ดู: 3170|ตอบกลับ: 24
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] เจาะลึก! ประสบการณ์เสริมหน้าอก ครั้งเดียวจบ โรงพยาบาลเลอลักษณ์

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย MINNEY.N เมื่อ 2017-1-25 14:51

สวัสดีค่ะ เราชื่อมินนี่ นะคะ ปกติเราเป็นคนชอบแต่ตัว ชอบถ่ายรูป สมัยก่อนที่ยังไม่ได้ทำหน้าอกนี่ใส่เสื้อเปิดอกไม่ได้เลย ไม่มีความมั่นใจเลยค่ะ จึงเลือกที่จะผ่าตัดเสริมหน้าอก เพื่อให้สรีระรูปร่างดูดีขึ้นค่ะ

เราหาข้อมูลเรื่องนี้อยู่นานพอสมควร บ้านอยู่เชียงใหม่ แต่เลือกมาไกลถึงเลอลักษณ์เพราะได้ยินชื่อเสียงมานานในเรื่องของการทำหน้าอกออกมาได้เป็นธรรมชาติ แผลสวย สถานที่สะอาด โดยภาพรวมดูได้มาตรฐานค่ะ เพราะเป็นโรงพยาบาล

ก่อนจะไปเสริมหน้าอกเรามาดูภาพก่อนทำกันค่ะ

วันที่นัดผ่าตัดเสริมน่าอก เป็นครั้งแรกที่เข้ามาโรงพยาบาลเลอลักษณ์ รู้สึกชอบรูปแบบสถานที่มากค่ะ ดูสวยงามให้ความรูกสึกแปลกใจไปอีกแบบ มาถึงก็มีเจ้าหน้าที่มาต้อนรับ และช่วยประสานงานให้ เบื่องต้นจะมีผู้เชี่ยวชาญมาให้ข้อมูลก่อน แล้วส่งขึ้นพบหมอในลำดับต่อไป  

เราเลือกใช้ซิลิโคน ฝรั่งเศส ยี่ห้อ Sebbin  คุยกับคุณหมอกิติศักดิ์ คุณหมอให้คำปรึกษาดีมากค่ะเรื่องขนาดคุณหมอตามใจเราอยากได้แบบไหน ผ่าแบบไหน ต้องการเพิ่มขนาดไหม สรุปว่าได้ 435 cc เราสูง 165 ซม. หนัก 52 กก.ก็ถือว่าใหญ่พอสมควร

จากนั้นขึ้นไปห้องพักค่ะ ไปเตรียมร่างกายให้พร้อมสำหรับการผ่าตัด ห้องพักสวยดูเหมือนรีสอร์ท เก๋ไปอีกแบบ

ได้เวลาผ่าตัด มี จนท.เอารถเข็นมารับ รู้สึกตื่นเต้นกับปนการกลัวๆนิดๆ ค่ะ แต่ตลอดการผ่าตัดเราไม่รู้สึกตัวอะไรเลย เพราะที่นี่ให้ดมยาสลบ ดูชิวมากค่ะ ตื่นมาอีกทีอยู่ห้องพักที่เดิม จนท.กำลังหามลงบนเตียง ความรู้สึกตอนนั้น มันแน่นมาก แน่หน้าอกค่ะ เพราะมีนมแล้วและหมอพันผ้าไว้อย่างหนาแน่น

ผ่านไป 3 ชั่วโมง พยาบาลเอาอาหารมาให้ทาน รู้สึกมีเรี่ยวแรงขึ้นมา เพราะเราอดอาหารมานานมาก ทานอาหารเสร็จก็ทานยา รู้สึกง่วงๆ ก็หลับๆ ตื่นๆ ค่ะ มีพยาบาลเข้ามาดูเป็นระยะ ถ้าเรามีอะไรฉุกเฉินก็สามารถกดปุ่มเรียกได้ตลอด

การบริการของพนักงาน และพยาบาลที่นี่เรียบร้อยสุภาพ แบบไทยๆดีค่ ะพูดจาไพเราะดี ส่วนตัวชอบสถานที่ไทยๆแบบนี้มากค่ะ ดูมีคุณค่าทางจิตใจไปอีกแบบ

กลับมาดูแลตัวเองต่อที่บ้าน สามารถทำอะไรเบาๆ ได้ เดินได้ปกติ ยังคงมีผ้าพันหน้าอกอยู่ อาบน้ำได้ท่อนล่าง ท่อนบนใช้วิธีเช็ดตัวเอาค่ะ

