ดู: 360|ตอบกลับ: 2

[เสริมหน้าอก] อัพนม 1 เดือน #หมอชาติชาย ABSOLUTE BEAUTY CLINIC ยุ่งยากมากมาย อะไรปานนั้น!!!

[คัดลอกลิงก์]
สวัดดจ้า....... เราอายุ 22 ปีจ้า  นำหนัก 48 ส่วนสูง 165 จ้า เป็นคนตัวเล็ก ๆ หน่อยค่ะ เราเลือกทำนมกับคุณหมอชาติชาย ที่คลินิกแอปโซลูปค่ะ เลือกไว้แล้ว ข้ามตอนที่เลือกคลินิกไปเลยนะค่ะ ไม่ขอเล่าจ้า  หลังจากที่เลือกคุณหมอชาติชายไว้แล้ว ก็มาขั้นตอนการปรึกษา การนัดแหละจ้า

เรามีข้อมูลคลินิกในมืออยู่แล้วค่ะ เพราะศึกษามาระยะหนึ่ง แอดไลน์ไปหาเซลล์ค่ะ ปรึกษาเรื่องต่าง ๆ ก่อนอื่นก็การจองคิวก่อนเลยค่ะ เพราะว่าตัวเราพร้อมและจ้า  ...... ทางเซลล์ให้โอนเงินเข้าไปจองคิวผ่าตัด 10,000 จ้า ( โอนเงินเข้าบัญชีคลินิกโดยตรงค่ะ) หลังจากนั้น ก็มาขั้นตอนการเตรียมตัวจ้า....

การตรวจสุขภาพ ( เราเลือกที่จะตรวจสุขภาพ กับโรงพยาบาลใกล้บ้านค่ะ) ทางเซลล์จะมีข้อมูลให้ตามนี้ค่ะ

ตรวจสุขภาพก่อนเสริมหน้าอก หมอชาติชาย.jpg.jpg
-        CBC
-        HIV
-        X-RAY ปอด (ใช้แผ่นฟิมส์ แลผลการอ่าน)
-        ตรวจการตั้งครรภ์
ใบรับรองผลการตรวจ .......................งงง  ผลการตรวจทุกอย่างของเราผ่านจ้า.... แจ้งผลตรวจกับเซลล์ แล้วก็เอาผลการตรวจเข้าไปอีกทีวันที่มีนัดผ่าตัดจ๊ะ

เรานัดผ่าตัดหลังจากที่จองคิว ตรวจสุขภาพเรียบร้อยแล้ว 2 อาทิตย์จ้า  เราผ่าตัดเมื่อวันที่ 16 มกราคม 2560 จ้า เวลานัดที่คลินิก 14:00 น.ค่ะ  ทางเซลล์นัดให้เราไปถึงคลินิก 12:00 ค่ะ

เอ่อ การเตรียมตัวก่อนการผ่าตัดนะค่ะ ตามนี้จ้าที่สำคัญ ๆ ที่เซลล์ย้ำตลอด
-        งดน้ำอาหารก่อน 6-8 ชั่วโมง ขอขั้นต่ำ 6 ชั่วโมง ห้ามเม้แต่น้ำค่ะ
-        ผลตรวจสุขภาพห้ามลืม ลืมหมอไม่ผ่าให้นะจ๊ะ
-        เสื้อผ้าที่ใส่ไป ขอให้สบาย ๆ ไม่ใส่เสื้อผ้ารัดรูป ไม่ใส่ส้นสูง ไม่กางเกงยีนขาดรัดรูป
-        ถ้าทาเล็บให้ล้างเล็บให้สะอาด ทาสีให้ล้างออกก่อน
-        ใส่คอนเทคเลน ให้เตรียมกล่องไปถอดออกด้วย
-        ใส่วัสดุเทียมในปากให้แจ้งก่อนผ่าตัดด้วย
-        ให้มีคนไปรับกลับบ้านด้วย ( ทิ้งเบอร์ติดต่อญาติไว้ก่อนเข้าผ่าตัด)
-        ให้หยุดยา อาหารเสริมที่มีส่วนทำให้เลือดไหลเวียน หรือยาที่ช่วยในการสลายลิ้มเลือดก่อน 2 สัปดาห์

เจ้าของ| โพสต์ 2017-2-17 10:34:48 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทุกอย่างที่ว่ามาเราเตรียมตัวอย่างดีค่ะ ไม่ให้ขาดตกบกพร่อง คริๆ เดี๋ยวหมอไม่ทำให้ เสียเวลาไปอีกค่ะ
มาถึงวันผ่าตัด ถึงคลินิกค่ะ  คร่าวๆ ตามนี้นะค่ะ
-        แจ้งว่ามีนัดเสริมหน้าอก 14:00 น.
-        ให้ประวัติกับทางคลินิก..... ทางคลินิกขอบัตรประชาชนไปเพื่อถ่ายเอกสารค่ะ
-        ให้ผลตรวจสุขภาพกับพยาบาลที่มาดูแลเราค่ะ
-        ทางพยาบาลซักประวัติ เพื่อเตรียมตัวก่อนผ่าตัดค่ะ ตามรูปนี้เลยนะค่ะ เราถ่ายรูปมาค่ะ.......

