ดู: 2817|ตอบกลับ: 3

[เสริมจมูก] ดั้งแหมบขนาดนี้ยังเสริมจมูกได้เลยค่ะดี๊ดี

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย seeseeemail เมื่อ 2017-2-8 15:25

เราเคยหาข้อมูลเกี่ยวกับการเสริมจมูก เห็นหลายคนบอกว่าถ้าเนื้อน้อยมากๆ
จะเสริมจมูกไม่ได้ เราก็คิดว่าเป็นหนึ่งในคนที่เนื้อน้อยเหมือนกัน เพราะอะไรน่ะหรอ
เพราะดั้งเราแหมบมากกกกก

มาดูรูปกันก่อนจ้า

เห็นมั้ยยยยย ดั้งเราแหมบมาก จมูกเล็กมาก เพื่อนก็ทักบ่อยๆ
ว่าหน้าแกรก็สวยนะเสียอย่างเดียวจมูกแบน หรือไม่ก็บอกว่าถ้าแกรไปเสริมจมูกอีกหน่อยก็ดูดีและ
เราก็เฮ้ยขนาดนั้นเลยอ่อ แล้วก็เริ่มสนใจที่จะเสริมจมูกค่ะ
นั่งหาข้อมูลเยอะมาก ทั้งการดูแลก่อนเสริมหลังเสริมจมูก เสริมแบบไหนทรงไหนถึงจะดี
รวมถึงคลินิกไหนน่าสนใจด้วย เราหาดูเยอะมากหาดูจนมึนเลย ก็ได้เป็นตัวเลือกอยู่ 3 คลินิกที่น่าสนใจคือ
ลอลักษณ์ เมโกะ แล้วก็ มาสเตอร์พีซ ในความคิดเห็นของเรา เราว่า

เมโกะ
เสริมจมูก กับหมอมนัส ที่จตุจักร ราคา 25,000

เลอร์ลักษณ์
เสริมจมูกทรง I-Dol Nose เกรดพรีเมี่ยม กับหมอกิติศักดิ์  ราคา 35,900

มาสเตอร์พีซ
เสริมจมูกซิลิโคนเกาหลีพรีเมี่ยม กับหมอต้นชนกร ราคา 22,000

นั่งคิดไปสามตลบ ของเมโกะก็สวย เลอลักษณ์ก็ดี มาสเตอร์พีซก็แซบ แต่ต้องตัดเลอร์ลักษณ์ออกเพราะอยู่ไกลไป
เหลือเมโกะ กับมาสเตอร์พีซ เรื่องเดินทางก็สะดวกทั้งคู่ ส่วนราคามาสเตอร์พีซถูกกว่านิดหน่อย นั่งคิดอยู่นานค่ะ
เลยไปปรึกษากับเพื่อนว่าเสริมที่ไหนดี ถามอยู่ประมาณ 5 คนได้ สรุปผลก็ชี้เป้ามาที่มาสเตอร์พีซค่ะ
เพราะราคาไม่แรง แถมได้ข่าวว่าคุณหมอเป็นมือโปรจากเลอลักษณ์มาก่อนด้วย
ได้ที่แล้วเราก็โทรไปจองคิวค่ะ ที่นี่เค้าให้เข้าไปปรึกษาก่อนถึงจะได้คิวทำจมูกค่ะ
ก็โอเคนะปรึกษาฟรีแล้วค่อยตัดสินใจทีหลังก็ได้ เราเห็นบางที่ต้องจ่ายค่าปรึกษาก่อนอย่างต่ำก็ 500 แล้ว
แลดูมัดมือชกมากกก ไม่ปลื้มเลย เราก็เลยตกลงนัดปรึกษากับที่มาสเตอร์พีซไปค่ะ

เจ้าของ| โพสต์ 2017-2-8 15:22:59 | ดูโพสต์ทั้งหมด

หลังจากเข้าไปปรึกษาคุณหมอแล้วก็ต้องบอกว่าประทับใจในระดับนึงค่ะ

เพราะคุณหมอค่อนข้างพูดตรงดีค่ะ เค้าว่าเราเป็นคนจมูกแบนมากก็จริง แต่มีเนื้อจมูกพอสมควร
(ผิดกับที่เราเคยคิดว่าเนื้อน้อยเลย) ถ้าทำออกมาจะไม่ได้ดูโด่งมากนะ แต่หน้าจะดูคมขึ้นสวยขึ้นแน่นอน
พอปรึกษาเสร็จพนง.ก็ดูแลดีอยู่ ตอนแรกเราว่าจะกลับไปคิดก่อนแล้วค่อยมัดจำ แต่พอเจอแบบนี้ก็รู้สึกถูกชะตาดีค่ะ
ก็ตกลงเสริมจมูกเลย รอไปประมาณสองอาทิตย์เลยค่ะ

