ดู: 1543|ตอบกลับ: 8
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ดูแลผิว] กระชับทั้งผิว ทั้งแก้ม ด้วยอัลเทอร่า และ ฟีลเลอร์คาง

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย aijang01 เมื่อ 2017-1-18 19:18

ขอเปิดกระทู้ด้วยภาพบีฟออาฟเตอร์ก่อนเลยนะคะ 555

สวัสดีค่าเพื่อนๆพี่ๆชาวดั้งโด่งทุกคนน

สำหรับการตั้งโพสครั้งแรกที่นี้เนสขอมารีวิวการไปยิงอัลเทอร่ากับ ฉีดฟีลเลอร์คาง ที่ amarante clinic ให้เพื่อนๆได้ชมกันนะคะ  
ตรงฟีลเลอร์เนี้ย หลายๆคนคงน่าจะเคยฉีดกันมาเยอะแล้ว งั้นเนสจะอธิบายด้วยภาพสะส่วนใหญ่นะคะ
แต่ที่มีคำถามกันสะเยอะ น่าจะเป็นเรื่องของอัลเทอร่า กับ เทอมาจ ต่างกันยังไง ต้องร้อยไหมหรือป่าว แบบไหนดีกว่ากัน ใช่มั้ยคะ

อันที่เนสไปทำจะเป็นการใช้อัลเทอร่าเพื่อยิงคลื่นอัลตาร์ซาวไปกระตุ้นให้เกิดการสร้างคอลลาเจนที่ผิวชั้น Smas ค่ะ หุ้วว์  ฟังดูน่ากลัวนะคะ แต่จริงๆแล้วไม่เลยค่ะ ไปดูพร้อมกันดีกว่า

เริ่มต้นว่าเราอยากจะหน้าเรียว เลยเข้าไปปรึกษาหมอกันก่อน

บรรยากาศในคลินิกค่า คนยังไม่ค่อยเยอะเท่าไรเพราะว่าไปทำช่วงหลังปีใหม่ไม่กี่วัน แล้วก็เป็นวันจันทร์ด้วยค่ะ ใครอยากมีเวลาคุยกับคุณหมอนานๆ แนะนำให้มาวันจันทร์นะคะ 555

โอเค เนสก็เข้าไปพูดคุยค่ะ คุณหมอที่นี้ ชื่อคุณหมอต้นนะคะ จะอยู่ที่นี้ประจำเลย

เข้ามาแล้วจะเจอคุณหมอทุกวันมั่นใจได้

อย่างที่บอกกันไปนะคะ ว่าเจ้าอัลเทอร่าเนี้ย จะเป็นเทคนิคช่วยยกกระชับใบหน้า และ ลดริ้วร้อยได้ด้วยการกระตุ้นการสร้างคอลลาเจนที่ชั้น Smasเลย เนสว่ามันก็คุ้มดีตรงที่เราไม่ต้องให้หน้าเราโดนเข็มร้อยไหมมาแทง แถมอัลเทอร่าอยู่ได้ถึง 2 ปีเลยด้วย

ก็เข้าไปคุย เข้าไปปรึกษากันอยู่พักนึงเลยค่ะ ไอ้เราก็ไม่เคยเลย นอกจากที่ทำจมูกมาก็มีการฉีดโบท้อกแต่ก็เมื่อ 3 ปีที่แล้วนู้นนน 555 แต่อยากจะให้หน้ามีความเป็นตัว V เลยสรุปจบที่ว่า จะยิงอัลเทอร่า แค่ตรงช่วงแก้ม แล้วก็ฉีดฟีลเลอร์คาง 1 CC ค่ะ

ก็ไปเลยค่ะ ทายาชาแล้วขึ้นเตียงเลย

นี้คือเครื่องอัลเทอร่าก่อนยิงนะคะ

รูปตอนยิงอัลเทอร่า

เจ็บมั้ย ? เจ็บค่ะช่วงตรงกระดูกกรามกับตรงโหนกแก้ม เพราะเค้ายิงไปกระตุ้นคอลลาเจน ที่ชั้น smas ซึ่งมันลึกมากๆค่ะ ตรงแถวๆกล้ามเนื้อเราเลย แล้วผิวเรามันจะกระชับขึ้นค่ะ ซึ่งจะเห็นผลทันที่ 20% หลังจากทำ แล้วก็จะเข้าที่ใน 1 เดือนค่ะ อยู่เต็มที่ 2 ปีค่ะ

หลังจากทำใจให้สบาย และ ฉีดบล็อกยาชาไปอีก 1 รอบ ด้วยความกลัวล้วนๆ ของตัวเองแล้ว 5555555
ไปฉีดฟีลเลอร์กันต่อเลยดีกว่าค่ะ
คุณหมอเลือกใช้ฟีลเลอร์ voluma นะคะ เพราะว่าคุณหมอบอกตัวนี้เหมาะแก่การฉีดบริเวณคางค่ะ เนสก็ ได้หมดค่ะคุณหมอ 555 เรามั่นใจ และเชื่อในฝีมือของคุณหมอต้นเลย เพราะตอนแนะนำ คือดีมากๆบอกหมดว่าอะไรดี อะไรไม่ดี ต้องขอบคุณจริงๆที่วันนั้นเนสมีเวลาเต็มที่เพื่อคุย และ ปรึกษาคุณหมอต้นค่ะ

เสร็จเรียบร้อยค่ะ ตอนฉีดฟีลเลอร์นี้คือไม่เจ็บเลย สบายมาก คางจะอยู่กับเราที่ 2 ปีละจะสลายไปเองค่ะเพราะเป็นไฮยาลูรอนิคธรรมชาติที่ร่างกายสามารถย่อยสลายได้

