ดู: 1092|ตอบกลับ: 10

[เสริมจมูก] ถอยจมูกใหม่มาจากเลอลักษณ์ สวยมั้ยต้องเข้ามาดู

[คัดลอกลิงก์]

เฮลโหลเทสต์ 1 2 3 4 เราชื่อโบว์นะคะ วันนี้ว่างๆ เลยลองนั่งเขียนประสบการณ์เสริมจมูกให้ทุกคนได้อ่านกัน อาจจะเล่าไม่ค่อยเก่ง ทนๆอ่านหน่อยนะ ฮาา
        ขอพูดถึงพื้นฐานจมูกเดิมก่อน คือโบว์ไม่ค่อยมีดั้ง ส่วนปลายจมูกจะกลมๆ เนื้อเยอะหน่อย คิดว่าถ้าเสริมก็อยากได้โด่งประมาณนึง ไม่ต้องเว่อร์วังเพราะมันจะดูไม่เป็นธรรมชาติ แล้วที่โบว์เลือกรพ.เลอลักษณ์เพราะมีคนรู้จักไปทำมาแล้วดูสวยดี เลยอยากทำมั่ง อุอิ

ก่อนทำ (1).jpg

ก่อนทำ (4).jpg

หันข้างให้เห็นชัดๆค่ะว่าก่อนทำเป็นไง

โบว์โทรไปจองคิวกับพนักงาน พอบอกงบประมาณของเราเค้าก็แนะนำหมอปิติ บอกว่าทำสวย เสริมจมูกมาเยอะมากกกก ลูกค้าชมตลอด เราก็อืมๆๆ ตามนั้นก็ด้ะ สรุปก็จองคิววันนั้นเลย

พอถึงวันที่ต้องผ่าตัดก็เตรียมตัวอย่างดี เตรียมอะไรหรอ กินค่ะ! 555 เพราะนึกภาพดิ ถ้าเราออกจากห้องผ่าตัด จมูกก็ไม่ควรกระทบกระเทือน แล้วเราก็อาจจะเกิดอาการปวด บวม ตึง จะไปเคี้ยวข้าวตุ้ยๆๆก็คงไม่ถนัด เลยกินให้อิ่มเลย ผ่าตัดเสร็จจะได้กลับบ้านนอน อ้อ แล้วเราก็ใส่เสื้อแบบผ้าหน้าด้วยนะ จะได้ถอดง่ายๆ เสริมจมูกก็ต้องอาบน้ำนะแจ๊ะ แค่อย่าให้น้ำโดนหน้าเท่านั้น

พอถึงโรงบาลแล้วก็นั่งรออยู่นานเหมือนกันกว่าพยาบาลจะเรียก พอเข้าไปหมอก็เอาซิลิโคนมาให้เลือก ซึ่งหมอแนะนำให้ใช้ซิลิโคนทรงเจ้าหญิง เกรดพรีเมียมค่ะ เสร็จแล้วก็ไปเตรียมตัวขึ้นเขียง เอ้ย! เตียง

ก่อนทำ (3).jpg

จะเข้าห้องผ่าตัดล้าวววว ตื่นเต้นอ่ะ

พอหมอมาก็ฉีดยานอนหลับให้ จากนั้นก็ไม่รู้เรื่องละค่ะ ตื่นมาอีกทีสะลึมสะลือ หมอยังทำไม่เสดแต่เราก็ไม่เจ็บนะ เพราะระหว่างที่เราหลับหมอเค้าฉีดยาชาด้วย นี่เป็นอีกเหตุผลที่เราเลือกเลอลักษณ์นะ ที่อื่นไม่เห็นมียานอนหลับแบบนี้เลย พอเสดแล้วพยาบาลพาเดินไปนั่งพักอีกห้องนึง หายมึนแล้วก็เตรียมรับยา กลับบ้าน ยาที่ได้ก็ทั่วไปค่ะ ลดบวม แก้ปวด แก้อักเสบ ยาทาลดรอยช้ำ เราซื้อ cold pack เพิ่มมาด้วย จะได้ไม่ต้องไปหาซื้อที่อื่น

หลังทำ 1 วัน (2).jpg

ผ่านไป 1 วัน ยังแปะพลาสเตอร์อยู่ค่ะ

หลังทำ 3 วัน (1).jpg

3 วันละ ไม่ค่อยช้ำนะ แล้วก็ไม่เจ็บอะไร แค่ตึงๆเสียวๆ เสียวใครจะวิ่งมาชน 555

หลังทำ 7 วัน (4).jpg

7 วันจ้ะ มีรอยช้ำใต้ตาเล็กน้อย ขำๆ

หลังทำ 15 วัน (2).jpg

อ่าว เบลอ ช่างมันเถอะเนอะ 55

หลังทำ 15 วัน (3).jpg

โด่งขึ้นมั้ยล่าา

หลังทำ 15 วัน (5).jpg

คืองงตัวเองว่าจะหน้าบึ้งไปไหน ยิ้มบ้างเห๊อะ 55

หลังทำ 1 เดือน (2).jpg

รูปนี้คือครบ 1 เดือน เริ่มเข้าที่เข้าทางละค่ะ ปลื้มๆ

การรีวิวก็คงมีเท่านี้ ใครที่เสริมจมูกอย่าลืมใส่ใจเรื่องความสะอาดน้า ใช้สำลีชุบน้ำเกลือทำความสะอาดในรูจมูกด้วย ทำอย่างเบามือนะคะ แผลจะได้สวยและไม่มีปัญหาตามมา วันนี้โบว์ต้องไปแล้วค่ะ บ๋ายบายยยยยยยยย
โพสต์ 2017-2-27 09:50:27 | ดูโพสต์ทั้งหมด

หมอปิตินะคะ เค้าเขียนไว้ข้างบนอ่ะ
โพสต์ 2017-2-27 09:50:51 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทรงสวยดีค่ะ ชอบๆ
โพสต์ 2017-3-14 11:02:10 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ยิ้มอีกหน่อยจะสวยมาก อิอิ
โพสต์ 2017-3-16 14:35:12 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทรงสวยจริงจัง
โพสต์ 2017-4-8 15:06:07 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แพงไหมค่ะ ราคา
โพสต์ 2017-5-18 16:28:11 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หน้าเปลี่ยนดูมีมิติขึ้นค่ะ
โพสต์ 2017-8-4 15:59:08 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หน้าเปลี่ยนไปเลยสวยขึ้นมาก
โพสต์ 2017-8-5 16:24:25 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยจังเลยคับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้