ว่าดีแล้ว แต่ส่วนตัวไม่ชอบเท่าไรอยากให้ออกมาละมุนๆ

จากรูปจะเห็นกันได้ชัดๆ เลยว่า คางผมดูตัดแต่คางบีมไม่ได้สั้นมาก
ทำให้โครงหน้าดูแปลกๆ ครับ และรู้สึกขาดความมั่นใจ
ตอนแรกคิดอยากจะฉีดฟิลเลอร์ แต่เห็นคนรอบตัวพอไปฉีดมา
นานวันเข้ามันจะดูแหลมบ้าง ย้อยบ้าง บางคนถึงขั้นเน่า
น่ากลัวโคตรๆ บางคนก็ต้องไปเติมอยู่เรื่อยๆ  
เลยรู้สึกว่ามันเสียเงินหลายต่อ แถมหลังฉีดก็ต้องดูแลให้ดีอีกดูแลยาก
เลยคิดว่าถ้าจะทำทั้งทีเสริมคางซิลิโคนเลยดีกว่าทีเดียวจบครับ

แต่จะว่าไปคลินิกศัลยกรรมเดี๋ยวนี้มีให้เลือกเยอะมากๆ ครับ
ทำให้การตัดสินใจนั่นยากเข้าไปอีก เอาไงหล่ะทีนี้
ศึกษาหาข้อมูลอ่านรีวิวเลยครับ
ต้องบอกก่อนว่าผมค่อนข้างกังวลเรื่องความปลอดภัยมาเป็นอันดับแรก
เรื่องราคาโปรโมชั่นอะไรไม่ค่อยเกี่ยงครับ คำนึงเรื่องความปลอดภัยในระยะยาวมากกว่า  
เลยหาข้อมูลเยอะเลยครับ ว่าเสริมคางที่ไหนปลอดภัย เอาที่เคสหลุดน้อยที่สุด
จนมาเจอที่ DRK นี่แหละครับ สะดุดตากับโฆษณาในเพจที่นี่มากๆ ครับ
บวกทั้งมีเพื่อนๆพี่ๆไปใช้บริการ และการันตี ว่าที่นี้ ดีชัวร์ เป๊ะเวอร์
มีดารา เซเลป เน็ตไอดอล มาทำเยอะ เราเลยไม่ลังเล
ทั้งข้อมูล โปรไฟส์ และ เสียงบอกกล่าว จากคนที่มาใช้บริการ

โฆษณาตัวนี้เลยครับ ที่ทำให้ผมสนใจมากเป็นพิเศษด้วยเทคนิคที่น่าสนใจมากครับ
เสริมคางแบบล็อคสกรูไทเทเนี่ยม หลายคนคงไม่เก๊ทเหมือนผม
ว่าล็อคสกรูไทเทเนี่ยมคืออะไร ผมเลยหาข้อมูลอีกครั้งครับ
ก็ได้ข้อมูลมาอธิบายตามภาษาแบบเราๆ ให้เข้าใจง่ายๆ มาบอกครับ
การเสริมคางโดยปกติทั่วไปนั้น จะเป็นการผ่าตัดใส่ซิลิโคนเข้าไปแบบปกติให้ชิดกระดูก
ละเย็บปิดแผลเป็นอันเสร็จ แต่สำหรับเสริมคางแบบล็อคสกรูนั้น
จะเพิ่มความปลอดภัยให้เราเข้าไปอีกครับ
เพราะจะเป็นการล็อคซิลิโคนของเราไม่ให้เบี้ยวหรือผิดรูปได้ครับ เป็นผลดีกับเราในระยะยาวแน่นอน

ขอเล่าไปถึงวันทำเลยนะครับ บรรยากาศคลินิกสะอาดตามากครับ
แต่ก็ไม่ได้ใหญ่อะไรมากนะครับ แต่ดูหรูมีระดับ ในระดับนึงเลยครับ
มาถึงก็กรอกประวัติตามปกติเลยครับและรอพบคุณหมออุ้ย  พญ. กันยาภา ฤกษ์งาม
ศัลยแพทย์ตกแต่ง (Plastic Surgeon) เป็นแพทย์ผู้เชี่ยวชาญด้านศัลยกรรมตกแต่งโดยเฉพาะ
คุณหมอน่ารักมากๆ อธิบายดีมาก ว่าทำออกมาจะประมาณไหน ไม่ให้ดูหลอกตา
ผมก็ตกลงตามที่คุณหมอแนะนำเลยครับ
พอหลังจากพูดคุยกับคุณหมอเสร็จก็มีการถ่ายรูปก่อนทำไว้ครับ ประมาณนี้ครับ

พอถ่ายรูปเสร็จก็ถึงขั้นตอนการเปลี่ยนเสื้อผ้าครับ เตรียมผ่าตัด
บอกเลยครับว่าที่นี้สะอาดมากกกก แบบฆ่าเชื้อสุดๆ
ก่อนทำก็มีการวัดความดันกันว่าอยู่ในเกณฑ์ปกติหรือเปล่า
แอบตื่นเต้นเล็กน้อยครับ พี่พยาบาลบอกว่าให้ทำใจให้สบายๆ ไม่ต้องตื่นเต้น