-        เซนต์เอกสารยินยอมการผ่าตัด รับทราบผลเสี่ยงต่าง ๆ ในการผ่าตัดครั้งนี้ค่ะ
-        เปลี่ยนชุดเพื่อรอพบคุณหมอค่ะ
-        13:00 ตรง ขึ้นพบคุณหมอก่อนผ่าตัดจ้า
-        พบคุณหมอเสร็จ คุยรายละเอียดขนาดได้ตามที่เราต้องการค่ะ แผลผ่าตัดได้ตามที่เราต้องการ คุณหมอวาดรูปหน้าอก และถ่ายรูปก่อนทำค่ะ ( เอ่อก่อนที่จะวาดรูปหน้าอก ถ่ายรูปไปแล้วรอบนึงนะค่ะ หลังวาดแล้วถ่ายอีกรอบค่ะ )

เสร็จจากตรงนี้ก็..... จะมีเซลล์ตามขึ้นไปเก็บเงิน ก่อนที่เราจะขึ้นห้องผ่าตัดค่ะ เขาจะเก็บเงินเราหลังจากที่เราตกลงเรื่องขนาด คุยกับคุณหมอเรียบร้อยแล้วค่ะ ให้เราได้พบคุณหมอก่อนค่ะ......

มาถึงในห้องผ่าตัดนะค่ะ ทางคุณหมอดมยาจะสอบถามประวัติเราอีกครั้งค่ะ ชื่อ สกุล ประวัติการดมยา ประวัติการแพ้ยาอาหาร  ตรวจเชคในช่องปาก ( น่าจะดูพันปลอม 5555 )  และที่หมอย้ำ ๆ อีกคือ เคยมีญาติๆ คนในครอบครัวดมยาสลบไหม เคยแพ้ยาตัวไหน หรือมีอาการอะไรผิดปกติหลังจากดมยาสลบหรือไม่ ( คือเราไม่ทราบนะค่ะ แต่เท่าที่รู้มาไม่มี)

หลังจากนั้นทางพยาบาลก็ให้น้ำเกลือเราค่ะ มีตัววัดออกซิเจนมานีบที่นิ้ว มีที่วัดความดันมาพันที่แขนไว้ค่ะ  หลังจากนั้นทางคุณหมอดมยาแจ้งว่า ขอฉีดยาฆ่าเชื้อ แก้อักเสบ ลดบวม.... เข้าทางเส้นเลือดค่ะ แล้วก็บอกว่าจะฉีดยาคลายกล้ามเนื้อให้ จะค่อย ๆ ง่วง และหลับไป ..............  หลังจากนั้น หลับจ้า  ..........................................
...................ตื่นมาอีกทีอยู่ห้องพักฟื้นแล้วจ้า

อาการหลังจากที่ตื่นแล้ว จะมึน ๆ ค่ะ ไม่รู้สึกเจ็บอะไรนะค่ะ อาการแบบว่าเหมือนเราเมาเหล้าอ่ะค่ะ มึนมาก  ขอนอนต่ออีกแปบ .... พอนอนได้เต็มตื่นแล้ว ก็กลับบ้านค่ะ  ตื่นอีกทีอีกวันและค่า .......

อาการหลังทำวันแรกนะค่ะ จะแบบว่า ตึง ๆ หนักที่หน้าอกค่ะ มีแค่นี้ค่ะ ไม่ได้ปวดมากจนทนไม่ไหวค่ะ สบายมากค่ะ

รูปหลังทำ 7 วันค่ะ

เจ้าของ| โพสต์ 2017-2-17 10:35:23 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แผลผ่าตัด 7 วันค่ะ

หลังทำ 1 เดือนจ้า

รูปก่อนทำนะค่ะ

ต้องบอกก่อนว่า พื้นฐานนมเรา ปานนมใหญ่อยู่แล้ว หมอเลยทำแผลที่ปานนมให้ได้ค่ะ  ใส่ซิลิโคน SEBBIN ขนาด 395 cc ค่ะ ซิลิโคนผิวทรายทรงกลมค่ะ  และฐานนมเราห่างพอสมควรค่ะ หลังทำคุณหมอแจ้งแล้วว่า นมเราก็จะห่างตามฐานนมเดิมค่ะ เพราะต้องใส่ซิลิโคนตามฐานนมเดิมจะได้ ไม่ผิดปกติ เวลาเราถอดเสื้อออกมาค่ะ  แต่เวาลาใส่เสื้อผ้าก้จะสวยแน่นอนค่ะ

ของเราตัดไหม 14 วันนะค่ะ เพราะทำแผลที่ปานนม คุณหมอบอกว่าขอให้แผลสนิดแน่นอนก่อนค่อยตัด
มีนัดที่คลินิก หลังทำ 3 วันคลายผ้า 7 วันเชคแผลรอบที่หนึ่ง 14 วันตัดไหมจ๊ะ และนัด 1 , 2 , 3 , 6 เดือนจ้า

รีวิวประมาณนี้นะจ้า  เพื่อน ๆ มีอะไรอยากถามเราเพิ่มเติม ก็เม้นไว้เลยจ้า อะไรที่เราพอจะตอบได้ ยินดีเลยจ้า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้