ดู: 1239|ตอบกลับ: 2
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทั่วไป] ชีวิตดีดี๊.......มีความสุขด้วย Fat Transfer

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ ฝ้ายนะคะ วันนี้ฝ้ายจะมารีวิวการทำศัลยกรรมของฝ้ายโดยการฉีดไขมันของฝ้ายเองหรือเรียกอีกอย่างว่า Fat Tranfer
ที่ P10 คลินิก ค่ะ ต้องเล่ารายละเอียดก่อนหน้าที่จะมาทำก่อนว่า เมื่อก่อนฝ้ายทำงานที่บริษัทเอกชนตอนนั้นบอกเลยว่าอ้วนมาก
แต่พอตอนนั้นมีน้องสามีก็เลยให้ลาออกมาอยู่ที่บ้าน ทำให้มีเวลาเยอะเลยมีเวลาดูแลตัวเองมากขึ้น ออกกำลังกายมากขึ้น
เรียกได้ว่าออกกำลังกายแบบหักโหมเลยก็ว่าได้ ซึ่งผลลับที่ได้คือ หน้าตอบ ดูแก่ชรามาก แต่ฝ้ายก็ไม่ได้คิดอะไรค่ะ
คิดว่าดีแล้วที่ผอม ภาพนี้เป็นภาพก่อนที่ฝ้ายจะลดน้ำหนัก

จะเห็นว่าน้ำหนักฝ้ายลดลงไปเยอะมาก

ภาพนี้คือภาพตอนที่ลดน้ำหนักแบบหักโหมสุดๆ ค่ะ ดูภาพแล้วนึกว่าไปถ่ายแม่มา แก่แบบสุดยอดมาก
ซูมหน้าให้เห็นกันไปเลย

ตอนแรกฝ้ายไม่ได้จะไปทำ FAT ค่ะ แต่ฝ้ายจะไปทำจมูกกับคุณหมอศรัณย์ แต่พอปรึกษากับคุณหมอแล้ว คุณหมอบอกว่า
ยังทำจมูกไม่ได้ เพราะว่าฝ้ายจัดฟันอยู่ ออกมาเลยมานั่งคุยกับคุณเอ็ม ( คุณเอ็มเป็นพนักงานที่ P10 คลินิกค่ะ ) คุณเอ็มบอกว่า
งั้นฉีด FAT ที่หน้าดีกว่า เพราะคุณเอ็มบอกว่าหน้าของฝ้ายตอบ แห้ง แล้วก็โทรมมาก หน้าไม่ใส่ ก็เลยกลับไปคิดพร้อมกับหาข้อมูล
คืนนั้นเลยค่ะ ว่าการฉีด FAT คืออะไร ปลอดภัยมั้ย แล้วก็ไปเจอคลิปคุณหมอจูนคลิปนึงที่คุณหมอไปออกรายการ
คุณหมอบอกว่าปลอดภัย ฝ้ายสนใจกืเลยโทรนัดคุณเอ็มให้จองคิวเลย ตอนแรกสามีก็ไม่ค่อยจะเห็นด้วย กลัวไม่ปลอดภัย แต่พอฝ้าย
บอกว่ามันเป็นการฉีดไขมันของเราเอง ไม่อันตราย สามีก็ตกลงให้ไปทำค่ะ

