ดู: 19145|ตอบกลับ: 49
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เหลาคาง/ตัดกราม] ไปตัดกรามมาแล้วกับหมอจุฑา

[คัดลอกลิงก์]
เราเพิ่งไปตัดกรามมากับหมอจุฑา ทำมาได้สองวันแล้ว  ตอนนี้ยังบวมอยู่เลย  แต่ไม่ปวดแผลเลย คุณหมอมือนิ่งมากๆ ตัดกรามไม่ได้น่ากลัวอย่างที่คิดนะคะ  แต่คุณต้องเลือกหมอที่ดีๆหน่อย  งานจะได้อกมาอย่างที่ต้องการ
เราเข้าห้องผ่าตัดประมาณตีสาม ทำเสร็จตอนหกโมงเช้า จากนั้นพี่พยาบาลก็พาเรามาที่ห้องสังเกตุการณ์ต่อ  เราได้ยินพี่พยาบาลเรียกชื่อเราตอนแปดโมงเช้า เราก็ลืมตา พอตื่นขึ้นมาสักพักก็อ๊วกอกมาเป็นน้ำ พี่พยาบาลบอกว่าเป็นมาจากยาสลบที่ให้ตอนผ่าตัด  จะเป็นอย่างนี้เกือบทุกราย ไมต้องตกใจ  ถ้าใครคิดจะทำเราว่าทำไปเถอะไม่น่ากลัวสักนิด  ส่วนตัวเราอยากนำให้ทำกับหมอจุฑานะ  เราไม่ใช่หน้าม้านะ  แต่เราทำออกมาแล้วมันไม่ปวดเลย เห็นคนอื่นบอกว่ามันทรมาณ  เราว่าไม่จริงง่ะ  ค่าทำก็สมเหตุสมราคา ไม่แพงมาก(45,000) เอง ถือว่าเหมาะสม ส่วนตัวเราเชียร์ให้ทำกับหมอท่านนีนะ  อีกอย่างคุณหมอก็ใจดีด้วยนะ  พี่พยาบาลก็ดูแลเราดีมากมาก ห้องพักก็อยู่ในระดับมาตราฐานสะอาดดี    ศัลยกรรมไม่ได้น่ากลัวอย่างที่คิด ที่เรานำมาแชร์วันนี้เพราะอยากเป็นกำลังใจให้กับคนที่อยากทำ  ยินดีให้คำแนะนำ  ก็ดพสมาคุยกันก่อนได้นะ  เรายินดีตอบทุกคำถามไว้จะลงรูปให้ดูเป็นหลักฐาน

แสดงความคิดเห็น

เป็นกำลังใจให้คับ ผมเป็นคนหนึ่งที่จะตัดกราม กำลังหาข้อมูลอยู่ครับ  โพสต์ 2011-11-5 01:20
ต้นฉบับโพสต์โดย mookmunin เมื่อ 2011-5-20 21:35
น่าสนอ่ะ  ตอนนี้กำลังคิดว่าจะตัดกรามอยู่ค่ะ
แอบเข้า ...

ติดต่อทางนี้สะดวกสุดครับ
http://www.facebook.com/tongsukh.t
ต้นฉบับโพสต์โดย kimminhee เมื่อ 2011-6-1 21:54
เราอยากตัดหน้าให้สั้นลงอ่ะค่ะ เพราะเราหน้ายาวอ่ะ รู ...

ลดคางและตกแต่งใหม่ได้ครับ เอาให้เรียวไปเลย
อยากเ็นรูปจังคับ
เปงกำลังใจให้หายไวๆนะคับ..............
เราอยากตัดหน้าให้สั้นลงอ่ะค่ะ เพราะเราหน้ายาวอ่ะ รู้สึกว่าเค้าจะเรียกวิธีนี้ว่า Lefort Osteotomy อ่ะค่ะ
เห็นหมอเกาหลีแล้วฝีมือฉมังมากอ่ะ เปลี่ยนจากคนหน้ายาวให้สมส่วนขึ้นสวยมากเลย
ไม่รู้ว่าหมอที่เมืองไทยเรามีทำมั่งมั้ยอ่ะ
อยากทำมั่งจัง
ขอข้อมุลจากคนที่ทำแล้วด้วยค่ะ
น่าสนอ่ะ  ตอนนี้กำลังคิดว่าจะตัดกรามอยู่ค่ะ
แอบเข้ามาหาข้อมูล
หมออยู่ที่ไหนค๊ะ  แร้วจาติดต่อไงหว่า
อยากเห็นรูปจังเยยยยยย
หายไวไวนะคะ
อยากไปทำมั่งจัง (ทำแล้วทำอีก )
อยากเห็นรีวิวค่ะ  เชียร์ๆๆ
อยากดูรีวิวอ่ะค่ะ
อยากทำเหมือนกันค่ะ ติดตรงเงิน ๕๕ อยากดูรีวิวอีกค่ะ
หน้าเหลี่ยมเพราะเป็นคนอีสานอยากตัดจังเลย
ตัดกรามหมอจุฑา ทำที่โรงพยาบาลหรือคลีนิกอ่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย joy4season เมื่อ 2011-1-28 21:13
คุณbeauty9  งั้นเรามาแข่งกันมั๊ย ว่าหน้าตาใครจะไม่มีดี ...

ก๊ากกก คุณ joy นี่ฮามากคะ แต่ว่าไปแล้วสงสัยเราอยู่สำนักเดียวกันแน่เลยคือต้องทำหลายอย่าง ฮ่าๆๆๆ เราอยากใบหน้าเรียวและขาเล็ก ฮ่าๆๆๆ อันหลังนี้ดูแล้วท่าจะทำทำยากเฮะ......
เข้าไปดูในเวปหมอจุฑา ตัดกราม 45000 ลดโหนกตั้งแต่ 30,000 - 60,000 ... แพงมาก
ต้นฉบับโพสต์โดย Beauty9 เมื่อ 2010-9-14 11:58
ตั้งใจจะทำกับหมอจุฑาเหมือนกันคะ เราอยากทำมากๆๆ แต่เ ...

คุณbeauty9  งั้นเรามาแข่งกันมั๊ย ว่าหน้าตาใครจะไม่มีดีกว่ากัน  เราว่าเป็นเรามากกว่านะ ... ต้องทำหลายอย่างเลยล๊ะ อยากทำให้หน้าเรียวเหมือนปอย ตรีชฎาจังเลยอ่ะ
เราอยากกรอโหนกแก้มอ่ะ หมอจุฑาทำเท่าไหร่คร่ะ
รอดูผลงานคับ..สู้ๆ
รอ..ยล""รูปนร้าคร้า
หายไวๆๆนร้าคร้า
อยากเห็นรูปก่อนทำและหลังทำจังเลยครับ ช่วยเอามาโพสเป็นวิทยาทานหย่อยซิครับ
อยากทำบ้างจัง
แต่ต้องเก็บตังค์ก่อน=.="
อยากเห็นจัง.....แต่ต้องรอเก็บเงินก่อน....

พักฟิ้นนานไหมค่ะ

สวยแล้วมาแบ่กานดูด้วยนะค่ะ....
คลีนิกอยู๋ก่อนถึงช้างสามเศียรปะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้