ดู: 4574|ตอบกลับ: 20
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] แก้จมูกรับทรัพย์ เสริมโหงวเฮ้ง คุณหมอจัดให้ที่เมดเมติก

[คัดลอกลิงก์]

วันนี้อยากจะมาประสบการณ์การดูแลหลังแก้จมูก เพื่อเป็นแนวทางสำหรับสาวๆมือใหม่กันค่ะ
ว่านเป็นคนนึงค่ะ ที่เคยพลาดกับการทำศัลยกรรม เพราะตัวเราเอง ย้อนไปเมื่อ7ปีที่แล้ว
ตอนนั้นว่านเพิ่งเข้ามหาลัยใหม่ใหม่ๆ ความใจร้อนที่อยากสวยก่อนวันรับน้อง (ไม่รู้ตอนนั้นคิดได้ไง555)
เราก็เลยตัดสินใจไปเสริมจมูก ซึ่งหลังทำประมาณ3วัน เราก็เป็นสิวค่ะ ซึ่งแบบโอ๊ยยยยยยยยย มันทรมานมาก
สิวปูดๆขึ้นตรงปลายจมูก ด้วยความที่เราไม่รู้ -*-ว่านเลยเผลอเอามือไปกด ไปบีบมัน
ผลออกมา คือจมูกเบี้ยวค่ะ ช่วงนั้นนอยด์มาก นอยด์อยู่เป็นปี เพราะมีแต่คนบอกว่า
ไม่ต้องแก้หรอก มันเบี้ยวแค่นิดเดียวเอง เดี๋ยวแก้แล้วอาจจะยิ่งแย่กว่าเดิมก็ได้นะ  
ด้วยคำพูดเหล่านี้เอง ทำให้เราล้มเลิกความคิดที่จะแก้จมูก
ทนจมูกเบี้ยวอยู่หลายปี จนคิดว่าไม่ไหวล่ะ ยิ่งนานวันดั้งก็ยิ่งเบี้ยวชัดมาก ก็เลยตัดสินใจแก้จมูกค่ะ
ว่านหาข้อมูล ดูรีวิวมาหลายที่ค่ะ แต่ก็ยังไม่เจอที่ถูกใจ จนมาเจอรีวิวแก้จมูกของคลินิกเมดเมติก
เราอ่านแล้วชอบมาก  ก็เลยสนใจที่อยากจะแก้จมูกกับที่นี่ค่ะ

หลังจากได้ข้อมูลมาเรียบร้อย
ว่านก็โทรไปสอบถามเรื่องราคา กับคิวคุณหมอ พร้อมกับโอนมัดจัดค่าจองคิว
หลังจากนั้นก็เป็นช่วงเวลาเตรียมตัวก่อนถึงวันผ่าตัด ว่านมีเวลา3วันก่อนจะถึงวันผ่าตัด
ช่วงนี้ก็งดของแสลงค่ะ  หาข้อมูลความรู้ในอินเตอร์เน็ตเกี่ยวกับการดูแลหลังทำจมูก
คือครั้งนี้ไม่อยากพลาดแล้วไงค่ะ เลยขอเตรียมตัวไว้ล่วงหน้าหน่อย
พอถึงวันที่นัดก็ไม่มีอะไรมากค่ะ มาถึงก็มากรอกเอกสาร จ่ายเงินแล้วก็เตรียมตัวเปลี่ยนชุด
เพื่อเข้าห้องผ่าตัด
ก่อนผ่าตัดก็มีพยาบาลมาทำความสะอาดผิวหน้า ตัดขนจมูก  ใครที่รู้ตัวว่ามาทำศัลยกรรม
ทางที่ดีไม่ต้องแต่งหน้ามานะคะ จะได้ทำความสะอาดง่ายๆ พอหมอมาถึงก็มีการพูดคุยกันก่อนค่ะ
ทรงเดิมของเราปลายจมูกมันทื่อ แล้วก็เบี้ยวด้วย อยากแก้ให้มันสโลปสวยๆ
เลยบอกคุณหมอออกแบบทรงจมูกให้ค่ะ