วันที่นัดคุยกับคุณหมอบอกเลยว่าตื่นเต้นมาก เพราะฝ้ายเองก็ไม่เคยเจอคุณหมอมาก่อน แต่พอเจอคุณหมอจูนแล้ว
คุณหมอน่ารักมาก ซึ่งหมอจูนได้วิเคราะห์ปัญหาของฝ้ายว่า ฝ้ายต้องเติมเต็มเกือบทุกจุดบนใบหน้าเลย เพราะหน้า
ฝ้ายตอบมาก ตาจะลึกเข้าไปโบ๋ๆ หน่อย แต่หมอจูนบอกว่าหน้าผากสวยแล้ว แต่ก็จะเติมเต็มให้มันดูมีมิติมากขึ้น
ขมับและแก้มก็ตอบแบบเห็นได้ชัดเจนมาก ซึ่งมิติของหน้ามันยังไม่อิ่ม และอีกอย่างก่อนฉีดหมอจูนก็ได้อธิบายเกี่ยวกับ
FAT ว่า เป็นการฉีดไขมันที่อาศัยความเชี่ยวชาญสูง ทำยังไงให้เซลล์อยู่รอดและติดหน้า ส่วนใหญ่จะขึ้นอยู่กับเทคนิค
เครื่องมือ และประสบการณ์ของหมอเองว่าทำได้ดีแค่ไหน ซึ่งการนำไขมันออกมาผ่านกระบวนการต่างๆ ของแพทย์ที่แตกต่างกัน
จะทำให้ไขมันมีชีวิตอยูรอดได้ดีขึ้น และอีกอย่างที่ทำให้ฝ้ายมั่นใจในฝีมือของหมอจูนคือ หมอจูนมีประสบการณ์มากว่า 5 ปี
และเป็นแพทย์หญิงคนแรกที่ทำ FAT ในประเทศไทย มั่นใจได้เต็มร้อยเลยค่ะ ภาพนี้เป็นภาพก่อนฉีดกับหลังฉีดเสร็จใหม่ๆ

ฝ้ายฉีด FAT มาแล้ว 2 ครั้งค่ะ ภาพนี้เปรียบเทียบตอนฉีดเสร็จครั้งที่ 1 กับตอนฉีดเสร็จครั้งที่ 2

ตอนนี้ฝ้ายฉีด FAT ครั้งที่ 2 มาแล้ว 2 สัปดาห์ค่ะ บอกเลยว่าชอบมาก หน้าตึง ดูเด็กลง ทำครั้งแรกคิดว่าชอบแล้ว เติมครั้งที่ 2
ชอบยิ่งกว่าเดิมอีกค่ะ รู้สึกหน้าตัวเองตึงขึ้น หน้าเด็กลง ใสขึ้นมาก ตอนนี้ไม่แต่งหน้าหน้าก็ดูใสมากค่ะ ทำให้หน้ามีมิติมากขึ้น
ภาพหลังฉีดได้ 1 เดือนค่ะ

สุดท้ายก็อยากจะบอกว่าฉีด FAT ออกมาแล้วพอใจมาก สวย สดใสขึ้นเยอะ หมอจูนเองก็น่ารัก ใจดี ทุกคนที่คลินิกก็เยี่ยมมาก
ทำครั้งแรกไปสัก 1 เดือน หน้าสวยขึ้น อิ่มขึ้น มีแต่คนทักว่าไปทำที่ไหนมา เพื่อนๆ ก็ถามมาตลอด บอกว่าหน้าเด็กขึ้นเยอะมากเลย
เด็กขึ้นเหมือนจะ 10 ปีได้ ฝ้ายเองก็ดีใจ แฮปปี้สุดๆ ค่ะ  ภาพปัจจุบันนะคะ ต่างจากเมื่อก่อนมาก

สุดท้ายก็ขอบคุณ P10 คลินิก และหมอจูนมาก ที่ทำให้ฝ้ายมีความมั่นใจ จนทำให้สามีและเพื่อนๆ ชมตลอดว่า
หน้าเด็กขึ้น สดใสขึ้น ตอนนี้ฝ้ายมีลูกที่น่ารัก 2 คนแล้ว แต่ฝ้ายก็สามารถดูแลตัวเองได้ เพราะฉะนั้นผู้หญิงอย่างเรา
อย่าหยุดสวยค่ะ
ค่าเสียหายครั้งละเท่าไหร่คะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-3-7 12:22:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แล้วแต่ว่าเรามีปัญหาตรงไหนค่ะ ต้องไปให้คุณหมอประเมินว่าเราต้องเติมแบบไหน  บางคนเติม 1 จุด บางคนหลายจุด แต่ผลลัพธ์ออกมาถูกใจมากค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้