ดู: 1651|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] รีวิวดูดไขมันมาเติมอก สัมผัสนุ่มเป็นธรรมชาติ 3

[คัดลอกลิงก์]

กลับมาขึ้นเขียงรอบที่ 2 คราวนี้คุณหมอจะนำไขมันที่ได้จากต้นขาของฟิวส์มาเติมที่หน้าอกค่ะ
ขั้นตอนนี้ศัพท์เทคนิคเขาเรียกกันว่า “Fat Transfer”
อ่อลืมบอกไปหลังจากกลับมาจากห้องน้ำ โดนทายาค่าเชื้อรอบสองจ้า(เย็นไปอีก 555)
ขั้นตอนนี้ก็เหมือนตอนดูดไขมันคือ มีฉีดยาชาบริเวณหน้าอก จากฐานไล่ขึ้นมาตรงหัวนม
(จะแสบๆเจ็บๆนิดนึงนะค่ะ เพราะเป็นส่วนที่ผิวค่อนข้างอ่อนพิเศษ แต่เจ็บยาชาดีกว่าเจ็บตอนผ่าเนอะ)

หลังจากยาชาออกฤทธิ์ คุณหมอก็จะกรีดรอยเล็กๆใต้ฐานนมของเรา
และคุณหมอก็จะนำไขมันที่ดูดได้มาเติมกลับใส่ที่หน้าอกเราค่ะ
การเติมไขมันเสริมหน้าอกเนี่ยไม่ใช่แค่ปลอดภัยนะคะ
แต่ทรงยังเป็นธรรมชาติด้วย เนื่องจากเป็นการเสริมโดยใช้ไขมันธรรมชาติของเราเอง
ใช้เวลาไม่นานเลยค่ะ ในการที่คุณหมอจะค่อยๆใส่ไขมันกลับไปและปั้นให้ได้ทรงที่สวยงาม

เสร็จแล้วไปข้างนึง คุณพระ! หน้าอกสองข้างนี่มันแตกต่างกันขนาดนี้เลยหรอ!!?
ข้างละประมาณ 250 cc รวมกันก็เป็น 500 cc ค่ะ

เท่ากันแล้ววว

ความแตกต่างที่เห็นได้ชัด … ชัดไปอีก

ก่อนและหลัง หลายๆมุม

ตอนเห็นตกใจมากนี่หรือคือฟิวส์ 555 จากแบนๆ กลายเป็นตูมๆ
คุณหมอบอกว่าเนื่องจากเราใช้ไขมันตามธรรมชาติใส่ไปในหน้าอก เลยต้องเผื่อเวลาไขมันเขาที่นิดนึง
(พอไขมันเข้าที่ หน้าอกจะยุบลงนิดหน่อยค่ะ)
ส่วนต้นขาก็ยังเห็นไม่ชัดมากค่ะ ต้องรอเข้าที่ก่อนแต่รู้สึกได้ว่าเบาลง

พอเสร็จจบหมดทุกอย่าง คุณหมอก็จะมาแนะนำวิธีการดูแลรักษา
**ข้อควรปฎิบัติหลังจากที่ดูดไขมันมาเติมที่หน้าอก ด้วยเครื่อง BODYJET นะคะ**
เพื่อให้ผิวเรากระชับไม่ย้วยหย่อนคล้อย ควรใส่ชุดกระชับซักระยะประมาณ 1-2 เดือนนะคะ
ส่วนหน้าอกก็ ระวังอย่าไปเผลอ นวดบีบ หรือไปทำอะไรที่รุนแรงกับมัน ออกกำลังกายก็งดไปซักระยะค่ะ รอให้แผลหายดีก่อน
รู้สึกกอย่างไร กับเจ้าเครื่อง BODYJET ?
แผลไม่เวอร์วังอลังการณ์เหมือการผ่าตัดใหญ่หรือเสริมอกด้วย ซิลิโคน
ไม่ต้องพักฟื้น ทำวันนี้พรุ่งนี้พร้อมกลับไปเรียนหรือทำงานก็ว่าไปค่ะ
รอยแผลหายเร็ว ซักประมาณ 3 เดือน รอยแผลก็จะหายไปเอง

รูปนี้เพิ่งรับยาเสร็จ สดใสเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้นมากๆ แถมขึ้นรถกลับบ้านเองอีก อึดม๊ากก

ทั้งนี้ฟิวส์ต้องขอขอบคุณ บริษัท เทคนิคอลไบโอเมด จำกัด และทีมแพทย์จาก Authentic Clinic สาขาเมืองทอง สำหรับโอกาสในครั้งนี้นะคะ ส่วนใครอยากเป็นผู้โชคดีแบบฟิวส์ต้องลองไปกดติดตามเรื่องราวข่าวสารและกิจกรรมของทางเพจ Technicalbiomed ดูนะคะ สำหรับ BODYJET MAKEOVER Season 5 คาดว่าจะจัดขึ้นอีกภายในเร็วๆนี้แหละค่ะ ห้ามพลาดนะคะ  ไว้ฟิวส์จะมาอัพเดตผลให้ดูอีกนะคะ บ้ายบายยย ^^

before.jpg (1.68 MB, ดาวน์โหลดแล้ว: 4)

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้