ดู: 3670|ตอบกลับ: 14
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] เซ็กซี่ก็ได้ หวานก็เป็น ตาสองชั้น 2 สไตล์ BabyDollEyes หมอคม เมโกะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย looktarn_cutie เมื่อ 2017-1-12 15:56

... รีวิวแบบละเอียดยิบ ครบทุกขั้นตอน ใครไม่อ่านพลาด ปักหมุดเลยยย ... จำหน้าเก่าเราเอาไว้ 555555

ฮาโหยววววว ๆ กลับมาอีกครั้งกับการทำตาสองชั้น จำหน้าเค้าได้มั้ยเนี่ยยยย ฮ่าๆ ลูกตาลไง ที่ทำจมูก ทำคาง ทรงเนยโชกาอ่ะ  นึกไม่ออกอ่ะเด่ะ ไม่เป็นไร มาเริ่มกันเลยดีกว่าค่า...

รูปก่อนทำตาสองชั้นนะคะ แค่ทำจมุกกับคางแล้ว

แรกเริ่มเลยก็คือสิ่งที่คิดในหัวอยู่ตลอดว่าถ้าได้ทำศัลยกรรมจะทำอะไรบ้าง 1.จมูก 2.คาง และ3.ตาสองชั้น ครั้งแรกทำจมูก กับคุณหมอรัตน์ เมโกะ รีวิวไปแล้ว หลายๆคนเริ่มรู้จักตาลมากขึ้น 2เดือนต่อมาก็ทำคาง กับคุณหมอยศ เมโกะ เช่นเคย เลยทำให้ใครหลายๆคนมาติดตามตาลเยอะมากทางไลน์กับเฟสบุ๊คส่วนตัว เวลาผ่านไปประมาณ 6 เดือนได้ วันนี้ก็ได้ฤกษ์งามยามดี ได้คิวทำตากับคุณหมอคม เมโกะ คลินิก อีกตามเคย ทำไมถึงทำที่เมโกะ ทำไมถึงเลือกที่นี่ ทำไมถึงเลือกหมอคนนี้ ทำไมๆๆๆ เพราะความเชี่ยวชาญ ความสามารถ และด้วยประสบการณ์ของคุณหมอไงคะ ตาลมั่นใจในฝีมือคุณหมอ เลยเลือกที่นี่ สั้นๆ ได้ใจความ

รูปก่อนทำตาสองชั้นค่ะ

จากเมื่อก่อนครั้งแรกที่เริ่มศัลก็ศึกษาไปหลายๆที่ใช่มั้ยคะ ตอนนี้ไม่แล้วค่ะ ไม่ต้องดูที่ไหน ดูที่เมโกะ ที่เดียว โทรสอบถาม นัดจองคิว จ่ายตัง รอทำ ได้วันทำ นอนรอขึ้นเตียง ทำเสร็จ สวยเลย จบ แค่นี้เอง อิอิ ว่าด้วยเรื่องปัญหาของดวงตา คือ ชั้นหนังตาไม่เท่ากัน เวลาถ่ายรูปแล้วชั้นตาหลบใน เป็นคนที่ชอบแต่งหน้าแต่งตา บล็อคตานะคะ แต่ติดสติ๊กเกอร์ตาไม่เป็น งงมั้ย งงดิ ตัวเองก็งง เลยเออแบบ ทำตาแม่งไปเลยดีกว่า จบ สยบทุกปัญหา 55555555

คุณหมอคมสุดหล่อ

กินยาก่อนจะได้สบายๆ อิอิ

สิ่งที่ต้องการแล้วบอกกับคุณหมอใช่มั้ยคะ ? เค้าอยากได้แบบฝรั่งนะ แต่ไม่ต้องมาก (เอ๊ะยังไงจะเอายังไงกับชีวิต555) ก็กลัวจะโบ๋อ่ะ กลัวจะหลับตาไม่สนิท แล้วก็กลัวจะไม่เข้ากับใบหน้าตัวเองด้วย งานยากของคุณหมอคือ จะทำยังไงให้ตรงกับความต้องการของเรา จะทำยังไงลงตัวเข้ากันทั้งหน้า ทำยังไงให้ออกมาดูดี สวยเข้ากับเราที่สุด มันไม่ง่ายเลยใช่มั้ยคะ อิอิ เดี๋ยวต้องลองมาติดตามผลกันค่ะ

