ดู: 333|ตอบกลับ: 1

[เสริมจมูก] ยกเครื่องหน้า เพื่อหาผัว(ติดตามเราได้นะ)ปักมุด

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย maimaikaki เมื่อ 2017-2-17 20:19

สวัสดีค่ะ อยากรีวิวจมูก ถ้าบรรยายไม่ถูกใจอย่าว่ากันน้า มือใหม่หัดริวิว

ไปค่ะ......

ก่อนอื่นต้องบอกก่อนเลยว่า เราเป็นคนมีฐานจมูกอยู่แล้ว

หลายคนบอกไม่ต้องทำหรอก แค่ลดความอ้วน เราก็ 2 จิต 2 ใจ เอาไงดี

ก็เลยมีโอกาสได้ไปปรึกษากับอาจารย์แพทย์ บอกเลยว่าอาจารย์แพทย์แนะนำดีมาก

ต้องตะไบข้างจมูก  ใส่ซิริโคนแบบพรีเมี่ยม  แล้วปลายใช้เนื้อเยื่อกระดูกหลักหู เก็บปีกจมูกโดยการเย็บด้านใน

แค่นี้ ขัญอุษา ก็มาแล้ว

เราก็เชื่อ แต่ก็ยังไปคิดอยู่นะ เกือบเดือน แต่ก่อนจะตัดสินใจทำก็นั่งดูรีวิวหลายปีอยู่ พูดตรงๆเลยก็กลัวจะทำออกมาแล้ว เบี้ยวไม่สวย

กลัวจะต้องแก้โน่นนี่ เอาว่ะไหนไหนก็นะ ตัดสินใจผ่าตัดเลยดีกว่า  เพราะเราเชื่อใจฝีมือ อาจารย์แพทย์ร่ำลือ ว่าเคยทำให้ดาราหลายๆคนอยู่

19/1/60 ก็ให้ทางคลินิกเก็บภาพ  ตื่นเต้นสุดๆเพราะแอบกังวลนิดๆนะ

ผู้ช่วยให้ขึ้นเตียง ไหว้พระก่อนเลยค่ะ ตื่นเต้นแล้วตื่นเต้นอีก ทุกอย่างไปเร็วมากกกกก

ทำความสะอาดใบหน้าเช็ด เบตาดีน ฉีดยาชา ฮืม....ไม่ต้องพูดเจ็บค่ะคุ๊นนนน

แล้วก็พักไว้กัน นอนตะครงด้านขาว ฉีดยา ทุกอย่างไปไวอีกและ แต่ไม่เท่าจะมูกนะความเจ็บที่ฉีดหลังหู

ก็ได้ยินเสีย แงะแคะ ฮ่าฮ่า อะไรไม่รู้แหละข้างๆหูปุ๊บ

อาจารย์แพทย์บอกว่า ชิ้นกระดูกใหญ่มากเลย

อ่า...หันหน้ากลับมาหน้าตรงนะ รู้สึกเหมือนมีอะไรมาในรูจมูกข้างขาว แต่ก็ไม่รู้สึกหรอก ยาชาดีงาม รู้สึกมีของแข็งเข้ามา

อาจารย์แพทย์ ก็ตะไบจมูก ผู้ช่วยก็บิ้วด้วยการเปิดเพลงแล้วก็คุยกัน อาจารย์แพทย์ กับ ผู้ช่วย มือก็ตะไบ

ตาก็ดูโทรศัพท์ เม้ากันมัน ทรงโน้นสวย ทรงนี้ดี เราก็นอนฟัง

ผู้ฃ่วยก็ถาม ไหวไหม เราก็ไหวค่ะ ก็ร่วมวงบทสนทนาด้วย

ผู้ช่วยบอกว่า เนี่ยไม่เคยเห็นคนไข้คนคนไหน พูดมากขนาดนี้เลย

สักพัก ยัดซิริโคนปุ๊บ อาการปวดเริ่มมาละค่ะยิ่งตอนจัดทรงฮืมมมมม ใส่กระดูกหลังหู ไม่เท่าไร ตอนตัดปีกนี่ดิ ยาชามันเริ่มไม่มีละ

โอ้ยยยยยย จากพูดมากก็เงียบกริบ

อาจารย์แพทถามเนี่ยดูดไขมันเหนียงด้วยก็ดีนะ เราก็เริ่มไม่อยากพูดละ ก็ เอิ่ม..ค่ะ ได้ค่ะ

ตอนดูดนี่นะ มันชา รู้สึกว่ามีสายอะไรสอดเข้าไป เสียงเหมือนกำลังทำฟัน

ดังเหมือนขูดหินปูน ล้วก็รู้สูกอุ่นๆ เจ็บนะแต่ทนได้ ทุกอย่างเสร็จเรียบร้อย มีแต่คนบอก ขนาดพึ่งใส่นะยังสวยเลย

ก่อนเข้าผ่าตัด

ก่อนเข้าผ่าตัด

หลังทำเสร็จทันที

หลังทำเสร็จทันที

วันที่1ทำถ้าจะบวมนะ แต่ไม่เลยค่ะ อาจจะมีแดงตรงปลายจมูก

วันที่1ทำถ้าจะบวมนะ แต่ไม่เลยค่ะ อาจจะมีแดงตรงปลายจมูก

ขอข้ามไปถอดเฝือกเลย

ขอข้ามไปถอดเฝือกเลย

ประมาณ 7 วัน หลังถอดเฝือก

ประมาณ 7 วัน หลังถอดเฝือก

14วันละจ้าทุกโคนนน

14วันละจ้าทุกโคนนน

อีก 2 วัน ฉันจะคบ 1เดือน

อีก 2 วัน ฉันจะคบ 1เดือน
โพสต์ 2017-2-18 10:38:04 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทำที่ไหนค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้