ดู: 703|ตอบกลับ: 1
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] อีสานอินเตอร์มาแล้วเด้อค่า ชีวิตเปลี่ยนไปหลังทำจมูก princess nose กับคุณหมอกิตติศักดิ์

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Tualeknaja เมื่อ 2017-1-20 14:07

สวัสดีค่ะเพื่อนๆทุกคน ก่อนอื่นเราขอแนะนำตัวก่อนเลยละกันนะคะ เราชื่อว่า ‘ตัวเล็ก’ ค่ะ  
สำหรับวันนี้ตัวเล็กก็จะมารีวิวจมูกทรงปริ้นเซด โน้ด ที่ตัวเล็กเพิ่งเข้าไปทำมากับคุณหมอกิตติศักดิ์ได้ 1 เดือนละค้า
ขอเกริ่นเล็กน้อยถึงแรงบันดาลใจในการมาทำจมูกในครั้งนี้กันก่อนเลยละกันน้า
ก็คือ ตัวเล็กเชื่อว่าผู้หญิงสวยๆในปัจจุบันนี้กว่า 80% ทั่วประเทศ ต้องเคยผ่านการทำศัลยกรรมมาคนละนิดคนหน่อย
อย่างง่ายๆเลย เวลาไปเดินตามห้างเดี๋ยวนี้สาวๆหน้าเป๊ะมาก จนเรามาส่องกระจกถามตัวเองว่าทำไมนะ
ทำไมหน้าฉันไม่เป๊ะอย่างนี้บ้าง อยากหน้าเป๊ะบ้างจังเลย ... เราอย่างว่าค่ะ บ่นไปก็ไม่มีประโยชน์
โดยเฉพาะคนดั้งแหมบอย่างเรา บ่นไปก็ไม่มีทางที่สันจมูกจะโด่งขึ้นมาได้ 5555555

แต่ก่อนตัวเล็กก็มั่นใจในตัวเองนะคะ ว่าสวยพอแล้ว แค่นี้ก็ไม่เดือดร้อนใครแล้ว สวยในแบบของเราไรงี้
แต่ส่องกระจกที่ไร ก็อยากจะสวยขึ้นไปทุกที ก็เลยตัดสินใจหาข้อมูลทำจมูกดู
จริงๆก็ดูไว้หลายที่มากเลยนะคะ แต่คิดว่าเลือกทำกับโรงพยาบาลน่าจะดีที่สุด เพราะว่ามีมาตรฐานสูงค่ะ
ตัวเล็กเข้ามาดูที่เลอลักษณ์ เพราะเห็นบอกว่าที่นี้ทำจมูกสวยมาก โดยเฉพาะคุณหมอกิตติศักดิ์ค่ะ
มืออันดับหนึ่งเรื่องศัลยกรรมทั้งหน้าอกและจมูกเลย ส่องรีวิวก่อนมาทำนานมากจนมั่นใจเลยค่ะ
ก็เลยเข้ามาจองคิวทำศัลยกรรมจมูกที่โรงพยาบาลค่ะ โรงพยาบาลสวยมากๆ เหมือนวังเบยยย

เข้ามาถึงก็จะมีเจ้าหน้าที่ต้อนรับอย่างดีค่ะ  จากนั้นก็ตามขั้นตอนค่ะ จองคิวทำกับคุณหมอกิตติศักดิ์
ก่อนมาทำเราไม่มีดั้งเลยค่ะ จมูกแบนมากๆ จากรูปด้านบนนะคะ เห็นเลยว่าแบนจริงไม่ได้ชั้นตัวแสดงแทน 555
ถามว่าแต่ก่อนทำไมมั่นใจว่าสวยก็ไม่รู้ 55555 ตลกตัวเองมากค่ะ แต่ยังดีที่คิดทันค่ะ
ข้ามมาที่ห้องผ่าตัดนะคะ คุณหมอจะพูดคุยกับเราก่อน อย่างที่บอกว่าทำทรงปริ้นเซด โน้ต
ก็จะเน้นไปที่สันจมูกและปลายพุ่งสวยค่ะ เนื้อเราค่อนข้างน้อย ถ้าเสริมโด่งไปอาจทะลุได้ ก็เอาปลอดภัยก่อนๆ
คุณหมอจะเหลาซิลิโคน เราก็ฉีดยาสลบแบบอ่อนๆให้ก่อนผ่าตัดค่ะ จากนั้นเราหลับไปไม่รู้ตัวเลยค่ะ
จนกะทั่งคุณหมอมาปลุกให้ไปพักที่ห้องพักคนไข้ค่ะ ตอนนั้นไม่เจ็บเลยค่ะ บวมน้อยมากๆ ละก็กลับบ้าน

เราก็พักฟื้นตามที่คุณหมอสั่งไว้ทุกอย่างค่ะ แผลหายเร็วมากๆ จริงๆแล้วคุณหมอก็ทำมือเบาอยู่แล้วนะคะ
ก็เลยไม่ได้ช้ำมาก จะหนักหน่อยใน 3 วันแรก แต่พอวันที่ 4 เป็นต้นไปสบายเลยค่ะ จมูกจะยุบลงเรื่อยๆ
จนกระทั่งตอนนี้จมูกทรงสวยมากค่ะ ได้รูปเห็นแกนชัดเลยทีเดียว
จมูกที่ทำออกมาเป็นทรงแบบที่เราต้องการเลยค่ะ เพราะว่าจมูกเป็นสันพุ่งมากเลย
หลังๆก็จะมีคนมาทักบ่อยเลยว่าเป็นลูกครึ่งหรือเปล่า จมูกสวยมาก เนียนธรรมชาติมาก ดูอินเตอร์จัง
ประทับใจมากค่ะ กับการทำจมูกกับคุณหมอกิตติศักดิ์ในครั้งนี้ ครั้งแรกและครั้งเดียวจบปิ้งเลยยย

สวยมากเลยคร้าาาาา โด่งมากเลย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้