ความรู้สึกตอนฉีดยาชา เจ็บนิดหน่อยค่ะ แต่สักพักมันก็จะรู้สึกชาๆ
แล้วคุณหมอก็ลงมือผ่าตัดค่ะ
ของว่านใช้เวลาชั่วโมงนิดๆ

หลังทำเสร็จ

ด้านข้าง

หลังแก้จมูกที่เมดเมติก

แผลไม่ค่อยช้ำเท่าไหร่ค่ะ แต่หน้ายังบวมอยู่

พอกลับมาถึงบ้านก็ประคบเย็นค่ะ ตอนนอนก็จะนอนหมอสูง ของว่านจะเน้นมากเลยเรื่องของความสะอาด
คือช่วงที่ทำมาใหม่ๆ จะล้างหน้ายังไม่ได้ ว่านจะเอาน้ำเกลือเช็ดหน้าค่ะ ประมาณ4วันจมูกก็เริ่มยุบแล้วค่ะ
แปลกมากเลย ครั้งนี้แผลหายไวมาก

ของว่าน7วันก็แต่งหน้าได้แล้วค่ะ

ทรงจมูกสวยถูกใจมากค่ะ  หน้าว่านดูหวานขึ้น ที่สำคัญคือตั้งแต่แก้จมูกมา รู้สึกว่าดวงดีขึ้น
มีงานเข้ามาตลอดเลย เรียกได้ว่างานนี้ ดั้งนำพาจริงๆเลยค่ะ
ไว้เดี๋ยวว่านจะมาอัพเดทเรื่อยๆนะคะ มีแพลนทำสวยต่อด้วย รอติดตามตอนต่อไปกันด้วยน้า ^^

สวยจังเลยค่ะ ยิ่งแต่งหน้ายิ่งสวย
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-3-27 17:44:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
victimize07 ตอบกลับเมื่อ 2017-3-9 00:19
สวยจังเลยค่ะ ยิ่งแต่งหน้ายิ่งสวย

ขอบคุณค่ะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-3-27 17:44:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
victimize07 ตอบกลับเมื่อ 2017-3-9 00:19

ขอบคุณค่ะ
เท่าไหร่ค่ะที่ทำมา สวยมากๆๆค่ะ
สวยจริงนะคะ อิอิ
ดั้งใหม่สวยมากค่ะ
ทรงรับหน้ามากคะ
สวยมากค่ะ เพิ่งไปทำที่นี่มาเหมือนกันเลย 55
เพิ่งไปแก้จมูกที่เมดเมติกมาเหมือนค่ะ ตอนนี้จมูกก็ดีขึ้นมาก ของเค้าดีจริงคอนเฟริมๆ
ทรงสวยเข้ากับหน้าเลยอ่ะ
จมูกสวยยยมากค่ะ ไม่ทราบว่าค่าเสียหายเท่าไหร่ค่ะ ทำหมอไหนค่ะ
แก้แล้วสวยขึ้น
ทำหมอไหนพี่ หนูก็ทำที่เมดเมติก  
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-8-23 09:48:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
tofuwaan45 ตอบกลับเมื่อ 2017-8-21 11:55
ทำหมอไหนพี่ หนูก็ทำที่เมดเมติก

หมอธาราจ๊ะ
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-8-23 09:54:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มีคนถามเข้ามาเยอะมาก
ว่าว่านแก้จมูกที่ไหน ทำไมสวยจัง ?
มาตอบให้แล้วนะคะ ว่านแก้จมูกที่เมดเมติก กับคุณหมอธาราค่ะ คุณหมอมือเบามาก
หลังทำแทบไม่บวม ไม่ช้ำเลย วันรุ่งขึ้นว่านก็แต่งหน้าไปทำงานแล้ว 555
แนะนำเลยค่ะ ใครที่มีเวลาน้อย แต่อยากทำสวย มาที่เมดเมติกไม่ผิดหวังแน่นอนค่ะ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้