เข้าห้องผ่าตัดแล้วนะคะ
ได้เวลาเข้าห้องผ่าตัดแล้วค่ะ ตื่นเต้นมาก ก็ยังกลัวเจ็บอีกเช่นเคย 555 เอาละนะ เอายังพร้อมยัง
คุณหมอสุดหล่อ : หมอเริ่มแล้วนะคับ ฉีดยาหางตาก่อนนะ
ตาลลี่ : ได้ค่ะ ตามสบายเลยค่ะคุณหมอ อิอิ (หมอหล่อ ทำไรหนูก็ได้ค้ะ คิดในใจนะ ห้ามเสียงดัง)
คุณหมอสุดหล่อ : เป็นไงบ้างเจ็บมั้ย จะตึงๆนิดนึงนะคับ
ตาลลี่ : ค่าคุณหมอ ไม่เจ็บค่า เต็มที่เลยค่ะ  (ในระหว่างที่นอนทำ เกิดคำถามมากมายในหัว แผลจะเป็นยังไงน๊า ชั้นจะใหญ่เกินไปมั้ย จะเจ็บมั้ยเนี่ยยยย โอ้ยๆๆๆ มโนไปคนเดียว)

หลังจากนั้นคุณหมอไม่เกรงใจละค่าทำปุ้บปั้บๆ หลังจากฉีดยาบริเวณหางตานะ ประมาณ1-2 นาที ก็ชาแล้วค่ะ ไม่รู้สึกเจ็บอะไรแล้ว เราจะใช้ความรู้สึกเล่าในขณะที่นอนทำให้ฟังนะ  รู้สึกว่าคุณหมอใช้มีดกรีดจึ๊ดๆ ที่หนังตาก่อนนะคะ (ย้ำว่าไม่รู้สึกเจ็บแล้วเพราะชาอยู่) แล้วก็ใช้เครื่องจี้ จี้ที่ตา เป็นเทคนิคพิเศษของคุณหมอส่วนตัวค่ะ ตอนที่จี้นั้น กลิ่นหนังตาโดนจี้ เหมือนกุ้งเผาอ่า 55555 ไม่รุ้ว่าตอนนั้นหิวหรือว่าอะไร ตายจิง ชั้นพูดอารายออกไป ฮ่าๆๆๆ แป๊ปเดียวคุณหมอก็เย็บค่ะ ในระหว่างที่เย็บคุณหมอจะให้หลับตาลืมตาเป็นระยะๆ เพื่อดูความสวยงามของแผล ชอตเด็ดที่คุณหมอพูด “ลืมตาคับ ! มองตาหมอนะ” หืมมมม !!! โลกแทบจะหยุดหมุน หมอหล่ออะไรเช่นนี้ ใจละลายแล้วค่า 5555555555555 มโนอีกและ เสร็จซะและ 1 ข้าง อ่ะเริ่มข้างที่ 2 ต่อ วินาทีเขย่าโลกมาถึง คุณหมอพูด “ลืมตาคับ ! มองตาหมอนะ” 55555555 ฟินค่ะคุณขา คุณหมอใช้เวลาในการทำประมาณ 30-40 นาที อยากจะบอกว่า ทำชั้นที่3ต่อได้มั้ยคะ อยากฟินแบบนี้อีก 55555555 เรื่องโนไม่มีใครเกินชั้นละ กิ๊กิ๊ จากนั้นคุณหมอก็ให้ลุกมานั่งค่ะ ให้เราส่องกระจก แล้วบอกว่า มันยังบวมยาชาอยู่น๊า เดี๋ยวก็หายไม่ต้องกังวล ต้องบอกเลยค่ะว่าเราไม่มีไขมันที่ชั้นตา ไม่ต้องตัดหนังตาออกนะจ้ะ