ถึงวันนัดเรามาก่อนเวลาเกือบสองชั่วโมง พนง.เลยให้เราไปเดินเล่นก่อน
ถึงเวลาจะโทรหา เราก็เดินช้อปปิ้งกับเพื่อนเลยเพลินๆ พนง.โทรมาอีกทีเลยเวลานัดไปตั้งครึ่งชั่วโมง

แต่พนง.เค้าก็ขอโทษขอโพยอยู่พักใหญ่ เพราะหมอติดเคสก่อนหน้าเลยทำให้เวลาเคลื่อน เราก็โอเคไม่เป็นไร เค้าขอโทษแล้ว
เราควรให้อภัยซิเนาะ ถึงคลินิกพนง.รีบพาเราไปเปลี่ยนเสื้อผ้าและล้างเครื่องสำอาง

แล้วก็พาเข้าห้องผ่าตัด เราก็นอนรอที่เตียง พยาบาลก็มาเปิดเพลงให้เราฟัง แล้วก็คลีนหน้าให้เราอีกรอบนึง
พอคุณหมอมาก็ถามเราเป็นยังไงบ้างชวนคุยนิดหน่อย ถามว่าเราตื่นเต้นมั้ย เราก็บอกว่าพอไหว
คุณหมอก็พูดว่างั้นเดี๋ยวหมอฉีดยาชานิดนึงนะด้วยความที่เราไม่เคยทำอะไรกับร่างกายเลย
ทำให้เกร็งมากจนพยาบาลบอกว่าทำตัวสบายๆ นะคะ ไม่ต้องเกร็ง ฉีดยาชาเสร็จ
คุณหมอก็ใช้เครื่องอะไรไม่รู้มาถ่างจมูกเราค่ะ ความรู้สึกตอนนั้นมันชาไปหมด
พอคุณหมอทำเสร็จเอาจมูกมาให้ดูมันเป็นอะไรที่แบบ เฮ้ยนี่คนหรืออวตาร เกือบร้องไห้แล้ว
แต่ตุณหมอก็บอกกับเราก่อนว่ามันเป็นอาการบวมเฉยๆ ถ้าผ่านไปซักพักก็จะหายบวมเอง
เลยใจชื้นมานิดนึง มาดูจมูกหลังเสริมแล้วของเรากันจ้า

เห็นมั้ยว่าจมูกวันแรกเราบวมมากสันเกือบเท่ากับหน้าผากแหนะ แต่พอ 7 วันก็ยุบลงมาเยอะค่ะ
ดีใจมากเพราะตอนแรกกลัวไม่ยุบ พอครบ 1 เดือนก็ไปติดตามผลกับคุณหมอค่ะ
รู้สึกปลายจมูกดูเรียวยาวขึ้น มีแต่คนทักว่าหน้าสวยดูดีขึ้นนะ เราก็ปลื้มนะถึงจมูกจะไม่ได้โด่งเหมือนสาวฝรั่ง
แค่ไม่โด่งแบบอวตารก็พอใจแล้วค่ะ ตอนนี้เราทำมาได้ 2 เดือนแล้วรู้สึกว่าซิลิโคนรัดเข้าจมูกมากขึ้น
หลังจากอยู่กับจมูกน้อยๆ มายี่สิบกว่าปี ในที่สุดก็ได้มีจมูกใหม่ๆ จมูกโด่งๆ กับเค้าซักที น้ำตาไหล  
ยังไงเดียวอีก 6 เดือนเรามารีวิวให้ดูใหม่นะคะ ว่าจมูกจะเป็นยังไงเพราะเค้าว่ากันว่า 6 เดือน
จมูกถึงจะเข้าที่ของจริง เราก็ขอจบการรีวิวเท่านี้ค่ะ บ๊ายบายค่ะ
โพสต์ 2018-2-28 13:54:09 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เสริมจมูกแล้วหน้าดูเล็กลงนะ
โพสต์ 2018-3-13 11:19:27 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หน้าดูมีมิติขึ้นมากๆเลย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้