ดู: 1130|ตอบกลับ: 2
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทั่วไป] ที่สุดของที่สุด จมูก : หมอปิติ // หน้าอก : หมอกิตติศักดิ์

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Sweet.bo เมื่อ 2017-3-29 16:53

สวัสดีค่ะ เราชื่อ โบว์ วันนี้จะมาแชร์ประสบการณ์ ศัลยกรรมครั้งแรกคือการเสริมจมูก และครั้งที่ 2 คือเสริมหน้าอกค่ะ

เริ่มจากจมูกก่อนเลยค่า

คือเริ่มแรกเลยนะคะเราไม่มีดั้งเลย  จะมีก็แค่ตรงปลายนิดหน่อย เราเลยตัดสินใจทำจมูก.

เราเลือกทำที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์เราเลือกทำกับคุณหมอ ปิติ ค่ะ. เพราะเราเห็นรีวิวมาเยอะมากกับคุณหมอท่านนี้ ทำสวยออกมาเป๊ะหลายคน.

ซิลิโคนที่เราเลือกคือทรง Princess Nose, Medical grade from USA
เราประทับใจที่นี่มากค่ะ ตั้งแต่เดินเข้ามาเลยเหมือนอารมณ์แบบไม่ได้มาโรงพยาบาลเลย เพราะที่นี่ดูสวยงาม การบริการดี ประทับใจพี่ๆพยาบาลทุกคน.

เรายื่นทำประวัติเสร็จแล้วก็ขึ้นไปรอชั้น3. จ่ายตังค์อะไรเสร็จเรียบร้อยก็รอเข้าห้องผ่าตัดเลยค่ะ.

พอเข้าห้องผ่าตัดแอบตื่นเต้นนิดนึง ด้านในห้องดูสะอาดมาก คุณหมอเดินเข้ามา. เราคุยกับหมอได้ค่ะ ว่าอยากได้ทรงแบบไหนคุณหมอใจดีมาก. พอคุยเสร็จคุณหมอก็ฉีดยาสลบให้. เราชอบที่นี่อย่างหนึ่งคือตอนผ่าตัดเป็นแบบสลบซึ่งทำให้เราไม่รู้สึกเจ็บไรเลย.

พอทำเสร็จตื่นขึ้นมาก็ดูจมูกตัวเองแล้วรู้สึกแบบดีใจมาก จมูกโด่งแล้ววว ตอนที่อยู่ในห้องพักฟื้น เราส่องกระจกตลอดเบย

แล้วเราก็กลับบ้านทานยาตามคุณหมอสั่งปกติ. เรามีอาการช้ำและบวมน้อยมาก อาการบวมก็ลดลงไปเรื่อยๆ.

หลังทำวันแรก รู้สึกตึงๆ บริเวณจมูก

หลังทำวันที่ 3 บวมสุดขีดเลย แต่ไม่เจ็บแล้วค่ะ

การดูแลตัวเองหลังเสริมจมูก

-นอนหมอนสูงหน้าตรง 7 วัน เพราะเนื้อจมูกเรายังสมานกันไม่สนิท ถ้านอนตะแคงจมูกอาจจะเอียงได้ค่ะ
-ช่วง 3 วันแรก ควรประคบเย็นให้บ่อยที่สุดเพื่อห้ามเลือดค่ะ จมูกจะได้บวมน้อย
-งดอาหารแสลง อาหารหมักดอง เพราะเสี่ยงต่อการติดเชื้อ
-เราดื่มน้ำมะพร้าวเพื่อช่วยลดอาการบวม
-การล้างจมูก ใช้สำลีชุบน้ำเกลือเช็ดทำความสะอาดเบาๆ

วันที่ 4 อัพเดทหลังแกะพลาสเตอร์ การแกะค่อยๆดึงจากบนลงล่างค่ะ

พอแกะพลาสเตอร์ออกแล้วสามารถล้างหน้าได้ปกติ

ประมาณอาทิตย์กว่าๆก็แต่งหน้าได้แล้วค่ะ.