ก็ชำระเงินกันเรียบร้อย ค่าใช้จ่ายวันนี้  อัลเทอร่าแค่ช่วงแก้ม 35,000 และ ฟีลเลอร์คาง 17,000 ค่ะ ผ่อน 6 เดือนด้วยบัตรกรุงศรี แหะๆ

บีฟออาฟเตอร์ก็ตามรูปด้านบนเลยค่ะ ช่วงแก้มห้อยๆ ยุบลงมานิดหน่อยหลังจากยิงอัลเทอร่า 1 อาทิตย์ แล้วก็ตรงคางได้รูปสวยมากกกไม่เป็นก้อน แล้วก็ไม่ได้แหลมจนจะไปขุดดินหน้าบ้าน

ข้อดีของการทำที่นี้นะคะ
อย่างแรกเลยคือ บรรยากาศ คุณหมอ และ พี่ๆพนักงาน ทุกคนน่ารักๆมากๆค่ะ ไม่วีนไม่เหวี่ยง แนะนำดี
มีการไลน์มาตามฟอลโลว และคุณหมอก็จะอยู่ประจำที่นี้ตลอดค่ะ รวมไปถึงหลายๆเคสฟีลเลอร์
ที่นี้ทำสวยมากๆเลย ใครสนใจลองเข้าไปดูในเพจได้นะคะ

กดลิ้งนี้ได้เลยค่า  AMARANTEclinic   https://www.facebook.com/amaranteclinic
หรือว่าจะแอดไลน์ไป คุย ส่งรูปไปปรึกษาก่อนก็ได้ค่ะ ที่ @amaranteclinic
และแน่นอนค่ะ ทุกๆที่ย่อมมีข้อเสีย ที่นี้อย่างแรกเลยคือราคาสูงเลยสำหรับน้องใหม่อย่างเราๆ พอบอกราคาแล้วแบบหู้วววว แต่ก็นะคะ ผ่อนได้ค่ะ 555
อีกข้อคือมันไกลบ้านเนสมากเลย เนสอยู่นนทบุรีนะคะ มาไกล ถึงเซนทรัลบางนานะคุณ ทุ่มทุนมากๆ
สำหรับการรีวิววันนี้หวังว่าเพื่อนๆจะได้รับความรู้และก็เลือกสิ่งดีๆให้กับตัวเองได้นะคะ บ้ายบายค่า

ออกจากคลินิค.jpg (112.7 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

หมอนนุ่ม.jpg (102.48 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

หมอค๊า.jpg (56.75 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

วันที่2.jpg (106.41 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

เลเซอสีเหลือง.jpg (82.99 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

จำนวนไลน์ที่ยิงไป.jpg (79 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

จ่ายตัง.jpg (151.32 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

เครื่องอัลเทอร่า.jpg (71.28 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

ก่อนฉีดฟีลเลอ.jpg (102.52 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

กรอกข้อมูล.jpg (84.33 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

คางสวยดีค่ะ ว่าแต่เลข 28 นั่นคือจำนวนช็อตของ ulthera หรอคะ?
แค่แก้ม 35000 ทั่วหน้าจะเท่าไหร่คะเนี่ย
ช้ำไหมคะหลังทำอัลเทอร่า เห็นมีจ้ำๆรูปท้ายๆ
เคยหาข้อมูลฟิลเลอร์ใต้ตาหมอคนนี้อยู่พักนึง แต่ไม่ได้ไปฉีดเพราะไกลนี่แหล่ะ ตั้งเซ็นทรัลบางนา

แสดงความคิดเห็น

ไกลจริงๆค่ะ T^T  โพสต์ 2017-1-23 14:58
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-1-23 14:56:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
alishaone ตอบกลับเมื่อ 2017-1-19 12:07
คางสวยดีค่ะ ว่าแต่เลข 28 นั่นคือจำนวนช็อตของ ulthera หรอคะ?

ของเนสยิงไปที่ 262 ช้อตค่ะ แอบจำไม่ได้ว่าเลข 28 คืออะไร แงๆ ขอโทดด้วยนะคะ แต่ว่าน่าจะเป็นช่วงจังหวะที่คุณหมอแบ่งยิงตรงช่วงแก้มไปกรามอะไรแนวๆนนี้อ่ะคะ ตอนยิงอัลเทอร่านี้ สมองสับสนมาก กลัวเสียงมัน 555555
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-1-23 14:57:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
geneguy ตอบกลับเมื่อ 2017-1-19 12:23
แค่แก้ม 35000 ทั่วหน้าจะเท่าไหร่คะเนี่ย

เต็มหน้าที่ 50,000 ค่ะ T-T แต่ผ่อนได้นะคะ 6 เดือน ตัวอัลเทอร่านี้อยู่ได้สองปี ผ่อนหมดปุ้ป รอเวลาอีกนิด ละยิงใหม่ค่ะ 555
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-1-23 14:58:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
yaimai304033 ตอบกลับเมื่อ 2017-1-19 13:28
ช้ำไหมคะหลังทำอัลเทอร่า เห็นมีจ้ำๆรูปท้ายๆ

ช้ำและ ระบมนิดหน่อยค่ะ ในวันที่ 2-3 แล้วก็หายไปค่ะ แต่คุณหมอไม่ได้บอกว่าต้องไปประคบอะไรนะคะ เพราะมันนิดเดียวจริงๆ แต่เนสเปิดแฟลชส่งให้ทางคลีนิคเค้าดูในตอนแรกที่กังวลเหมือนกันค่า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้