ดู: 1650|ตอบกลับ: 3
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] คางมาหน้าเปลี่ยน...รีวิวคางซิลิโคนเกาหลีเกรด พรีเมี่ยมหลังครบ 3 เดือนครับ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย onzen78 เมื่อ 2017-2-9 15:19

คางมาหน้าเปลี่ยน...รีวิวคางซิลิโคนเกาหลีเกรด พรีเมี่ยมหลังครบ 3 เดือนครับ

สวัสดีครับ วันนี้เซนอยากจะมาแบ่งปันประสบการณ์หลังเสริมคางมาครบ 3 เดือนแล้วครับ
เหตุผลที่เซนเลือกที่จะเสริมคางก็เพราะเซนเองรู้สึกว่าตัวเองคางสั้น แถมหน้าก็ยังมีแก้มป่องอีก
พอไม่มีคางแก้มก็เลยยิ่งดูชัดมากขึ้น ก็เลยทำให้รู้สึกตัวเองไม่มั่นใจเวลาถ่ายรูปออกมา
มองดูรูปตัวเองด้านข้างแล้วก็ รู้สึกว่าคางสั้น ดูงุ้มเข้าไป ทำให้ไม่มั่นใจตัวเองเลย
เป็นเหตุผลที่ทำให้เซนเริ่มสนใจการทำเสริมคางครับ

บางคนก็จะบอกเซนว่า เป็นผู้ชายเนี้ยนะ จะเสริมคาง...เสริมแล้วเดี๋ยวดูเป็นผู้หญิงหรอก
โป๊ะแตกแน่นอน เพื่อนหลายคนมักจะไซโคด้วยคำพูดนี้หลังไปปรึกษา เซนเองก็เลือกเก็บคำที่หลาย ๆ คนติกันมา แล้วเริ่มศึกษาศัลยกรรมคางด้วยตนเอง หาข้อมูลด้วยจากตนเองโดยตรง มีโทรไปสอบถามบ้างตามคลินิกต่าง ๆ
จนได้มาปรึกษากับที่มาสเตอร์พีซ คลินิกนี่เองครับ

เซนรู้จักคลินิกมาสเตอร์พีซ จากการนั่งดูรีวิวเสริมคางจากในเน็ต เพราะว่าจะหารีวิวเสริมคางของผู้ชาย แต่ก็ค่อนข้างน้อยเพราะส่วนมากจะเป็นผู้หญิงกันมากกว่า เซนดูรีวิวแล้วสนใจมากเลยตัดสินใจขอนัดคิวเข้าไปปรึกษากับทางคลินิกก่อน ใช้เวลานัดไม่นานครับ มีเจ้าหน้าที่ตอบกลับเร็วอยู่ เซนได้คิวเข้าไปปรึกษาหลังจากนั้นประมาณ 1 สัปดาห์ครับ ไม่ได้เตรียมตัวอะไรเป็นพิเศษ แต่จะมีคำถามที่คิดไว้อยู่บ้าง

ภาพคลินิกครับ ค้นมาให้ดูจาก Google

ไปถึงคลินิกก่อนเที่ยง ๆ เริ่มมีคนมานั่งรอกันบ้างแล้ว นอกเรื่องนิดนึง คลินิกแต่งสวยดี เน้นโทนสีเขียวกับสีไม้ แอบชอบจนอยากเก็บเอาไปแต่งเป็นห้องนอนเลยครับ กลับมาต่อ เซนไปถึงมีพี่เจ้าหน้าที่มาต้อนรับ เซนก็แจ้งไปว่านัดคิวมาแล้วครับ รอคิวไม่นานก็ได้เข้าพบกับคุณหมอต้นครับ คุณหมอถามความต้องการของเราก่อนครับ แล้วก็ประเมินจากรูปคางของเรา ว่าควรจะเสริมคางออกมาในประมาณไหน

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-2-9 15:17:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย onzen78 เมื่อ 2017-2-9 15:19

