ดู: 4455|ตอบกลับ: 15
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] ช่วยด้วย!! เมื่อล้มคางแตก งานนี้เลยต้องเสริมคาง #เสริมคางเมดเมติก

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีค่ะ เพื่อนชาวดั้งโด่ง เก๋ นะคะ เป็นสามชิกใหม่ วันนี้เลยอยากจะมาเขียนรีวิวแชร์ประสบการณ์ศัลยกรรมค่ะ  
นอกจากที่เคยฉีดๆ จิ้มๆ นี่ก็ถือเป็นการศัลยกรรมครั้งแรกของเราเลยค่ะ บอกเลยว่าตื่นเต้นมากๆๆๆๆๆ

ตอนแรกไม่ได้คิดหรอกนะคะ ว่าจะทำศัลยกรรม เพราะคางเราเคยฉีดฟีลเลอร์มาแล้ว และเราว่ามันก็โอเคดี ก็เลยไม่คิดจะเสริมคางเลย จนกรทั่งมาถึงจุดเปลี่ยนนึงของเราค่ะ เรื่องมันมีอยู่ว่าเมื่อสองเดือนที่แล้ว เราไปทำจิตอาสา แจกน้ำที่สนามหลวงค่ะ แล้วอากาศมันก็ร้อน บวกกับคนเยอะด้วย เราก็เลยเป็นลม ช่วงที่ล้มอ่ะค่ะ คางมันก็กระแทกจนเป็นแผล ทีนี้คางเรา ที่เคยฉีดฟีลเลอร์มาก่อน มันก็เลยมีปัญหา ตอนทำแผลก็เลยต้องขูดฟีลเลอร์ที่คางออกด้วย สุดท้าย พอแผลหาย มันก็เลยกลายเป็นอย่างนี้แหละค่ะ

เป็นรอยบิ่นไปเลยค่ะ เพราะอีกข้างยังมีฟีลเลอร์ แต่อีกข้างที่เป็นแผลถูกขูดฟีลเลอร์ออกไปแล้วมันก็เลยไม่เท่ากัน ฮือออ TT เศร้าหนักมาก ก็เลยคิดว่าน่าจะถึงเวลาแล้วที่จะเสริมคาง จะฟีลเลอร์อีกก็กลัวมันไม่เท่ากันแล้วอ่ะค่ะ

หาข้อมูลอยู่ไม่นาน ก็ตัดสินใจเลือกทำที่เมดเมติกค่ะ เพราะเพื่อนเคยไปทำ แล้วโอเค ก็เลยแนะนำเรามา เราก็รีบจองคิวเลยค่ะ มาถึงคลินิก ก็แจ้งคุณหมอ ว่าคางเป็นแบบนี้ๆๆๆ นะ คุณหมอก็รับปากว่าจะแก้ให้สวยแน่นอน

วันแรก หลังทำเสร็จ

ห้าวันผ่านไป ตั้งใจไว้ว่าอยากหายให้ทันตรุษจีน ก็หายทันพอดีค่ะ รับทรัพย์รัวๆเลย

ตอนนี้คางทรงสวยมากค่ะ มาเสริมคางครั้งนี้ เป็นการแก้ปัญหาได้ตรงจุดเลย ทีนี้ก็ไม่กังวลแล้วค่ะ ขอบคุณคุณหมอ แล้วก็เมดเมติกมากๆ ค่ะ ที่ทำให้คางเรากลับมาสวยอีกครั้งนึง

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

เราก็มาทำคางที่เมดเมติก แก้ฟีลเลอร์ด้วย ชอบมากๆ
ทำออกมาสวยค่ะ
หน้าสวยมาก ยิ่งมาทำคางอีกยิ่งสวยปัง
หน้าสวยมากเลยค่ะพี่ หนูก็อยากทำคางเหมือนกัน ดูๆที่เมดเมติกไว้อยู่พอดีเลย ขอบคุณสำหรับรีวิวนะคะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-4-18 16:33:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ล่าสุดไปทำงานมาค่ะ ได้รูปสวยๆมาเยอะเลย
ก็เลยเอามาให้เพื่อนๆดูคางกัน
เข้าที่แล้วสวยได้อย่างใจเลย ชอบมากค่ะ โครงหน้าดูสวยกว่าเดิม
สวยกว่าตอนฉีดฟิลเลอร์ไปอีก

แถมรูปตอนสงกรานต์ด้วยอีกรูป

สวยมากเลยค่ะ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-4-18 17:34:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ขอบคุณมากค่า เขินเลย ><
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-4-18 17:34:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
mintmonobuu789 ตอบกลับเมื่อ 2017-2-18 17:43
หน้าสวยมากเลยค่ะพี่ หนูก็อยากทำคางเหมือนกัน ดูๆที่เมดเมติกไว้อยู่พอดีเลย ขอบคุณสำหรับรีวิวนะคะ

ตามมาเลยจ้า งานดีมาก
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-4-18 17:35:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Fiatty204 ตอบกลับเมื่อ 2017-2-12 17:57
เราก็มาทำคางที่เมดเมติก แก้ฟีลเลอร์ด้วย ชอบมากๆ

แอบไปดูกระทู้มาแล้ว สวยมากเช่นกันจ้า
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-4-18 17:35:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ขอบคุณค่า
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-4-18 17:35:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ZzoputozZ ตอบกลับเมื่อ 2017-2-15 17:46
หน้าสวยมาก ยิ่งมาทำคางอีกยิ่งสวยปัง

ขอบคุณค่า
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-7-29 17:49:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอนนี้โครงหน้า ทรงหน้าสวยแบบพุ่งมากเวอร์ ฟีลเลอร์เหรอ ลืมไปเลยค่ะ

เจ็บตัวเสริมคางทีเดียว ไม่ต้องไปเสี่ยงเจ็บตัวอีกหลายๆรอบ

นี่เป็นภาพคางตอนนี้ค่ะ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้