และแล้วก็มาถึงตอนผ่าตัด ในส่วนของตอนทำ
ก็คงต้องบอกเหมือนรีวิวคนอื่นๆ ที่ผมเคยอ่านเคยศึกษามานะ
คือไม่เจ็บ เจ็บแค่ตอนฉีดยา ไม่ได้โกหก แต่มันเป็นแบบนั้นจริงๆ
สบายและชิวมากกกสำหรับผม ใช้เวลาประมาณไม่เกิน 1 ชั่วโมงในการผ่าตัด

***** อัพเดตหลังทำ 1 วัน *****

ชิวมากกก แค่ตึงๆ เลยน้อย

เจ้าของ| โพสต์ 2017-4-19 15:09:39 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย beamhaha เมื่อ 2017-4-19 15:17

อัตเดตวันที่ 2

แกะพลาสเตอร์ออกแล้วครับ เริ่มมีอาการปวดเล็กน้อยครับ

แต่พอกินยาที่ทางคลินิกจัดให้มาสักพักก็เริ่มหายปวดครับ

เริ่มเห็นทรงบ้างแล้ววววว คางก็มา แต่อาจดูเหมือนเบี้ยวๆหน่อยทางคลินิกบอกไม่ต้องตกใจ

ให้รอดู ตอนยุบบวม เพราะบวมอยู่ เลยทำให้ดูไม่เท่ากัน

อัพเดตวันที่ 5

ตอนนี้เริ่มหายบวมละครับ ดูธรรมชาติสุดๆ แต่ดูออกเลยครับว่าหน้ามีมิติขั้น

แต่ก็ยังไม่เข้าที่ สวย100%

หลังทำครบ 7  วัน

วันนี้เข้ามาอัพเดตและถ่ายรูปที่คลินิกหลังทำครับ  

หน้าแบบว่าหวานละมุนขึ้นสุดๆ คือเลิฟ DRK มากๆ

อัพเดตล่าสุดครบ 1 เดือน

หลังเสริมคางครบ 1 เดือนแล้ว ผลลัพธิ์เป็นที่ถูกใจมากๆ ครับ สำหรับตัวผม

ผลที่ออกมาคางไม่ดูยาวจนเกินไป ดูธรรมชาติ หน้าก็ดูมีมิติขึ้น

และที่สำคัญเลยคือปลอดภัยไม่ต้องมานั่งกังวลเรื่องคางเบี้ยว

ด้วยเทคนิคเสริมคางแบบล็อคสกรูไทเทเนี่ยม

อ๋อ ลืมบอกไปครับของบีมแผลอยู่ด้านในปากครับ สบายมาก ไม่ต้องกังวลเรื่องรอยแผล

****** อัพเดตล่าสุดปัจจุบัน ******

สำหรับผู้ชายอย่างเราๆ บางทีการศัลยกรรมก็ดูเป็นเรื่องที่น่าอายไปซะหน่อย

แต่ก็เพื่อบุคลิกภาพที่ดีขึ้นของเราครับ ทำต้องให้ดูไม่เยอะจนเกินไป

เอาแค่แก้ปัญหาที่เราเป็นและทำออกมาให้ดูดีขึ้นก็พอครับ

ตอนนี้พอใจมากๆ กับการเสริมคางครั้งนี้ พูดได้เต็มปากเต็มคำเลยครับว่าดีจริงๆ

เพราะไม่มีใครรู้เลยว่าทำคางมา เจอใครมีแต่คนบอกว่าเราดูดีขึ้น

ตัวเราเองเราก็คิดว่าเราดูดีขึ้นครับ ต้องขอบคุณ DRK Beauty Clinic

ถ้ามีคนมาถามผมเรื่องศัลยกรรมผมก็จะแนะนำที่นี่เลยครับ

โพสต์ 2017-4-19 15:40:41 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ออกมาเป๊ะมากเลยค่ะ เทคนิคล็อคสกรูดีจังเลยค่ะ
โพสต์ 2017-4-19 15:51:24 | ดูโพสต์ทั้งหมด
คุณหมอเก่งจังค่ะ กะลังดูที่เสริมคางพอดีเลยค่ะ น่าสนใจมากล็อคสกรู
โพสต์ 2017-4-20 13:15:25 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เนียนดีครับบ ดูหน้าไม่หลอกอ่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-9-23 14:36:25 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย beamhaha เมื่อ 2017-9-23 14:38

สวัสดีครับ

โพสต์ 2017-10-20 21:35:06 | ดูโพสต์ทั้งหมด
คุณหมอชื่ออะไรค่ะ
โพสต์ 2017-11-1 16:40:43 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เนียนดีครับ  
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้