ดู: 1762|ตอบกลับ: 4
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ดูดไขมัน/ทำ VASER] รีวิว ดูดไขมันขา@รัตตินันท์คลินิค <มีรูปจ้า>

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Jamine_jj เมื่อ 2017-3-30 01:07

สวัสดีค่าา
วันนี้ครึ้มอกครึ้มใจ บวกกับเพิ่งสอบเสร็จว่างๆ
เลยอยากจะมารีวิว + แชร์ประสบการณ์ดูดไขมันที่ขาค่ะ

ขอเล่าก่อนว่า เราเป็นคนอวบมาตั้งแต่เด็ก
คือในชีวิตไม่เคยมีโมเม้นผอมเกาหลีเหมือนใครเขา
ปัจจุบันนี้น้ำหนักอยู่ที่ 59 สูง 159

ปมด้อยของเราคือ เวลาคนมองเราแค่ช่วงบนก็มักจะบอกว่า ไม่อ้วนๆ
แต่พอเห็นขาเท่านั้นแหละ ร้องจ๊ากกันหมด เพราะขาใหญ่กว่าตัวช่วงบนมากค่ะ

เราเองก็เสียความมั่นใจตลอดมา พยายามออกกำลังกายสุดชีวิต
แต่ต่อให้ผอมแค่ไหน ไหปาร้าขึ้นแค่ไหน ไอ้เจ้าก้อนไขมันที่ต้นขาก็ไม่ไปไหน TT

(ขาเราคนซ้ายค่ะ เมื่อเทียบกับเพื่อนแล้วใหญ่กว่ามากๆๆๆ)

สุดท้ายเลยตัดสินใจดูดไขมันก็ได้
พอตัดสินใจได้แบบนั้น ก็หาข้อมูลค่ะ

หาข้อมูลอยู่นาน เข้าไปคุยก็หลายที่
สรุปก็ตกลงปลงใจทำที่รัตตินันท์คลินิคแถวสีลม

เพราะว่าเขาไม่เร่งรัดเราอะ
ไม่กดดันเหมือนที่อื่น +ราคาไม่แพง(ไม่เทียบกับบางที่)
แล้วคุณหมอกับคุณพยาบาลก็ใส่ใจเราดีมาก
เราเองทำอะไรแบบนี้ครั้งแรกก็จุกจิก ถามเยอะมาก
เขาก็เต็มใจตอบ (ไม่ดุเลยยย ตอนแรกนึกว่าหมอจะดุ55555)

พอถึงวันทำจริง (ที่จริงเราถ่ายรูปมาทุกขั้นตอนเลย แต่มือถือเจ๊งรูปหายหมด อดเลยYY)
สิ่งที่ต้องเตรียมไปคือ เงิน ใจ และ"กางเกงสเต"ค่ะ (จริงๆ ที่คลินิคมีขายแต่เรามีอยู่แล้ว เลยเอาไปเอง)

พอเราไปถึงคลินิค ก็จ่ายเงิน อาบน้ำ เปลี่ยนเสื้อผ้า แล้วก็สั่งอาหาร
ที่ต้องสั่งอาหารเพราะคลินิคเขามีอาหารให้กินหลังทำเสร็จ (คงกลัวลูกค้าเป็นลมมั้ง5555)

สั่งอาหารเสร็จคุณพยาบาลก็มาเจาะสายน้ำเกลือให้ค่ะ
ต่อมาคุณหมอก็เข้ามาวงในส่วนที่จะทำ
ซึ่งขาเราใหญ่มากกกกกก ใหญ่จนคุณหมอต้องแบ่งทำสองครั้ง
คือ ขาใน และขานอก ทำคนละวันกัน
เพราะว่าถ้าทำวันเดียวกันยาชาจะไม่พอค่ะ
(คือคุณหมอจะคำนวณว่าน้ำหนักเท่านี้จะใช้ยาชาได้เท่าไร ซึ่งหมอบอกว่าน้ำหนักเราไม่เยอะมาก
เมื่อเทียบกับไซส์ขา เลยต้องแบ่งทำสองรอบ)

พอตกลงกันเสร็จ ก็ขึ้นเตียงค่ะ
โอ้โห ตอนนั้นตื่นเต้นมากๆๆๆ คุณพยาบาลก็ถามว่าจะเอายาคลายเครียดไหมซึ่งมันจะทำให้มึนๆ ง่วงหน่อยๆ
แต่เราไม่เอา เพราะอยากเห็นทุกขั้นตอน

