ดู: 4575|ตอบกลับ: 8
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำตาสองชั้น] ทำตามา2ครั้งแล้ว ต้องการแก้(ขอเป็นครั้งสุดท้าย) แนะนำด้วยค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะสมาชิกดั้งโด่งทุกท่าน แคอยากจะขอคำแนะนำจากผู้ที่เคยแก้ตาค่ะ ว่าตาแบบนี้ควรแก้ยังไงดี

ขอเล่าประวัติการทำตาก่อนนะคะ คือ แค เคยทำตาสองชั้นมาแล้วทั้งหมด2ครั้ง

ครั้งแรกที่รพ.จุฬา เลือกที่นี่เพราะเป็นการทำศัลยกรรมครั้งแรก+ความรู้สึกตอนนั้นเห็นว่าเป็นรพ.น่าเชื่อถือกว่าคลีนิค และมีสมาชิกมารีวิวในนี้ด้วยค่ะ เลยตัดสินใจทำ แต่ทำมาแล้วปรากฏว่า'หลุด'จ้า เพื่อไม่เป็นการเสียเวลา
ไปดูรูปกันเลยค่ะ เป็นรูปหลังทำมาแล้ว2ปีนะคะ รูปก่อนทำกับรูปหลังทำเสร็จใหม่ๆลืมว่าเอาไปเก็บไว้ไหนหมด >_<~

eye01.jpg (117.05 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 3)

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-4-9 16:01:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bblare เมื่อ 2017-4-9 16:08

จากรูปด้านบนที่หลับตา จะเห็นรอยกรีดบางๆ คือหมอกรีดถึงแค่ประมาณกลางตาค่ะ คือตอนปรึกษาหมอ หมอบอกว่าเป็นแบบเย็บสามจุด แต่จนบัดนี้ยังคงงงว่า เป็นเย็บแล้วทำไมมีรอยกรีด???

จากนั้นก็หาที่ทำตาสองชั้นใหม่ค่ะ ตอนนั้นsearchหาข้อมูลพบว่าคลินิคbb youสาขาซอยมหาดไทยเพิ่งเปิดใหม่ และมีโปรฯ ตอนนั้นเทคนิคเย็บจุดเดียวกำลังมาด้วยค่ะ สนใจมากๆเพราะไม่ชอบแผลเป็นยาวๆ เคยดูกระทู้รีวิวทำตาแบบกรีด แล้วเห็นบางท่านได้เส้นหางตาเพิ่มเป็นสองเส้นซะงั้น กลัวจะเป็นแบบนั้นเลยตัดสินใจทำที่นี่ค่ะ

ครั้งนี้ยอมทำที่คลีนิคเพราะเห็นว่าเพิ่งเปิดใหม่ อุปกรณ์และสถานที่ก็ควรจะใหม่และสะอาด(ห่วงเรื่องนี้มากๆ) และคิดว่าเค้าน่าจะทำดีๆเพราะไม่งั้นเสียชื่อ  ไปดูรูปกันเลยดีกว่าค่ะ >>
ปล.รูป2รูปสลับกันนะคะ รูปเซ็ทล่างหลังทำเสร็จ รูปเซ็ทบนคือสภาพตา ณ ปัจจุบันค่ะ

eye03.jpg (96.37 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 6)

eye02.jpg (113.55 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 5)

3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-4-9 16:27:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ผ่านไป4ปี เห็นความต่างหรือการยุบเข้าที่บ้างมั้ยคะ?
ตอบเองเลยว่า'ไม่'55555+ (หัวเราะทั้งน้ำตา T^T)

คือชั้นตาไม่หลุดเหมือนครั้งแรก แต่มันก็ไม่เข้าที่ เหมือนมีหมุดมาเกี่ยวหนังตาให้มีเส้นแค่นั้น แต่ก็ยอมใจหมอ ยึดอย่างแน่น

อ้อ หมอที่ทำ'ไม่ใช่'หมอเกมส์นะคะ เป็นหมอผู้ชายอีกท่านนึงค่ะ ยังจำคำหมอไม่ลืม คือตอนนั้นก่อนเข้าห้องผ่าตัดหมอจะดูตาเราก่อน ก็ถามหมอไปว่าอยากทำแบบเย็บจุดเดียว ทำได้มั้ย หมอบอกว่าทำได้ แล้วในห้องตรวจตอนนั้นมีน้องผญ.(เจ้าหน้าที่ในคลีนิค)เสนอขึ้นมาว่า พี่คนนี้น่าจะทำแบบกรีดเพราะหางตาตก แต่หมอก็บอกว่าทำแบบเย็บจุดเดียวได้ เราก็โอเคตกลงทำ แต่หลังจากบอกตกลงไปแล้ว หมอมาพูดเสริมอีกประโยคตอนหลังว่า เด๋วตอนแก่ค่อยมาแก้...

ตอนนี้อยากจะกลับไปถามหมอจัง ว่าทำเสร็จปั้บนู๋ก็แก่เลยใช่มั้ยคะ ถึงได้ต้องแก้เร็วขนาดนี้ T^T
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-4-9 16:37:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ทีนี้เข้าสู่คำถาม เกริ่นมาซะยาว แหะๆ..

1. ใครเคยประสบเหตุการณ์แบบนี้บ้างคะ แล้วไปแก้ที่ไหน? ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่?

2. แคอาจจะเป็นกล้ามเนื้อตาอ่อนแรงรึเปล่าคะ? เพราะรู้สึกว่าตาเราก็ปรือๆอยู่ และเคยอ่านกระทู้ของคุณวิน ที่ว่าเป็นกล้ามเนื้อตาอ่อนแรง แล้วได้รับการแก้ไขที่รพ.รามาฯ เลยคิดว่าตัวเองอาจจะเป็น ใครเป็นเคสนี้บ้างคะ เล่าสู่กันฟังหน่อยค่ะ

3. จากกระทู้ของคุณวิน ทำให้เราอยากจะไปแก้ไขที่รพ.รามาฯเช่นกัน จึงอยากจะถามว่าใครไปทำที่นี่บ้างคะ เป็นอย่างไรบ้าง? และใช้เวลารอคิวนานกี่เดือนคะ?

ขอบคุณทุกคนที่สละเวลามาอ่านนะคะ และขอขอบคุณล่วงหน้าหากมีคำแนะนำค่ะ _/|\_
เราทำกับ หมอคณิต MAXi ค่ะ ราคาสมเหตุสมผล แถมหมอเป็นอาจารย์แพทย์ด้วย ฝีมือไม่ต้องพูดถึงค่ะ ดูรีวิวเราก่อนได้ค่ะ
http://dungdong.com/forum.php?mo ... p;page=1#pid1695876
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-4-30 16:01:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณมากค่ะ เข้าไปดูรีวืวมาแล้ว น่าสนใจๆ
เราก็อยากแก้ค่ะ เพราะเป็นปีแล้วชั้นตาโอเค แต่มันเป็นชั้นตาเก่าชัดเจนมากค่ะ ปรึกษาหลายๆที่เขาก็บอกว่าชั้นตาสวยแล้วนะ ทำไมอยากแก้ เราก็บอกไปว่า มันเห็นชั้นตาเก่า มันทำให้ตอนนี้ตามี 3-4 ชั้นเลยค่ะ หาที่แก้เหมือนกันค่ะ
หาหมอที่มีฝีมือนะครับ  Royal1688
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้