ดู: 1450|ตอบกลับ: 9
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] หน้าชั้นไม่ทู่แล้วย่ะ คางนี้เลอลักษณ์บรรจงใส่ซิลิโคนให้ ฮ่าๆ

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีค่ะทุกคน เรามาเข้าเรื่องกันเลยนะคะ จะได้ไม่เสียเวลา เราชื่อ “น้ำ” เมื่อหลายเดือนก่อนไปเสริมคางที่เลอลักษณ์มา ทีนี้พอคางเข้าที่แล้วมันสวยไง เลยอยากมาแชร์ประสบการณ์ให้ฟัง อิอิ
        เมื่อก่อนหน้าเราสั้น กลม และคางตัดม้ากกกก ถ่ายรูปทีไรไม่เคยจะมีความมั่นใจหรอกค่ะ ในหัวเลยมีเรื่องเสริมคางอยู่ตลอด อยากทำนะ แต่จะทำดีไม่ทำดี ติ๊กต่อกๆๆๆ แหม อยากสวยก็อยาก แต่ก็แอบกลัวไง มีข่าวให้เห็นออกบ่อยว่าทำออกมาแล้วพังไม่เป็นท่า ก็เลยหาข้อมูลอยู่พักใหญ่ จนสุดท้ายมั่นใจที่เลอลักษณ์นี่ล่ะ เป็นรพ.ด้วย แล้วก็เปิดมาจะ 20 ปีอยู่ละ มันต้องดีสิ!

คางสั้น หน้ากลม แก้มเยอะอีก โอย ปวดหัว 55

เรารอคิวประมาณ 2 อาทิตย์ก็ได้ทำค่ะ ทำกับหมอปวลิน ตอนที่เข้าห้องตรวจ หมอเอาซิลิโคนมาให้เลือก เราบอกว่าขอแบบเข้ากับหน้า ไม่ต้องยาวมาก กลัวเป็นแม่มด 55 หมอก็เอามาทาบๆๆ สุดท้ายเลือกเป็นซิลิโคนของอเมริกาจ้า
        หลังจากนั้นก็ทำตามขั้นตอนทั่วไปเนาะ ล้างหน้า เปลี่ยนชุด ใส่หมวก (หมวกคลุมผมสีเขียวๆนะ ไม่ใช่หมวกกันน็อค ฮาาา) พอหมอมาเค้าฉีดยานอนหลับด้วยอ่ะ คุยๆกับหมออยู่ดีๆ หลับเฉย ตื่นมาอีกทีหมอทำจะเสดอยู่ละ วิธีนี้คือเวิร์คมากอ่ะ

นี่ไง เสดละ ตึงๆ มึนๆ และหิวข้าว 55

พอกลับบ้านก็รีบประคบเย็นค่ะ เอาน้ำแข็งใส่ถุงพลาสติกแล้วเอาผ้าห่ออีกที หมอบอกว่าการประคบเย็นสำคัญมาก มันจะช่วยให้ลดบวมเร็ว เราก็ประคบรัวๆ หน้าชาหมดละ 55

หลังทำ 1 วัน ห้ามแผลโดนน้ำนะคะ เราใช้ผ้าขนหนูชุบน้ำเช็ดหน้าเอา

เราพิถีพิถันในการดูแลแผลมาก บอกตรงๆกลัวมีปัญหาค่ะ อยากศัลยกรรมครั้งเดียวแล้วจบ ไม่อยากกลับไปแก้อีก แผลเราก็เลยสวยและไม่มีปัญหาเลย ดีใจมาก และนี่คือผลลัพธ์ที่ได้

เห็นได้ชัดว่าหน้าเรียวขึ้น คางยาวกว่าเดิมเยอะ เพราะของเดิมแทบไม่มี ชอบมากค่ะ แนะนำเลยสำหรับเลอลักษณ์ ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาอ่านนะคะ สวัสดีค่ะ
หน้าเรียวขึ้นจริงๆ สวยมากค่ะ
เปลี่ยนไปเยอะมากกก
น่ารักขึ้นน่ะค่ะ
หน้าเรียว สวยๆๆๆ  
หน้าสวยเรียวเลยคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้