หมอเย็บแผลด้านในด้วยไหมละลาย ห้ามแกะเด็ดขาด ประมาณ 2 สัปดาห์ก็หลุดแล้วค่ะ

รูปปัจจุบันค่ะ ทรงสวยดี เข้ากับหน้ามากๆ ชอบค่ะ

สำหรับเพื่อนๆคนไหนที่กำลังตัดสินใจอยากจะทำจมูกอยู่ เราแนะนำเลยค่ะ คุณหมอใจดี การบริการดี
สรุปแล้วสำหรับจมูกครั้งนี้ คะแนนเต็ม 10 เราให้ 15 เลย. สวย เริ่ด ค่ะ

หลังจากที่ทำจมูกได้ประมาณ 5 เดือน ตัดสินใจเสริมหน้าอกต่อค่ะ

ครั้งแรกกับการผ่าตัดใหญ่ ดมยาสลบ กล้าๆ กลัวๆ แต่อยากสวย

มีความคิดอยากเสริมหน้าอกมานานมากแล้วค่ะ จากการที่เราเคยทำจมูกจากเลอลักษณ์ไป เราไม่ได้หาข้อมูลที่อื่นเลย พี่ๆ ที่โรงพยาบาลแนะนำคุณหมอกิตติศักดิ์ ที่ถนัดเรื่องเสริมหน้าอก จุดเด่นของที่นี่คือทำออกมาได้เป็นธรรมชาติ แผลสวยค่ะ

ทุกอย่างพร้อม เราก็จองคิวทำทันที เพราะอยู่ ตจว.

ถึงวันผ่าตัดตื่นเต้นมากที่สุด วันนั้นมากับคุณแม่ มาถึงก็มีพี่ๆ มาต้อนรับ มีการให้ข้อมูลก่อนทำเช่นเคย มีซิลิโคนหลายยี่ห้อให้เลือก เราเลือก Mentor อันนี้ฐานจะกว้างหน่อย อายุการใช้งานมากกว่าอายุของคนเรา เพราะฉะนั้นไม่ต้องเปลี่ยนเรื่อยๆ ค่ะ

สรุปว่าหมอให้ 400 cc (เป็นลิมิตที่ไม่ต้องเพิ่มตังค์) คุณหมอ น่ารัก ใจดีมากค่ะ เราเลือกเปิดแผลใต้ราวนมเพราะเจ็บน้อยกว่า ฟื้นตัวเร็วค่ะ

ตื่นเต้นมานาน แต่พอเข้าห้องผ่าตัดจริงๆ ไม่มีอะไรมาก เพราะเราไม่รู้สึกอะไรเลย จำได้ว่าคุยๆ กับหมอ สักพักสลบไปเลยค่ะ ฟื้นมาอีกที กลับมาอยู่ห้องพักที่เดิมแล้วค่ะ ความรู้สึกเหมือนหายใจไม่เต็มปอด  หายใจไม่สะดวก แน่นไปหมด จนพยาบาลต้องมาใส่หน้ากากออกซิเจนให้ ค่อยยังชั่วค่ะ คืนแรกทรมานสุด แต่วันต่อมาลุกเดินเองได้ค่ะ

หลังถอดผ้าออกก็ใช้ชีวิตปกติค่ะ หน้าอกชิดสวยดูเป็นธรรมชาติ ไม่เป็นบล็อค แฮปปี้ค่ะ ใส่เสื้อผ้าได้มั่นใจมากขึ้น  
สำหรับการเสริมหน้าอกครั้งนี้ จะบอกว่ารักหมดใจค่ะ

โดยส่วนตัวประทับใจมากๆ ไม่ผิดหวังกับการทำศัลยกรรมทั้ง 2 ครั้ง การันตีว่าโรงพยาบาลมีมาตรฐานอย่างแท้จริง

ปล.เดี๋ยวจะมีรีวิวหน้าอกเต็มรูปแบบอีกทีค่ะ

น่ารักขึ้นเยอะเลย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้