ดู: 1952|ตอบกลับ: 5

[ตาสองชั้น] ทำตาสองชั้นแบบฝรั่งกับหมอกรที่ดีอาร์เค

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย maiishappyy เมื่อ 2017-1-15 18:20

ฮาโหยววววว ๆ กลับมาอีกครั้งกับการทำตาสองชั้น จำหน้าเค้าได้มั้ยเนี่ยยยย ฮ่าๆ ใหม่ไง ที่ทำจมูก

กับหมอกลวัชร์ไปอ่ะ  นึกไม่ออกอ่ะเด่ะ ไม่เป็นไร มาทำความรู้จักกันใหม่ก็ได้

รูปก่อนทำตา ภาพนี้ทำจมูกแล้ว ขอโชว์หน้าสดนิดนึง

รูปหน้าไม่สดก็มีนะคะ

รูปนี้ ชั้นตาแทบมองไม่เห็นเลย เพราะโดนอายไลน์เนอร์กลบหมด55555 ส่วนจมูก ชัดมากกกกก ผมบังอีก

ถ่ายอีกทีก็ไม่ได้มุมนี้ละค่า

แรกเริ่มเลยก็คือสิ่งที่คิดในหัวอยู่ตลอดว่าถ้าได้ทำศัลยกรรมจะทำอะไรบ้าง นั่นคือจมูก  และตาสองชั้นค่ะ

ครั้งแรกทำจมูก กับคุณหมอกลวัชร์ ที่ดีอาร์เคไป หลายๆคนเริ่มรู้จักใหม่มากขึ้น ถามกันเข้ามาเยอะมาก บางคน

บอกทำไมดูเหมือนไม่ทำเลย ดูเนียนและเป็นธรรมชาติมาก ตอนนี้ก็ได้ฤกษ์งามยามดีแล้ว ที่เราจะทำตาสองชั้นซักที

และพอดีใหม่ก็ได้คิวทำตากับคุณหมอกร ที่ดีอาร์เค คลินิก หลายคนสงสัยว่าทำไมถึงต้องทำที่ดีอาร์เค ทำไมถึงเลือกที่นี่

ทำไมถึงเลือกหมอคนนี้ ทำไมๆๆๆ บลาๆๆๆ  ก็เพราะความเชี่ยวชาญ ความสามารถและด้วยประสบการณ์ของคุณหมอ

ใหม่มั่นใจในฝีมือคุณหมอ เลยเลือกที่นี่ สั้นๆ ได้ใจความ

สิ่งที่ใหม่ต้องการแล้วบอกกับคุณหมอ คือ อยากได้แบบฝรั่ง แต่ไม่ต้องมาก (เอ๊ะจะเอายังไงกับชีวิต555)

ก็กลัวจะโบ๋อ่ะ กลัวจะหลับตาไม่สนิท แล้วก็กลัวจะไม่เข้ากับใบหน้าตัวเองด้วย งานยากของคุณหมอ คือ

จะทำยังไงให้ตรงกับความต้องการของเรา จะทำยังไงลงตัวเข้ากันทั้งหน้า ทำยังไงให้ออกมาดูดี สวยเข้ากับเราที่สุด

มันไม่ง่ายเลยใช่มั้ยคะ อิอิ เดี๋ยวต้องลองมาติดตามผลกันค่ะ

ได้เวลาเข้าห้องผ่าตัดแล้วค่ะ ตื่นเต้นมาก ก็ยังกลัวเจ็บอีกเช่นเคย 555 เอาละนะ เอายังพร้อมยัง???

คุณหมอ เริ่ม ฉีดยาที่หางตาก่อน ทนเจ็บนิดเดียวเดียวก็สวยปังละค่า

หมอกร : เป็นไงบ้างเจ็บมั้ย??? จะตึงๆนิดนึงนะคับ

ใหม่ : ค่าคุณหมอ ไม่เจ็บค่า เต็มที่เลยค่ะ  (ในระหว่างที่นอนทำ เกิดคำถามมากมายในหัว แผลจะเป็นยังไงน๊า

ชั้นจะใหญ่เกินไปมั้ย จะเจ็บมั้ยเนี่ยยยย โอ้ยๆๆๆ มโนไปคนเดียว555555)

