ดู: 1344|ตอบกลับ: 2

[ศัลยกรรมเกาหลี] รีวิวเสริมจมูกกับตา2ชั้นที่เกาหลี

[คัดลอกลิงก์]
รีวิวทำตา2ชั้นกับเสริมจมูกที่เกาหลีค่ะ
สวัสดีค่า ตรุษจีนที่ผ่านมาเป็นยังไงกันบ้างคะ? มีใครได้แต๊ะเอียกันมั่ง? 555 เข้าเรื่องดีกว่า วันนี้เราจะมารีวิวตาสองชั้นแล้วก็จมูกที่เราได้ไปทำมาจากโรงพยาบาลศัลยกรรมวิวที่เกาหลีให้เพื่อนๆได้อ่านกันนะคะ จริงๆต้องขอเกริ่นก่อนว่า เราได้ยินหลายๆคนบอกมาค่ะว่าหน้าตาเราค่อนข้างดีอยู่แล้ว ไม่ต้องทำศัลยกรรมก็ได้ แต่เราก็มีความกระตือรือร้นที่อยากจะทำศัลยกรรมมาตลอดค่ะ เพราะรู้สึกว่าจมูกเรามันค่อนข้างใหญ่ไปหน่อยแล้วส่วนปลายก็ค่อนข้างงุ้มค่ะ จริงๆรูปตาของเราก็ค่อนข้างโตแล้วก็เรียวยาวนะคะ แต่เราอยากให้เห็นชั้นตามากกว่านี้ค่ะ เลยตัดสินใจที่จะไปทำตาสองชั้นแล้วก็ทำจมูกค่ะ

อันนี้รูปก่อนเสริมจมูกและทำตานะคะ

1สัปดาห์หลังจากผ่าตัด
หลังจากที่ผ่าตัดมาแล้ว เราต้องใส่เฝือกแล้วก็ผ้าก๊อซหลังจากที่เสริมจมูก เลยทำให้รู้สึกไม่ค่อยสบายเท่าไหร่ แถมยังไม่สามารถสระผมได้เองอีก ก็เลยต้องคอยรบกวนให้คุณแม่สระให้ค่ะ พอเข้าสัปดาห์ที่ 2 เราก็ได้เอาเฝือกแล้วก็ผ้าก๊อซออกทำให้รู้สึกสบายที่หน้าขึ้นเยอะเลยค่ะ แต่ที่ตาเราช้ำแล้วก็บวมมาก ทำให้เรากังวลมากเลยค่ะ

3สัปดาห์หลังจากผ่าตัด
เราได้ยินมาว่าถ้าเดินเยอะๆจะทำให้หน้าหายช้ำและหายบวมไว เราเลยเดินเยอะๆทั้งวันเลยค่ะ ในรูปนี่คือเราทาแค่ครีมกันแดด เห็นได้ชัดเลยใช่มั้ยคะว่าหายช้ำไปเยอะมากเลย ตอนนี้เริ่มรู้สึกถึงความเป็นธรรมชาติที่เพิ่มขึ้นแล้วค่ะ

1เดือนต่อมา
เราเริ่มไปมหาวิทยาลัยเพราะตอนนี้เปิดภาคเรียนใหม่แล้วค่ะ เพื่อนๆทุกคนก็ดูจะตื่นเต้นไปกับเราหมดเลยแถมยังบอกว่าสวยขึ้นมาก 5555 สำหรับตาของเรามันดูใหญ่ ขึ้นแล้วก็มีชั้นตาอย่างเห็นได้ชัดค่ะ ส่วนจมูกก็ดูโด่งและเป็นรูปทรงมากขึ้น หลังๆนี่เราเริ่มได้ยินเยอะขึ้นเรื่อยๆค่ะ ว่าหน้าตาเราเหมือนพวกดารา 55555

2เดือนต่อมา
ตอนนี้ไม่ว่าเราจะไปที่ไหนก็มักจะได้ยินตลอดเลยค่ะว่าเราสวยขึ้น ถ้าพูดแบบนี้อาจจะดูอวดไปหน่อย แต่ที่มหาลัยเค้าเรียกเราว่าเจ้าหญิงค่ะ 5555 ก่อนที่เราจะศัลยกรรม เราใส่แต่เสื้อผ้าธรรมดาๆอย่างพวกเสื้อเชิ๊ตอะไรพวกนี้ แต่พอเราเสริมจมูกและทำตาสองชั้นแล้ว เราก็เริ่มสนใจเรื่องแฟชั่นการแต่งตัวมากขึ้น เพื่อนๆนี่ชมกันใหญ่เลยค่ะ

อันนี้เป็นรูปก่อนทำ-หลังทำของเราแบบใกล้ๆนะคะ

โพสต์ 2017-1-31 14:33:44 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยมากค่ะ ดูธรรมชาติมากเลย. แต่มีการเปลี่ยนแปลงในทางที่ดีมาก ทำที่ไหนค่ะ ค่าเสียหายเท่าไหร่จ๊ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-1-31 16:26:51 | ดูโพสต์ทั้งหมด
bent_cha ตอบกลับเมื่อ 2017-1-31 14:33
สวยมากค่ะ ดูธรรมชาติมากเลย. แต่มีการเปลี่ยนแปลงในทางที่ดีมาก ทำที่ไหนค่ะ ค่าเสียหายเท่าไหร่จ๊ะ

ทำที โรงพยาบาลวิวค่ะ View plastic surgery ค่า ค่าเสียหายรบกวนหลังไมค์นะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้