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-1-12 15:59:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย looktarn_cutie เมื่อ 2017-1-12 16:03

เสร็จแล้วค่า ชั้นตา 2 สไตล์ ฝรั่งก็ได้ หวานก็ได้ เยี่ยมไปเลย ขอเป็นลูกหมอคมอีก 1 คนนะค๊า

เทคนิคการดูแลรักษาตัวเองทำยังไงให้หายไวที่สุด !!! อันนี้เป็นเทคนิคส่วนตัวหลังจากที่ผ่านการทำจมูกทำคางมาแล้ว ใครจะยืมไปใช้ไม่ว่ากันนะคะ สิ่งที่ต้องเตรียมเลยหลังผ่าตัด
*ยาแก้อักเสบ ยาพารา ที่คลินิกให้มา ทานตามที่หมอสั่งอย่างเคร่งครัดนะคะ ห้ามขาดเลยล่ะ
*คูลแพคเจลสีฟ้าๆ หรือ น้ำแข็งก้อนๆ หาซื้อได้ตาม 7-11 เค้าใช้น้ำแข็งนะ ใส่ถุงหูหิ้ว แล้วมัดหนังยาง ห่อด้วยทิชชู่ DIY เองเลยค่ะ (เย็นสะใจ และเข้าตามซอกตาซอกจมูกได้ดีกว่า อิอิ) แต่ต้องระมัดระวังเรื่องความสะอาดด้วยนะคะ ประคบวันแรกหนักๆเลย 10 นาที พัก 10 นาที สลับกันไปเรื่อยๆ รับรองหายช้ำไวค่ะ
*น้ำใบบัวบก มีขายตามท้องตลาดทั่วไปนะคะ ขวดละ15-20 บาทประมาณนี้ค่ะ กินวันละ 4-5 ขวด อันนี้แล้วแต่ใครจะทานหรือไม่ก็ได้นะคะ
*Sergica ขาดไม่ได้เลยพระเอกเลยค่ะ ตัวนี้ เซอจิก้า เป็นวิตามินทานหลังการผ่าตัดศัลยกรรมจะช่วยสมานแผลช่วยลดอาการฟกช้ำ บวม เขียว ได้ทุกศัลยกรรมเลยนะนะ ทานวันละ 2 เวลา ก่อนอาหารเช้า-เย็น ครั้งละ 1-2 เม็ด ถ้าช้ำมากก็ 2 เม็ด ถ้าช้ำน้อยก็ 1 เม็ดพอค่ะ รับรองหายไวชัวร์ๆๆๆ การดูแลตัวเองต้องดูแลตัวเองหลังการทำให้ดีนะคะ คุณหมอทำเราให้สวยแล้วเราต้องดูแลตัวเองให้ดีด้วย จะได้สวยยิ่งๆขึ้นไปค่ะ

3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-1-12 17:02:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

อัพเดท วันแรกค่ะ เอ๊ !!! เทรนบล็อคตาแนวใหม่หรอ สีแดงเชียว 55555 ช้ำมากสุดเลยวันแรก แต่ถือว่าไม่บวมเท่าไรนะคะ ไม่เจ็บนะคะ ตาอาจจะช้ำไปหน่อย
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-1-12 17:02:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

วันที่ 2 ค่ะ รอยช้ำเพิ่มตรงหางตาอีกเล็กน้อย แต่บริเวณเปลือกตาความช้ำเริ่มจางลงนิดนึง ชิวๆ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-1-12 17:03:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

วันที่ 3 ความช้ำจากสีแดงเริ่มจางลงเป็นสีเหลืองๆชมพูๆ หายช้ำไวมากๆ เพราะทานเซอจิก้าเข้าไป เห็รมั้ยคะว่า เซอจิก้าช่วยได้จิงๆ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-1-12 17:04:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