หลังจากนั้นคุณหมอไม่เกรงใจละค่าทำปุ๊บปั๊บๆ หลังจากฉีดยาบริเวณหางตานะ ประมาณ1-2 นาที

ก็ชาแล้วค่ะ ไม่รู้สึกเจ็บอะไรแล้ว เราจะใช้ความรู้สึกเล่าในขณะที่นอนทำให้ฟังนะ  รู้สึกว่าคุณหมอใช้มีดกรีดจึ๊ดๆ

ที่หนังตาก่อนนะคะ (ย้ำว่าไม่รู้สึกเจ็บแล้วเพราะชาอยู่) แป๊ปเดียวคุณหมอก็เย็บค่ะ คุณหมอใช้เวลาในการทำ

ประมาณ 30-40 นาที

เปรียบเทียบภาพก่อนทำ-หลังทำทันที

อัพเดทวันที่ 2 ค่ะ รอยช้ำเพิ่มตรงหางตาอีกเล็กน้อย แต่บริเวณเปลือกตาความช้ำเริ่มจางลงนิดนึง ชิวๆ

วันที่ 4 วันนี้เริ่มคันหัวค่ะ5555 ทิ้งไว้หลายวัน ต้องเข้าร้านเสริมสวยละ เชื่อมั้ยคะว่า มีแต่คนชมว่าสวยมากกก

ไม่มีแผลเลย ถามกันใหญ่ว่าทำที่ไหน หมออะไร แถมชมหมอด้วยว่าเก่งมากๆ

วันที่ 5 วันนี้หมอนัดตัดไหม งานนี้ต้องบอกเลยค่ะว่า งานฝีมือคุณหมอเนี๊ยบจิงๆ การกรีด ฝีเย็บ ละเอียด งานดี

ไม่มีที่ติ แถมแผลเกือบจะไม่เห็น ไม่เป็นรอยน่าเกลียดด้วยค่ะ ภาพก่อนและหลังตัดไหม

วันที่ 6 รอยช้ำเหลืองๆเริ่มหายแล้วค่ะ ดีใจที่สุด มีแต่คนบอกว่าหายช้ำเร็วมาก

วันที่ 10 แต่งหน้าคัดเบ้าสายฝอ (สายฝรั่ง) แผลหายแล้วค่ะ ตากลมโต เส้นคมชัด ถูกใจมากๆ

สวยจิงๆ ฝีมือนี่เนี๊ยบจิงๆค่ะ

แชะรูปคู่กับคุณหมอกรสุดหล่อ คนเสกตาสองชั้นให้เดี๊ยนเอง #หมอหล่อบอกต่อด้วย ละมุนมากค่ะหมอ

ที่ DRK Beauty Clinic.

1เดือนแล้วค่า หลังจากที่ทำตาสองชั้นมา มีแต่คนชมค่ะ ตาสวยมากกก แต่งหวานก็ได้ แต่งเซ็กซี่ก็ได้

แต่งแบบไหนก็สวยเพราะตาสวยแล้ว ขอบคุณทุกคน ที่ติดตามและสอบถามกันเข้ามาทั้งเรื่องตาและจมูก

ยินดีให้ข้อมูลด้วยความเต็มใจค่ะ

เปรียบเทียบก่อน-หลังชัดๆ

โพสต์ 2017-1-15 21:38:54 | ดูโพสต์ทั้งหมด
คุณหมอใช้วิธีการกรีดสั้นหรือยาวค่ะ
โพสต์ 2017-1-15 21:43:42 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทำตาแล้ว ยิ่งสวยขึ้นเลยค่ะ อยากทำบ้าง แต่ยังแอบกลัว
โพสต์ 2017-1-18 14:09:03 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตาคุณใหม่ออกมาสวยเลยค่ะ คุณหมอเก่งมาก ดูเนียนมากเลยค่ะ
โพสต์ 2017-1-18 14:12:25 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทำออกมาสวยอ่ะ คุณหมอก็หล่อด้วย อิอิ
โพสต์ 2017-2-11 03:02:11 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ไหนแผลคะ ลงรูปหลับตาให้ดูหน่อยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้