ดู: 332|ตอบกลับ: 1

[เสริมจมูก] <เคสแก้>เสริมจมูกแบบชิวๆ อยากสวยแต่กลัว อยากมีดั้งต้องอ่าน

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Pla.Namthip เมื่อ 2017-4-4 17:39

สวัสดีค่ะ เพื่อนๆ ทุกคน วันนี้เราจะมาแชร์ประสบการณ์ ศัลยกรรมจมูก รอบที่ 2 ค่ะ เป็นเคสแก้ เพื่อนๆ คนไหนที่สนใจทำจมูก เข้ามาอ่านได้นะคะ

แนะนำตัวเองก่อน เราชื่อ >>ปลา<< ค่ะ ถ้าพูดถึงเรื่องศัลยกรรม ถือว่าเป็นเรื่องไกลตัวปลามากๆ เป็นคนกลัวเลือด กลัวเข็มค่ะ ศัลยกรรมครั้งแรกตัดสินใจเสริมจมูกก่อนเลย เพราะจมูกอยู่ตรงกลางของใบหน้า จมูกเดิมไม่มีดั้ง ทำให้หน้าดูแบนๆ ไม่มีมิติ

หาข้อมูลดูรีวิวในเน็ตค่ะ สรุปว่าได้เสริมจมูกกับคลินิกแห่งหนึ่ง จมูกโด่งขึ้นค่ะ แต่รูปทรงก็ยังถือว่าไม่ค่อยถูกใจ จะมีนูนๆ ตรงกลางเหมือนจมูกมีฮัมพ์ แต่เราก็ยอมรับได้ ไม่ถึงขั้นต้องแก้

เวลาผ่านไป  1 ปี...

ตัดสินใจแก้จมูกเพราะปลายจมูกที่ค่อนข้างโด่งเกินไป พอนานเข้ารู้สึกว่าปลายเริ่มบาง ดูใสๆ เหมือนซิลิโคนค่ะ กลัวทะลุเลยคัดสินใจแก้ แต่ด้วยเป็นคนที่กลัวมีดหมอมาก ตอนทำครั้งแรกก็เกือบช็อค เพราะได้ยินเสียงมีด แล้วงานแก้ด้วย คิดหนักเลยว่าทำที่ไหนดี
แต่มีเพื่อนเคยทำที่นี่คะ ที่โรงพยาบาลเลอลักณ์ เพื่อนบอกใช้วิธีการฉีดยานอนหลับ ตอนผ่าตัดเราไม่รุสึกอาไรเลย
ปลาก็เริ่มหาข้อมูลโรงพยาบาลนี้ เข้าดูในเพจ แลวคือดูมีมาตราฐาน เลยโทรสอบถามแล้วก้จองคิวเลยค่ะ

นี่คือรูปก่อนทำนะคะ ให้ดูชัดๆ ว่าปลายใสมากๆ ด้านในรูจมูก จะเป็นปูดๆ นูนๆ ชัดมาก

ถึงวันแก้จมูก แล้วสิ่งที่เพื่อนบอกก็จริงงค่ะ ตอนทำไม่รู้สึกเจ็บเลยค่ะ เพราะฉีดยานอนหลับตื่นมาคือเสร็จแล้วค่ะ รู้สึกว่าหมอทำเร็วมาก แถมไม่บวมไม่ช้ำเลยซักนิด ตอนแรกคิดว่าต้องบวมเป็นอวตารแน่ๆ แต่ผิดคาดค่ะ

นี่คือซิลิโคนอันเก่าที่หมอถอดออก เราว่าเขาเหลาแปลกๆ

1 (2).jpg

รูปนี้วันที่ทำ ถ่ายที่โรงพยาบาล

1 (3).jpg

ต่อมาวันที่ 1-2-3 ตามลำดับ

2 (2).jpg

หลังทำก็ไปไหนมาไหนได้ปกติ ไม่มีอาการปวดหรือเจ็บเลยค่ะ แถมหายเร็วมากๆ ดีนะ

วันที่ 4 แกะพลาสเตอร์ออกแล้วค่ะ

4 (2).jpg

หลังทำวันแรกคือหน้าไม่บวมไม่ช้ำเลยคะ ตอนแรกคิดว่าตื่นมาวันนี้ ต้องบวมแน่ เพราะเคยทำครั้งแรก คือหน้าบวมช้ำเปนอวตารเลยคะแต่นี่ไม่เปนเลยคะ ขนาดไม่ค่อยได้ประคบเย็นนะคะ

ต่อมาประมาณ 2 อาทิตย์ค่ะ ปกติมากๆ
attachimg]388701[/attachimg]

3 สัปดาห์ - 1 เดือน ทรงสวยมากขึ้น ปลื้มมากขึ้น

อยากแนะนำสำหรับใครที่อยากเสริมจมูก ใครที่กลัวเหมือนปลา แนะนำที่นี่เลยคะ ตื่นมาคือได้ดั้งใหม่เลย ไม่เจ็บเลยเพราะไม่รู้ตัว คลินิกส่วนใหญ่จะใหญ่จะใช้แค่ยาชา ตอนทำรู้ตัวทุกขั้นตอน แต่ที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์ฉีดยานอนหลับ แล้วค่อยฉีดยาชาอีกต่อนึง  หลับสบายค่ะแถมตื่นมาได้จมูกสวยๆ กลับบ้านเลย คุณหมอ/พนักงานก็บริการดีค่ะ ชอบมากๆ

รูปปัจจุบัน เดือนกว่าๆ

ลองเทียบรูป จมูกเดิมกับจมูกใหม่ ให้ดูค่ะ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้