คุณหมอเริ่มจากฉีดยาชาค่ะ ฉีดหลายจุดทั่วขาส่วนที่ทำ (เราทำขานอกก่อน)
ฉีดยาชามันก็เจ็บนิดหน่อยอะ แต่เราไม่ได้กลัวเข็มอยู่แล้ว
พอขาชาปุ้ป คุณหมอก็เริ่มดูด ดูดไปก็ชวนคุยไป
เราเองก็คุยไป เล่นมือถือไป อ่านการ์ตูนในเว็บไปเรื่อยๆ
รู้ตัวอีกที เสร็จละ

เราก็ เฮ้ย เสร็จแล้วเหรอ เพราะมันไม่นานเท่าไร บวกกับไม่ได้เจ็บอะไร
พอเสร็จปุ้ป มองขาตัวเองคือเห็นว่าแฟ่บลงทันที (กรี๊ดมาก55555)
คุณพยาบาลก็มารับช่วงต่อ มาทำแผลให้ แล้วก็ใส่สเตให้

ตอนใส่สเตลำบากมาก สงสารคุณพยาบาลมาก
เพราะเราเอาสเตตัวเล็กมา ต้องดึงสเตกันอยู่นาน

พอเสร็จปุ้ป ก็มากินข้าว กินน้ำหวาน
แล้วพยาบาลก็มาบอกว่าพรุ่งนี้ต้องเข้ามาทำแผลที่คลินิค
หลังจากนั้นอีกเจ็ดวันก็ต้องทำแผลเอง เขาก็สอนทำแผล
(ซึ่งก็คือวิธีการทำแผลทั่วๆไป แอลกอฮอ เบตาดีน บลาๆ)

จากนั้นก็กินยาแก้ปวด แล้วก็กลับบ้าน
ซึ่งตอนกลับบ้านก็เดินเหินได้ปกติ เรายังไปกินราเม็งแถวนั้นต่อหลังจากทำเสร็จ 555555

ผ่านไปประมาณสามวันแผลเราก็แห้งแล้วค่ะ แต่ก็ยังทำแผลตามที่เขาบอกอย่างเคร่งครัด
หลังจากนั้นครบสองอาทิตย์ก็ไปคลินิคเพื่อเช็คผล เพื่อดูแผล ผลคือแผลสวย ปกติดี
แล้วพอหลังจากนั้นอีกหนึ่งเดือนเราก็ไปทำขาด้านในอีกรอบ
คราวนี้เลือกจะทานยาคลายเครียดค่ะ เพราะครั้งก่อนรู้ทุกขั้นตอนละ
พอกินยาคลายเครียดไปแป้ปเดียวก็เบลอๆ แล้วก็เหมือนหลับไป
ตื่นมาอีกทีเสร็จละ สบายตัว กลับบ้าน 55555555555

ตอนนี้ทำมาครบสองเดือนแล้วค่ะ
ขาลดลงไปเยอะมาก เพื่อนๆ ก็แอบมาถามว่าไปทำไรมา

(นี่คือรูปก่อนและหลังทำค่ะ ขอเซ็นเซอร์จิมิ้นิดนึง เขิน55555)

ก็นี่แหละค่ะ ดูดไขมัน ไม่เจ็บอะไรชิวๆ
ใครที่รู้สึกว่ามีไขมันส่วนเกิน แล้วลดเท่าไรก็ไม่หาย
วิธีดูดไขมันก็เป็นวิธีที่น่าสนใจนะคะ
ใครสงสัยอะไรก็มาคุยกันได้ค่ะ แชร์กันได้
ขอบคุณมากค่าที่อ่านมาถึงตรงนี้ ไว้่วันหลังไปทำอะไรเพิ่มจะมารีวิวอีกค่าา
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-3-30 00:52:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Jamine_jj เมื่อ 2017-3-30 01:15

อ้าว ลืมพูดเรื่องรอยแผล

บางคนอาจกังวลเรื่องรอยแผลเป็น
ก็อยากจะบอกว่าแผลมันเล็กมากอะ
เรามีแผลที่นอกร่มผ้าสองจุด คือตรงข้างหัวเข่าสองข้าง
ปัจจุบันมันก็ยังเป็นรอยจางๆอยู่ แต่ก็ไม่เห็นชัดอะ
ขนาดใส่ขาสั้น เพื่อนยังไม่สังเกตเห็นเลย

(ขนาดแผลที่ต้นขาเมื่อเทียบกับนิ้วโป้งเราเองค่ะ จิ๋วเว่อ)
กำลังจะไปทำเหมือนกันจ้า ขอบคุณกระทู้ดีมีประโยชน์นะคะเราได้คิว 29 เมษาเลย>< กลัวมากว่าผิวจะไม่เรียบแต่ดูรีวิวแล้วสบายใจขึ้นเยอะเลย
ราคาเท่าไรคะ
ใช้อะไรทาแผลให้หายดำคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้