คุณหมอบอกว่าคางเซนจริง ๆ แล้วมี แต่ลักษณะจะค่อนข้างงุ้มเข้าไปทำให้ดูเหมือนว่าไม่มีคาง
ถ้าเสริมคางออกมาแล้ว จะดูมีคางมากขึ้น แต่จะไม่ทำให้หน้ายาวขึ้นมากจนเกินไปครับ คางของเซนที่คุณหมอจะเสริมเป็นซิลิโคนเกาหลี เกรด Premium คุณหมอจะเสริมคางให้ทรงเกาหลี โดยไม่ต้องบินไปเสริมคางไกลถึงเกาหลีเลย คุณหมอมีรูปให้ดูเพิ่มเติม ทำให้เซนรู้สึกมั่นใจเพราะได้เห็นผลงานที่คลินิกอีกเยอะมาก หลังจากปรึกษาคุณหมอเสร็จ เซนก็แจ้งพี่เจ้าหน้าที่เพื่อนัดคิววันทำครับ ได้คิวทำหลังจากนั้นไม่นานเลยประมาณ 2 สัปดาห์ครับ

ถึงวันทำเซนนั่ง BTS มาลงสถานีสยาม แล้วเดินต่อมาที่คลินิกไม่ไกลเลยจากสถานี เข้ามาถึงมีพนักงานมาต้อนรับเซนเหมือนครั้งแรก แจ้งเจ้าหน้าที่ประสานงานรอคิวสักพัก พี่พนักงานก็พาไปเปลี่ยนเสื้อเพื่อรอเข้าห้องผ่าตัดครับ มีห้องให้ทำความสะอาดใบหน้าก่อนผ่าตัดด้วยครับ คุณหมอมีชวนคุยบ้าง น่าจะรู้ว่าเซนตื่นเต้น ทั้งคุณหมอและ พี่ ๆ ทางหน้าร้านให้คำแนะนำที่ดีมาก ขอชมการบริการเลย เซนเองกังวลเรื่องความเจ็บระหว่างทำ คุณหมอก็จะคอยบอกตลอดครับว่าไม่ต้องกลัว ออกมาดูดีแน่นอน (บอกไม่ต้องกลัวนี่เฉยๆครับ แต่ดูดีแน่นอนนี่ฮึดสู้เลย 5555 )

รู้สึกเลยว่าคุณหมอบรรจงค่อย ๆ ทำแบบละเอียดสุด ๆ จนสุดท้ายเป็นอันเสร็จ แน่นอนว่าหลายคนกลัวเจ็บหลังจากที่ศัลยกรรม แต่ขอบอกว่าแทบจะไม่รู้สึกเจ็บเลย หลังทำเสร็จพี่เจ้าหน้าที่ในบางคนอาจมีอาการเจ็บปวด บริเวณแผล หรืออาจมีอาการชาบ้าง แต่ไม่ต้องกังวลเลย เป็นเรื่องปกติครับ สรุปโดยรวมเซนพอใจคางตัวเองมากครับ

วันที่ 1 หลังทำครับ มีเจ็บบ้าง แต่นิดเดียวเองจริง ๆ แทบไม่บวมเลย มีรอยช้ำนิดหน่อย

วันที่ 5 หลังทำครับ ถอดเฝือกคางแล้วเรียบร้อย ยังมีร้อยช้ำอยู่นิดหน่อย

ครบ 1 สัปดาห์แล้วเรียบร้อยครับ เริ่มเข้าที่ดีขึ้นแล้ว เพื่อน ๆ เริ่มทักแล้วว่าดี
บางคนก็มาถามว่าไปเสริมคางที่ไหน คนสนใจเยอะเลย

ครบ 1 เดือนแล้วครับ รอยเช้า บวม หายไปหมดแล้ว รู้สึกพอใจกับคางตัวเองมาก

สำหรับใครคนไหนที่สนใจเสริมคาง หลังอ่านจบมีคำถามสามารถถามเซนผ่านกระทู้นี้ได้เลยครับ
หรือ สามารถติดต่อไปทางแฟนเพจของ Masterpiece clinic By Dr.sae รับรอบว่าไม่ผิดหวังครับ

ดูดีขึ้นมากเลยอ่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้