ดู: 539|ตอบกลับ: 1

[เสริมจมูก] อยากรู้ต้องลอง แค่ทำดั้ง จะสวยขึ้นจริงหรอ? กับรีวิวจมูกเจ้าหญิง โดยคุณหมอกิตติศักดิ์

[คัดลอกลิงก์]
ฮัลโหลสาวๆ ทุกคน จิ๊บก็จะมาแบ่งปันเรื่องราวของจิ๊บบ้างนะคะ ตื่นเต้นมาก เพราะตามอ่านรีวิวคนอื่นมานาน ตอนนี้มาเขียนเองแล้วค่ะ สำหรับจิ๊บวันนี้จะมารีวิวจมูกให้เพื่อนๆดูกันค่ะ เป็นจมูกทรงพิเศษที่เน้นปลายพุ่ง ทรงสวยค่ะ นั่นก็คือจมูกแบบ princess nose นั่นเอง ซึ่งเป็นทรงที่นิยมมากๆของโรงพยาบาลเลอลักษณ์เลยค่ะ จิ๊บเข้าไปอัพดั้งมาได้ประมาณ 1 เดือนแล้ว ตอนนี้จมูกรัดแกนสวยเริ่ด ก็อยากมาอวดให้ดูกัน

เหตุผลหลักเลยที่จิ๊บตัดสินใจทำจมูก ก็เพราะว่ารู้สึกไม่มั่นใจในตัวเองค่ะ คือ เวลาถ่ายรูปจะไม่เห็นดั้งเลย ก็อยากจะมีดั้งโด่งๆบ้าง เผื่อหน้าจะได้สวยขึ้นบ้าง มีมิติขึ้นอะไรแบบนี้ และเห็นรีวิวต่างๆ ความเปลี่ยนแปลงของคนที่เสริมจมูกมา แล้วเหมือนเกิดใหม่เลยค่ะ คือแค่ดั้งอย่างเดียว ทำให้คนเปลี่ยนไปได้ขนาดนั้นเลย? ก็เลยอยากจะพิสูจน์กับตัวเองว่าจริงไหมค่ะ อยากรู้ต้องลองค่ะ ของอย่างงี้เน้าะ

จิ๊บ  (2).jpg

จิ๊บเลือกทำที่เลอลักษณ์ เพราะว่าราคาคุ้มค่าค่ะ และเป็นโรงพยาบาลใหญ่ซึ่งแน่นอนว่าต่างจากคลินิคชัวร์ คุณหมอมีประสบการณ์และทุกท่านล้วนแต่เป็นอาจารย์หมอที่จบมาโดยตรง จึงวางใจได้แน่นอนว่าสวย ปลอดภัยได้มาตรฐาน ไม่มีซิลิโคนปลอมแน่นอนค่ะ ก็ลองมาจองคิวติดต่อทำ ให้พนักงานวิเคราะห์ ซึ่งจากจมูกเราเหมาะกับทรง princess nose ค่ะ เพราะว่าเราอยากได้จมูกที่สันโด่งขึ้น เน้นปลายสวยๆ จะเหมาะกับทรงนี้มากกว่า

มีคนถามจิ๊บเยอะมากว่าเจ็บไหม ระหว่างทำ น้ำตาไหลเลยไหม จริงๆตอนแรกจิ๊บก็คิดงั้นนะ ว่าต้องน้ำตาไหลแน่เลย แต่ความจริงคือ ไม่เจ็บเลยค่ะ เพราะคุณหมอมียาสลบให้ก่อนทำ ก็เลยไม่รู้สึกอะไรเลยค่ะ ตื่นมาก็สวยแล้ว โชคดีที่ได้ทำกับคุณหมอกิตติศักดิ์ ทีเป็นศัลยแพทย์อันดับ 1 เลยค่ะ เริ่ดมากกก สวยตั้งแต่หลังทำเสร็จค่ะ มาส่องกระจกแล้วฟินมากๆ ทรงออกมาเริ่ดมากกกกกก คุ้มค่ะ คุ้มจริงๆ

หลังจากทำเสร็จ คุณหมอก็จะแนะนำให้ดูแลตัวเองต่างๆ จะมียาจาก รพ.ด้วยนะคะ กลับมาถึงก็ทายาเลย และก็พักผ่อนเยอะๆค่ะ จิ๊บเองก็ไม่ได้ดูแลตัวเองมากนะคะ ก็จะมีประคบเย็นบ้าง นอนหมอนสูงๆ และก็งดอาหารแรงๆของสแลงค่ะ ใบบัวบกก็ไม่ได้ทานนะคะ เพราะไม่ช้ำเลย บวมเล็กน้อย 2 วันแรกแค่นั้นเอง และก็ยุบลงเรื่อยๆตามลำดับ ออกไปข้างนอกได้ปกติเลยค่ะ ทรงสวยมากเลยน้า หลายคนชมเยอะมาก ว่าไปทำไร ทำไมสวยขึ้น หน้าเป๊ะขึ้นนะ ก็ดีใจค่ะ รู้สึกเลือกถูกแล้วที่มาทำที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์ ^^
โพสต์ 2017-2-15 10:26:51 | ดูโพสต์ทั้งหมด
โด่งกว่าตอนแรก เยอะเลยยยยย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้