ดู: 1445|ตอบกลับ: 0

[ดูแลผิว] รีวิว 3 สกินแคร์กู้ชีพสำหรับสาวผิวมันขั้นวิกฤต

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่า ช่วงนี้ว่าง ๆ เลยนึกสนุกจับ skincare ที่มีอยู่มารีวิวเปรียบเทียบให้ทุกคนได้เห็นกันสักหน่อยว่าตัวไหนนะที่เป็นเลิศด้านการฟื้นฟูให้ความกระจ่างใสแก่ผิวหน้า จะมีตัวไหนบ้างน้า ไปลุยกันเล้ยยยย ปล.เราเป็นคนผิวมันนะคะ จัดได้ว่ามันมากเลยด้วย

1. Hada Labo Whitening Perfect Gel

เนื้อผลิตภัณฑ์=เป็นแบบเจล หยุ่นๆ กลิ่นหอมอ่อน ๆ ต้องใช้เวลาในการซึมเข้าสู่ผิวสักเล็กน้อยแต่ผิวไม่มัน แล้วก็มีกลิ่นหอมอ่อน ๆ เราให้ 9/10 ค่ะ
ความชุ่มชื้น=ผิวชุ่มชื้นมาก นุ่ม เด้ง ใช้ดีทุกผิว ไม่มีเรื่องความมันมากวนใจเลยค่ะ เอาไปเลย 10/10คะแนนค่ะ
ความขาวกระจ่างใส=สงสัยความดีความงามจะอยู่ที่ความชุ่มชื้นหมด เรื่องความกระจ่างใสจึงไม่ค่อยเห็นผลเท่าไรเฉย ๆ เสียมากกว่า เอาไป 5/10 คะแนนพอ
พลังแห่งการฟื้นฟู=คะแนนนี้ยกความดีความชอบให้กับความชุ่มชื้นแล้วกันที่เห็นผลเร็วเหลือเกิน ได้ 7/10ค่ะ
สรุป:ใช้แล้วผิวชุ่มชื้นขึ้น นุ่มเด้งขึ้น ทำให้แต่งหน้าติดดีมากแต่ความกระจ่างใสกลับไม่เห็นผลอะไรเลยใครที่ต้องการแต่ความชุ่มชื้นนุ่มเด้งตัวนี้อาจจะเหมาะ คะแนนของตัวนี้จึงได้ 7.8/10 ค่ะ

2. Haewon Double action Hydro brightening water drop

เนื้อผลิตภัณฑ์= เป็นอิมัลชั่นแบบนวดๆแล้วจะมีน้ำแร่ออกมา ทาแล้วซึมไวมากที่สุด เราจะใช้บำรุงเป็นตัวแรกเลยค่ะ ชอบTextureแบบนี้มาก เราให้ 10/10 ค่ะ
ความชุ่มชื้น= ตัวนี้ชุ่มชื้นผิวมาก ทาแล้วตื่นเช้ามาหน้าไม่มันเลย เอาไปเลย 10/10คะแนนค่ะ
ความขาวกระจ่างใส= ใช้ไปประมาณ 7 วันก็เริ่มสังเกตุเห็นว่าหน้าขาวใสขึ้น แต่ไม่ได้กระจ่างใสแบบชัดเจนมากตั้งแต่ครั้งแรก เอาไป 8/10 คะแนน
พลังแห่งการฟื้นฟู= ก่อนใช้เพิ่งไปทะเลมา แต่รูสึกแฮวอนช่วยได้มาก รู้สึกได้ว่าช่วยให้ผิวแข็งแรงและฟื้นฟูไว ได้ 8/10ค่ะ
สรุป:ครีมของแฮวอนใช้แล้วสบายผิว ผิวหน้าแข็งแรงและชุ่มชื้นดีมาก ทำให้หน้าไม่มัน แป้งไม่เป็นคราบ  9/10 ค่ะ
ปล. อยากจะรีวิวครีมแฮวอนตัวนี้มานานแล้ว เป็นของดีในตำนานจริงๆ ใครผิวมันแบบเรา ไปลองค่ะๆๆๆๆ

3.Sulwhasoo First Care Activating Serum

เนื้อผลิตภัณฑ์= เนื้อของเจ้า First care นี้จะเป็นสีน้ำตาลๆ กลิ่นโสมเลยค่ะ ค่อนข้างซึมไว แต่ติดที่กลิ่นโสมนี่แหละ บางคนชอบแต่สำหรับเราเราว่ามันมึนๆ ให้ 7/10
ความชุ่มชื้น=ชุ่มชื้นระดับหนึ่ง ออกจะหน้ามันมากกว่า ตอนแต่งหน้าก็ดูติดดีอยู่หรอกแต่ตกบ่ายหน้ามั๊นมัน เราเลยให้ไป 7/10 คะแนน
ความขาวกระจ่างใส= ทาครีมนี้ลงบนผิวจะทำให้หน้าขาวขึ้น พอล้างครีมออกก็กลับมาสู่สภาพผิวจริงเหมือนนางเคลือบไว้ แต่เมื่อใช้ไปนาน ๆ ผิวก็ดูกระจ่างใสขึ้นจริง ๆฉะนั้นเอาคะแนนความกระจ่างใสไป 7.5/10 คะแนนค่ะ
พลังแห่งการฟื้นฟู=ผิวหน้าไม่หมองคล้ำ ผิวก็ไม่ค่อยกร้าน แต่ก็นานกว่าจะเห็นผล เอาไป 7.5/10 คะแนนค่ะ
สรุป:ผิวหน้ากระจ่างใสขึ้นจริง แต่ไม่ถึงกับว่าโอ้โห! จุดด่างดำลดลงไปเยอะอะไรแบบนี้แถมสำหรับเราหน้ามันออกจะมัน ๆ แอบอุดตัน ถ้าไม่ล้างล้างหน้าดี ๆ สิวก็จะโผล่ หรือเราแพ้โสมก็ไม่รู้ เราว่าครีมนี้อาจจะเหมาะกับคนผิวแห้งมากกว่าผิวมันมากแบบเรา สำหรับเราครีมตัวนี้จึงได้คะแนนรวมไปที่ 7.3/10คะแนนค่ะ

สรุปคะแนนแล้ว skincare ที่ช่วยผิวเราเอาไว้ได้มากจะเรียงลำดับตามนี้
1. Haewon Double action Hydro brightening water drop
2. Hada Labo Whitening Perfect Gel
3. Sulwhasoo First Care Activating Serum
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้