ดู: 2301|ตอบกลับ: 2
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ดูดไขมัน/ทำ VASER] [คำเตือนรูป18+] เสื้อตัวเดิม เพิ่มเติมคือหุ่นเปลี่ยนไซส์ ดูดไขมันเวเซอร์ ที่ Dreamclinic มาค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ วันนี้เราจะมาแชร์ประสบการณ์การดูดไขมันกับคุณหมอทรงยศ ที่ดรีมคลินิกนะค่ะ เราเป็นคนที่ช่วงบนใหญ่ช่วงล่างเล็ก ไขมันส่วนใหญ่จะสะสมอยู่ช่วงต้นแขน ปีกเสื้อในและหลัง เราเป็นคนออกกำลังกายนะค่ะ แต่ออกเท่าไหร่ แขน ปีกหลังก็ไม่เล็กลงสักที เลยตัดสินใจเลือกที่จะดูดไขมัน

เราเป็นคนขาเล็กมาก แต่ช่วงบนใหญ่มาก หลังหนา ต้นแขน ปีกเสื้อในมีไขมันสะสมมาก

หลังจากที่ตัดสินใจว่าจะดูดไขมันแล้ว ก็โทรจองคิวกับที่ดรีมคลินิก เพื่อเข้ามาปรึกษากับคุณหมอ
คุณหมอจะประเมินเราก่อนค่ะว่าเราควรทำจุดไหนบ้าง  พี่พนักงานก็จะมีรายละเอียดให้ สำหรับไปเตรียมตัวก่อนทำ ว่าต้องทำยังไงบ้าง ให้งดน้ำงดอาหาร 6 ชั่วโมง  และแล้วก็มาถึงวันขึ้นเขียงค่ะ เมื่อมาถึงคลินิก ก็จัดการอ่านและเซ็นเอกสารค่ะเขาจะมีให้เราเซ็นยินยอมก่อนที่จะทำกับตัวเรา เป็นสัญญาเกี่ยวกับด้านการแพทย์ทุกที่ที่ทำเราต้องรับรู้และเซ็นต์ก่อน

เมื่อเสร็จเรียบร้อยพนักงานจะพาเราไปในห้องพักค่ะ เพื่อเตรียมตัว จะมียาให้ทานก่อนทำค่ะ อ่อ ดูดไขมันที่ดรีม เราใช้วิธีวางยาสลบนะค่ะ ซึ่งเป็นอีกเหตุผลนึงที่เราเลือกที่นี่เนื่องจากเรากลัวมากๆค่ะ บอกตามตรงเลย อีกอย่างคุณหมอให้คำแนะนำไว้ตอนมาปรึกษาครั้งแรกว่า เคสเราเป็นเคสใหญ่ การวางยาสลบดีที่สุดค่ะ นอกจากเพื่อลดการกลัวของคนไข้แล้ว การที่คนไข้รู้สึกตัวอาจมีการขยับตัวระหว่างทำทำให้การดูดผิดรูปได้ และป้องกันอาการเจ็บปวดหากยาชาหมดฤทธิ์ระหว่างทำ การที่เรานอนอย่างสงบจะทำให้คุณหมอดูดไขมันของเราออกมาได้ประสิทธิภาพมากที่สุดค่ะ  เมื่อคุณหมอมาถึงก็จัดแจงเลยว่า เอาตรงไหนออกเท่าไหร่ ของเราที่คุณหมอคำนวณไว้ตอนมาปรึกษา คือ ต้นแขน ปีกหน้า ปีกหลัง หลัง สะโพก และเอว จบในครั้งเดียวเลยค่ะ

ผ่านไปชั่วโมงนิดๆ พี่พนักงานก็เรียกให้ตื่นค่ะ และแจ้งว่าเสร็จเรียบร้อยแล้วค่ะ ตอนเราฟื้นคือมาอยู่ในห้องฟักฟื้นล่ะค่ะ หลังทำไม่เจ็บนะคะ แค่รู้สึกตึงๆบวมๆ  นอนพักประมาณครึ่งชั่วโมงให้หายมึนยาสลบ แล้วน้ำเกลือหมด ก็กลับบ้านได้ค่ะ แต่ต้องมีคนมารับกลับนะคะ เนื่องจากยาสลบยังไม่หมดฤทธิ์ดี อาจจะยังง่วงๆมึนๆอยู่ค่ะ

หลังจากที่ผ่านไป 5 วัน จะเห็นได้ว่าร่างกายมีส่วนเว้าส่วนโค้งที่ชัดเจนขึ้น แต่ยังบวมๆตึงๆอยู่ เนื่องจากคุณหมอแจ้งไว้แล้วว่ายังมีการบวมน้ำเกลือที่ใส่เข้าไป อาการบวมจะหายสนิทเมื่อผ่านไปหนึ่งเดือนค่ะ

ตอนนี้ครบ 1 เดือนเติมแล้วนะค่ะ อาการบวมหายไปแล้ว ทุกอย่างเริ่มเข้าที่มากขึ้นแล้วค่ะ เราต้องใส่ชุดรัดยกกระชับไว้ เกือบตลอด 24 ชั่วโมง ระหว่างหลังทำ จะดูแลตัวเองเป็นพิเศษค่ะ เข้ามาพบคุณหมอเพื่อให้คุณหมอเชคตามนัดตลอดๆ เพราะคุณหมอจะเน้นย้ำเรื่องการติดตามผลมากค่ะ สังเกตช่วงด้านหลัง คือเปลี่ยนไซส์ไปเลย สำหรับคนที่อยากทำ เราขอบอกเลยนะคะ มันไม่ได้น่ากลัวอย่างที่คิด แต่หลังจากดูดไขมันแล้ว คุณหมอเน้นย้ำเลยว่าต้องให้ความสำคัญกับตัวเองมากขึ้น ต้องควบคุมอาหาร และออกกำลังกาย ร่างกายอาจจะสร้างผังพืดขึ้นมาหลังจากการดูดไขมันออกไป คุณหมอจะดูเป็นเคสๆ และแนะนำให้มานวดทรีตเม้นท์ด้วยคลื่นไฟฟ้า แล้วหลังจากนั้นเราจะไม่กลับมาอ้วนอีกค่า ^^

ค่าเสียหายเท่าไหร่คะ อยากทำบริเวณต้นขาคะเป็นคนช่วงบ่างใหญ่ รบกวนขอคุยส่วนตัวได้ไหมคะ อยากทำคะสนใจ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-4-23 10:56:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Firstty3740 ตอบกลับเมื่อ 2017-4-15 01:26
ค่าเสียหายเท่าไหร่คะ อยากทำบริเวณต้นขาคะเป็นคนช่วงบ่างใหญ่ รบกวนขอคุยส่วนตัวได้ไหมคะ อยากทำคะสนใจ

ถ้าราคาของขา เราไม่แน่ใจเลยอ่ะค่ะ ยังไงลองโทรไปที่เบอร์ 02-693-9911, 091-9155-222
ไม่ก็ลอง แอดไลน์แอดไปสอบถามดูนะคะ @Dreamclinic
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้