ดู: 525|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทั่วไป] เติมเต็มร่องใต้ตา ให้กลับมาดูสดใสด้วยฟิลเลอร์ค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
สวีดัด สวัสดีคร้า… หมวยนะคะ นี่เป็นกระทู้แรกของหมวยที่มารีวิว ปัญหาที่หมวยมาทำศัลยกรรมคือ หมวยจะมีร่องใต้ตาลึกและคล้ำเสีย
เพราะหมวยชอบนอนดึกค่ะ อีกอย่างน่าจะมาจากกรรมพันธุ์เพราะทางครอบครัวเป็นคนใต้ตาลึก ทำให้เหมือนอิดโรยนอนไม่พอ เวลาถ่ายรูปหันข้างจะเห็นชัดมากว่ามันโบ๋ลงไปค่ะ ไม่มั่นใจเวลาถ่ายหันข้าง ที่อยากศัลยกรรมเพราะอยากมีความมั่นใจเพิ่มขึ้น อยากให้ดวงตาดูสดใสมากขึ้นค่ะ เลยตัดสินใจไปฉีดฟิลเลอร์ที่ P10 Clinic มาค่ะ ที่หมวยเลือกที่นี่เพราะว่า ติดตามเพจมาสักพักแล้วค่ะ ไม่เคยเห็นเคสหลุดหรือ หรือมีปัญหาอะไรเลย คุณหมอก็น่าเชื่อถือค่ะ บางคลินิกไม่กล้าเปิดตัวคุณหมอ แต่ที่นี่เปิดตัวให้เรารู้เลยว่าหมอท่านไหนทำเกี่ยวกับอะไรค่ะ ทำให้เชื่อถือและตัดสินใจมาทำที่นี่ค่ะและเผื่อใครอยากเก็บไว้เป็นข้อมูลหรืออยากสอบถามอะไร หมวยยินดีแนะนำค่ะ

ภาพก่อนที่หมวยจะฉีดฟิลเลอร์ใต้ตาค่ะ

ก่อนที่หมวยจะฉีดคุณหมอก็จะให้เข้าห้องไปตรวจและวิเคราะห์ คุณหมอน่ารักค่ะ ยิ้มแย้ม เป็นกันเองและไม่ทำให้เรากดดันหรือเกร็งเลยค่ะ วิเคราะห์ให้เราเห็นภาพเลยว่าจะทำตรงไหน จะเป็นอย่างไร ละเอียดมากค่ะ ก่อนเข้าห้องผ่าตัดกลัวอยู่หน่อยๆ ค่ะ เพราะมันใกล้ดวงตา กลัวว่าจะเจ็บมาก หมอจะมือหนักไหม แต่ก็เชื่อใจในคุณหมอค่ะ (คุณหมอจูนมือเบามากค่ะ)

นี่คือภาพก่อนทำตอนมาพบคุณหมอค่ะ

ตอนทำก็มีความกังวลเล็กน้อยค่ะ เพราะอย่างที่บอกเราเชื่อใจในการตัดสินใจที่จะมาทำที่นี่ คุณหมอจูนน่ารัก มือเบามาก บรรยายว่าจะทำแล้วนะ บอกขั้นตอนตลอดว่าจะทำแล้ว ชมตลอดว่าเก่งน้า ให้กำลังใจตลอดค่ะ. ทำให้คลายกังวลไปเยอะเลย พี่ๆ พนักงานน่ารัก เทคแคร์เราแบบทั้งในคลินิกและยังมีการถามอาการเรื่อยๆค่ะ น่ารักมากๆ ค่ะ

นี่เป็นภาพ before/after ค่ะ

ตอนออกมาจากห้องผ่าตัด ก็เห็นความเปลี่ยนแปลงชัดมากค่ะ ไม่มีความเจ็บเลยค่ะ และเห็นผลทันทีเลยค่ะว่าตาของเราดูสดใสขึ้น
มีบวมยาชานิดๆ แต่ไม่ช้ำเลย ชอบมาก ซึ่งความเปลี่ยนแปลงของแต่ละช่วงก็ดีค่ะ เช่น
7 วัน ตาเริ่มสมูทขึ้น ตาไม่แข็งไม่เป็นก้อนเลย
15 วัน เริ่มเข้าที่แล้วค่ะ เพื่อนๆ บอกอยากทำบ้าง
1 เดือน ตอนนี้เข้าที่แล้วค่ะ ถ่ายรูปมั่นใจขึ้น ชอบมากค่ะ

ภาพปัจจุบันค่ะ หน้าดูเด็กลง พอเติมใต้ตาแล้ว ทำให้ตาสวยขึ้น หวานขึ้นด้วยค่ะ

สุดท้ายขอบคุณ P10 Clinic ที่ช่วยแก้ไขจุดบกพร่องบนใบหน้า และ ทำให้รู้สึกว่าตัดสินใจไม่ผิดจริงๆ ค่ะที่เลือกทำที่นี่ ตอนนี้ถ่ายรูปมั่นใจขึ้น เพื่อนๆ ทัก ถามกันใหญ่เลย เราก็แนะนำที่นี่ค่ะ ใครที่กำลังมองหาคลินิกที่ใส่ใจลูกค้า หรือ คลินิกที่ปลอดภัยสะอาด ก็อยากให้ที่นี่เป็นทางเลือกหนึ่งในการตัดสินใจนะคะ ไม่ผิดหวังแน่นอนค่ะ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้