ดู: 1081|ตอบกลับ: 0

[เสริมคาง] ประสบการณ์เสริมคางฝีมือคุณหมอทนงศักดิ์โรงพยาบาลเอเซียคอสเมติกค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
ประสบการณ์การเสริมคางที่โรงพยาบาลเอเชียคอสเมติกค่ะ หลังจากหารีวิวเสริมคางอยู่หลายที่ พอดีเราอยากได้แบบเป็นธรรมชาติค่ะ หลายๆที่ที่ดูคือมันแหลมๆยังไงไม่รู้ ก่อนทำเราก็ปรึกษาคุณหมอก่อนนะคะ ขอแบบมีคางมาหน่อยไม่ดูแหลม คุณหมอบอกว่าได้ เราก็จองคิวทำเลยค่ะ พอถึงวันทำไปถึงโรงพยาบาลประมาณ11โมงค่ะ เข้าไปเจ้าหน้าที่ก็พาเราไปเตรียมตัวผ่าตัด เพราะเรามีปรึกษาไว้ก่อนแล้ว ก่อนทำก็จะมีเปลี่ยนรองเท้าคะ ทางโรงพยาบาลจะมีให้เก็บรองเท้าเราไว้ในล็อกเกอร์ แล้วก็มีเปลี่ยนเสื้อผ้าค่ะ แนะนำเพื่อนๆใส่เสื้อแบบมีกระดุมนะคะ เวลาถอดจะได้สะดวกค่ะ หลังจากนั้นก็ล้างหน้าเก็บผมค่ะ แล้วก็นั่งรอ เจ้าหน้าที่ก็มานั่งเป็นเพื่อน เพราะโซนห้องผ่าตัดญาติจะเข้าไม่ได้ค่ะ ระหว่างรอเราก็มองไปรอบๆโรงพยาบาลสะอาดมาก พื้นใส จนคุณหมอมาก็เข้าห้องผ่าตัดค่ะ เข้าไปคุณหมอก็จะฉีดยาชาเฉพาะจุดให้ เจ็บนิดหน่อยค่ะเหมือนผ่าฟันครุด ระหว่างทำไม่รู้สึกเจ็บเลย พอทำเสร็จรู้สึกแปลกๆดี เพราะมันมีพลาสเตอ์เกาะอยู่ตรงคาง รู้สึกตึงๆ หลังจากรับยาแล้วก็กลับบ้าน นอนหมอนสูง ประคบเย็นค่ะ ทานยาตามหมอสั้ง ลืมบอกไปเราทำแผลในปากนะคะช่วงแรกๆก็ทานข้าวต้มโจ๊ก บ้วนปากด้วยน้ำเกลือค่ะ ประมาณอาทิตย์นึงอาการบวมมันก็ยุบลงบ้างแล้วค่ะ นัดตรวจตอน2อาทิตย์เราก็เข้าไปตรวจ แผลเราปกติดี แล้วก็มีตรวจอีกที 1เดือนค่ะ อาการบวมมันก็หายหมดแล้ว เข้ารูปเข้าทรงแล้วค่ะตอนนี้
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้