วันที่ 4 รอยช้ำเริ่มเป็นสีเหลืองๆ ชมพูนิดเดียว เริ่มหายแล้วค่า วันนี้เริ่มคันหัวค่ะ5555 ทิ้งไว้หลายวัน ต้องเข้าร้านเสริมสวยละ เชื่อมั้ยคะว่า มีแต่คนชมว่าสวยมากกก ไม่มีแผลเลย ถามกันใหญ่ว่าทำที่ไหน หมออะไร แถมชมหมอด้วยว่าเก่งมากๆ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-1-12 17:04:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย looktarn_cutie เมื่อ 2017-1-12 17:06

วันที่ 5 วันนี้หมอนัดตัดไหม งานนี้ต้องบอกเลยค่ะว่า งานฝีมือคุณหมอเนี๊ยบจิงๆ การกรีด ฝีเย็บ ละเอียด งานดี ไม่มีที่ติ แถมแผลเกือบจะไม่เห็น ไม่เป็นรอยน่าเกลียดด้วยค่ะ (ทำตาจะมีไหมเย็บ กับไหมเนานะคะ ไหมเย็บจะตัดวันที่ 5 ส่วนไหมเนาจะตัดประมาณวันที่ 7-10)
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-1-12 17:36:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

วันที่ 6 รอยช้ำเหลืองๆเริ่มหายแล้วค่ะ ดีใจที่สุด มีแต่คนบอกว่าหายช้ำเร็วมาก
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-1-12 17:36:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

วันที่ 7 วันนี้ไปคลินิกไปดึงไหมเนาออกนะคะ ไหมเนาคือไหมที่ล็อกชั้นตาเราให้คงที่และชั้นตาไม่กลับมาเป็นเหมือนเดิม

10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-1-12 17:37:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

วันที่ 10 แต่งหน้าคัดเบ้าสายฝอ (สายฝรั่ง) ไปเที่ยวดีกว่า อิอิ แผลหายแล้วค่ะ ตากลมโต เส้นคม ชั้นชัด ตามชื่อคุณหมอเลยค่ะ ถูกใจมากๆ สวย สวยจิงๆ ฝีมือนี่เนี๊ยบจิงๆค่ะ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-1-12 17:38:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

1เดือนแล้วค่า
หลังจากที่ทำตาสองชั้นมา มีแต่คนชมค่ะ ตาสวยมากกก แต่งหวานก็ได้ แต่งเซ็กซี่ก็ได้ แต่งแบบไหนก็สวยเพราะตาสวยแล้ว จากแฟนที่กลัวๆว่าจะเป็นนั่นเป็น ชมใหญ่เลยค่ะว่าสวยมากก ตาสวย หายห่วงไปเลยค่ะ ตั้งแต่ลงรูปที่เฟสบุ๊คไปตามเพจต่างๆ มีคนสอบถามเข้ามาเยอะมากๆ และคนมาติดตามเฟสบุ๊คเพิ่มอีก 200 กว่าคน อิอิ ดีใจที่ชอบ และมีคนนำรีวิวมาสอบถามที่คลินิกด้วยว่าจะเอาชั้นตาแบบเรา ขอบคุณมากเลยนะคะ ที่ติดตามสอบถามกันเข้ามา ถามเรื่องจมูก คาง ตาได้ตลอด ยินดีให้ข้อมูลด้วยความเต็มใจค่ะ looktarn_pn แอดมาเป็นเพื่อนกันนะคะ
ตา แบ๋ว สุดๆๆ เลย ดูไม่ซ้ำเลย ชั้นชัดมาก
ค่าเสียหายเท่าไหร่คะ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-1-28 14:11:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
OilRajchakru ตอบกลับเมื่อ 2017-1-25 11:30
ตา แบ๋ว สุดๆๆ เลย ดูไม่ซ้ำเลย ชั้นชัดมาก

ใช่ๆ ๆ คุณหมอ มือเบาสุดๆๆ ไปเลยไม่ซ้ำเลยจ้าาาา คุณหมอหล่อแถมใจดีอีกตั้งหาก เริ่ด บอกเลย
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-1-28 14:11:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
aut_kyo ตอบกลับเมื่อ 2017-1-25 15:54
ค่าเสียหายเท่าไหร่คะ

45,000 จ้าาาาร่วมทุกอยากแล้วววว
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้