ดู: 3464|ตอบกลับ: 2

[ทำตาสองชั้น] ศัลยกรรมทำตาสองชั้นแบบแมนๆ ที่ มาสเตอร์พีซ คลินิก

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย notemelody เมื่อ 2017-3-17 16:27

เค้กนะครับ ปรกติผมเป็นคนตาสองชั้น แต่เป็นตาสองชั้นแบบหลบใน แล้วหนังตาเจ้าปัญหามันดันตกลงมาซะอีก ทำเอาหน้าดูแก่ เครียดเลยครับ

ก่อนทำตาสองชั้น

ก่อนทำตาสองชั้น

เข้าเรื่องเลยคือผมทำตาสองชั้น ที่ มาสเตอร์พีซ คลินิก สยามสแควร์ ตรงข้ามห้างมาบุญครอง อยู่เยื้องๆ ตรงหัวมุม ราคา 35,000 บาท ด้วยเทคนิคของคลินิก จะต่างจากที่อื่นๆ คือใช้เวลาทำไม่นาน บวมช้ำน้อย แต่สาเหตุหลักที่เลือกที่นี่เพราะที่นี่ทำชั้นตาไม่หนาเกิน ดูเป็นธรรมชาติ ด้วยความที่เราเป็นผู้ชายด้วยเลยอยากได้ชั้นตาที่กำลังพอดี ไม่ให้หนังตามันลงมาปิดก็โอเคละ
ตอนปรึกษา

คุณหมอแนะนำให้เป็น 2 ตัวเลือก คือ ทำตาสองชั้นด้วยเทคนิคพิเศษ จะเป็นการเย็บ + กรีด + ดูดไขมัน ซึ่งคุณหมอที่นี่จะเชี่ยวชาญเรื่องนี้เป็นพิเศษ และเป็นเทคนิคที่นิยมในเกาหลี ข้อดีคือจะใช้เวลาทำไม่นานอย่างที่บอกไปตอนต้น แต่ข้อเสียอาจจะไม่พอใจกับคนที่อยากได้ชั้นตาหนาๆ แบบฝรั่ง ส่วนอีกหนึ่งตัวเลือกคือ การยกคิ้ว เพราะผมมีปัญหาหนังตาตก ยกคิ้วขึ้นไปนอกจากจะได้ชั้นตากลับมาแล้ว ยังทำให้คิ้วดูสูงขึ้น ทำให้หน้าดูเด็กขึ้น ริ้วรอยตรงหน้าผากก็หายไปด้วย แต่ราคาสู้ไม่ไหว วันนี้มาด้วยใจอยากทำตาสองชั้น ก็เลยสรุปตกลงทำตาสองชั้นครับ กับคุณหมอบุ๊ง
ขั้นตอนการทำ

ถ้าอธิบายตกหล่นไปต้องขออภัยนะครับ เพราะตื่นเต้นมาก เป็นการศัลยกรรมครั้งแรกด้วย ตอนไปถึงก็จ่ายเงิน กรอกเอกสารยินยอมต่างๆ แล้วก็ขึ้นไปเตรียมตัวเปลี่ยนเสื้อผ้าล้างหน้าล้างตา หลังจากนั้นก็เข้าห้องเชือดครับ 555 รอคุณหมอช่วงนี้พยาบาลก็จะทำการฆ่าเชื้อใบหน้าเราก่อน ซักพักคุณหมอก็เข้ามาเตรียมอุปกรณ์ ผมก็แอบเคลิ้มๆ ไปนิดนึงเพราะพยาบาลเปิดเพลงซะเคลิ้มเลย ^^
กลับมาตื่นเต้นอีกรอบตอนหมอบอกว่า “จะฉีดยาแล้วนะคะ เจ็บนิดนึงนะคะ” ตอนนั้นยอมรับเลยว่ากลัว เพราะมันใกล้ตาเรามากๆ เสียวมากๆ กลัวเข็มจะทิ่มลูกตา ฉีดข้างละ 4 - 5 จุด น้ำตาแอบไหลนิดๆ พอหลังยาชาออกฤทธิ์ก็สบายแล้ว แต่ตอนที่หมอกำลังลงมีด ก็รู้สึกเหมือนกันว่าหมอกำลังทำอยู่ จากนั้นหมอก็ให้หลับตา ลืมตาเป็นช่วงๆ ตรงนี้จะแอบอึดอัดนิดนึงเพราะเลือดมันไหล พยาบาลต้องคอยซับให้ สรุปเลยนะครับ ทำตาสองชั้นไม่เจ็บเลย แต่เสียวมากกว่า ผ่านไปครึ่งชั่วโมงลุ้นตัวเกร็งตลอดงานเลยครับ 555

หลังทำทันที

หลังทำ
ช่วง 3 วันแรก ประคบเย็นตลอดครับ ว่างแล้วประคบต่อเนื่องมาก ผมแนะนำให้ซื้อcool pack มาห่อด้วยผ้าขนหนูแช่เย็น แล้วประคบเพราะจะปลอดภัยกับดวงตาเรา แต่ต้องเปลี่ยนผ้าสลับกันนะครับเดี๋ยวจะติดเชื้อ ส่วนตัวคิดว่ามันไม่บวม เลือดหยุดไหลตั้งแต่เข้าวันที่ 2 ส่วนวันที่ 3 บวมเยอะสุดๆ แต่กลับไปทำงานได้ปกติ ถ้าไม่สังเกตก็ไม่มีใครรู้ว่าไปทำอะไรมา เพราะไม่มีคนทักเลย

แนะนำว่าถ้าอยากให้ยุบไวๆ ต้องกินยาให้ต่อเนื่อง แล้วก็งดพวกของแสลงหรือแอลกอฮอล์ พักผ่อนให้เพียงพอ ประคบทำแค่ 3 วันก็พอครับ ให้ร่างกายมันฟื้นฟูดูแลตัวเองไปตามธรรมชาติ สำหรับผม 1 อาทิตย์ก็รู้สึกเข้าที่เข้าทางแล้ว แต่หลังตัดไหมอาการบวมต่างๆ จะยุบลงไวมาก

หลังทำตาสองชั้นได้ 1 เดือน
ตอนนี้ทำตาสองชั้นที่มาสเตอร์พีซ คลินิกมาได้ 6 เดือนแล้ว ชั้นตาไม่หนาไม่บางกำลังพอดีอย่างที่ได้เลยครับ หนุ่มๆ คนไหนที่คิดจะทำตาสองชั้นแต่กลัวจะออกมาดูหวานเหมือนผู้หญิง ผมแนะนำที่นี่เลย ใกล้ๆ อยู่สยามนี่เอง ราคาก็ไม่แพง คุณภาพ+การบริการก็แจ่มมากๆ คุ้มค่าคุ้มราคากับผู้ชายอย่างเราครับเชื่อผม^^

ปัจจุบัน

ปัจจุบัน

โพสต์ 2017-7-5 16:49:34 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ราคาประมาณเท่าไหร่เหรอ
โพสต์ 2017-8-22 14:23:38 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ชั้นตาสวยจัง
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้