5 วันกลับมาถอดผ้า พอเห็นหน้าอกน่าทึ่งและพอใจมากค่ะ ยังบวมอยู่และมีรอยช้ำนิดหน่อยค่ะ

มีเจ้าหน้าที่มาสอนวิธีนวดหน้าอก และดูแลตัวเองนวดตามที่คุณสั่งทานยา ทายาที่แผลตามที่คุณหมอสั่งครบทุกอย่างค่ะ

ในภาพนี้คือกำกังกระตุ้นหน้าอกด้วยคลื่นไฟฟ้า เพื่อช่วยให้เลือดหมุนเวียน และนอนบนเตียงอุ่นๆ ช่วยคลายอาการปวดหลัง

หมอให้เริ่มนวดหลังจากถอดผ้า 7 วัน ผ่านไป หน้าอกก็เริ่มเข้าที่เรื่อยๆ ค่ะ

ถอดผ้าออกแล้วก็ใส่เป็นสปอร์ตบราเพื่อช่วยผยุงหน้าอก ห้ามใส่บราที่มีโครงเหล็กเด็ดขาด

เราให้ความสำคัญ และดูแลเรื่องแผลเป็นพิเศษ ในขณะที่แผลยังไม่ตกสะเก็ด พออาบน้ำเสร็จแล้วก็รีบเช็ดให้แห้งแล้วทายาแผลเป็น เคล็ดลับคือทาแล้วนวดไปด้วยจะทำให้ยาซึมได้ดีขึ้น และแผลราบมากขึ้นค่ะ

ครบ 1 เดือน หน้าอกเข้าที่มากขึ้น แต่ยังตึงๆ อยู่ พอใจมากค่ะ ผลตอบรับจากคนรอบข้างก็ชมใหญ่ว่าสวยมากเพื่อนก็มาทำที่นี่เหมือนกันค่ะหลังจากที่เห็นของเราไปแล้วเขาก็บอกกันว่าทำมาแล้วไม่ผิดหวังและสวยจริงๆค่ะ

ประมาณ 3 เดือน หน้าอกคล้อยลงนิดๆ ทรงเป็นธรรมชาติมากขึ้นค่ะ

อัพเดทแผลให้ดูอีกทีค่ะ ยังคงทายาแก้แผลเป็นอยู่ รอยแผลจางลงเรื่อยๆ ตามลำดับค่ะ

ตัดสินใจไม่ผิดเลยค่ะที่ไว้ใจทำหน้าอกที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์ ได้ขนาดที่น่าพอใจมากเลยค่ะ ทรงเป็นธรรมชาติเหมือนไม่ได้เสริม เมื่อก่อนใส่ชุดอะไรไม่ค่อยมั่นใจตอนนี้มั่นใจร้อยเปอร์เซ็นต์สวยงามเหมือนของแท้เลยค่ะ ไม่เป็นบล็อกค่ะ แนะนำให้เพื่อนไปทำหลายคนก็บอกว่าถูกใจที่นี่ที่สุดการบริการและการดูแลดีทุกอย่างเลยค่ะ

น่าอกสวยมากเลยค่ะ
น่าอกสวยมากเลยยยยค่ะ
ราคาเท่าไรค่ะ
ดูสวย ธรรมชาติจัง
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-2-1 10:27:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
crabbiepooza ตอบกลับเมื่อ 2017-1-26 11:54
น่าอกสวยมากเลยค่ะ

ขอบคุณค่าา
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-2-1 10:28:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
pareeiz ตอบกลับเมื่อ 2017-1-27 11:36
น่าอกสวยมากเลยยยยค่ะ

9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-2-1 10:29:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

โปร 39,900 จะมีค่าอย่างบอื่นยิบย่อยด้วยค่ะ ลองถาม รพ.เลอลักษณ์ดูก็ได้ค่ะ
สวยมากเลยคร้าาาาาา
ทรงสวยมาก ธรรมชาติมากค่ะ
เซ็กซี่มาก ทรงสวยมาก อยากได้แบบนี้มากกกกกกกกกกก
Sexy แผลสวยมากๆๆครับ
สวยจังเลยค่ะ
เซกซี่เลยค่ะ
ทรงสวยมากๆค่ะ
หน้าอกชิดสวยเป็นธรรมชาติ
หน้าอกสวยมากเลยค่าาา
หน้าอกสวยมากเลยค่ะ
ต้องนวดบ่อยไหมค่ะ
เจ็บมากมั้ยคะ อยากเสริมหน้าอกบ้าง หน้าอกดูธรรมชาติมากเลยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้