ดู: 6778|ตอบกลับ: 4
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทั่วไป] รีวิวแก้จมูกกระดูกอ่อนหลังหู โดย หมอกันน์ ธีระธรณ์คลินิก

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ploychompuuu เมื่อ 2017-1-11 19:14

สวัสดีค่ะ ชื่อ ไข่มุกนะคะ

วันนี้มารีวิวการแก้จมูกจ้า แต่การแก้ครั้งนี้ไม่ใช่การแก้ปกตินะคะ แต่เป็นการแก้ใส่กระดูกอ่อนหลังหู รองปลายด้วย

เดี๋ยวขอมาเล่ารายละเอียดก่อนนะคะ ว่าทำถึงต้องแก้เอ่ยของเก่ามีปัญหาอะไร
บอกก่อนเลยว่าเดิมทีก่อนเสริมจมูกเป็นคนค่อนข้างมีดั้งอยู่แล้วนะคะ แต่อยากเสริมเพื่อที่เวลาถ่ายรูปจะดูมีมิติขึ้น

อันนี้รูปก่อนเสริมนะคะ

และการเสริมจมูกครั้งแรก ใส่เป็นทรงตั๊กแตนแมนทิสจ้า

ทรงตั๊กแตนแมนทิสเป็นทรงที่จะเน้นความโด่งพุ่ง
ซึ่งชอบมากกกก แต่!! ดูเหมือนว่าเนื้อเราจะไม่ชอบนางเท่าไหร่
เดิมทีเราเป็นคนที่มีเนื้อจมูกค่อนข้างน้อยและมีฮัมพ์ใหญ่นะคะ
ใส่ไปได้ประมาณ 6 เดือน ก็รู้สึกว่ามันตึงๆ และ เริ่มอยากเปลี่ยนทรงให้หน้าดูหวานขึ้น

มาดูรูปกันก่อนนะคะ ว่ามันมีความตึงและปลายเริ่มใส แง่ๆ

ถ่ายแบบนี้อาจจะดูปกติ และดูสวย แต่ความรู้สึกคือมันดูแข็งและปลายตึงๆเสียวๆ

เราจึงได้มารู้จักกับคลินิกแห่งนึงย่านห้วยขวางค่ะ
นั่นก็คือ ธีระธรฌ์ คลินิกนั่นเองงง
ได้มาปรึกษาคุณหมอกันน์ คุณหมอใจดีมากกกก ได้ปรึกษาพูดคุยกับคุณหมอ
คุณหมอจึงแนะนำว่า เราควรแก้และใส่กระดูกอ่อนหลังหูของเรารองปลายจมูกไว้
ตอนแรกก็แอบเสียวๆเล็กน้อย และคุณหมอได้ให้คำแนะนำว่า ถ้าอยากให้หน้าดูหวานขึ้นให้ทำเป็นทรงสโลปปลายพุ่ง
โดยใช้กระดูกอ่อนหลังหูและเนื้อเยื่อเทียมช่วยทำให้ปลายพุ่งขึ้นแบบปลอดภัย อยู่ได้ไปยาวๆ แหะๆ
เราเลยตัดสินใจแก้และทำตามที่คุณหมอกันน์แนะนำค่ะ

ต้องบอกก่อนเลยว่าคุณหมอ ใจดี ละเอียด มีการวัดจมูกและประเมินความต้องการของตัวเราและความเป็นไปได้ให้ลูกค้าหรือคนไข้
ได้ทราบก่อนว่าผลที่ออกมาจะประมาณไหน แนะนำและให้คำปรึกษาดีมากค่ะ

เรามาดูรูปก่อนแก้กันดีกว่า ก่อนขึ้นเขียงงงง

หน้าแมนมากกก

ด้างข้าง

มีความแข็ง ดูไม่หวานเลยยยยอ่าาาา

จะบอกระหว่างที่ทำคุณหมอและพี่ๆผู้ช่วยใจดีมากค่ะ จับมือให้กำลังใจเราตลอด
ฉีดยาชาเบามากๆๆ ไม่ทรมานอย่างที่คิดเลย เอิ่มที่คิดไว้คือต้องระบมสองที่จะไหวมั้ย
บอกได้เลยว่าไหวมากค่ะ คุณหมอจะเริ่มทำหูก่อน เสร็จแล้วก็ทำจมูกค่ะ ไม่เจ็บเลย แค่ได้ยินเสียงก๊อกๆแก๊กๆค่ะ
ผ่านไปประมาน 2 ชม. ค่ะ เป็นอันเสร็จ เย้ๆๆๆ

มาดูรูปหลังทำทันทีกันดีกว่าาา

ไม่น่ากลัวอย่างที่คิดค่ะทำเสร็จมีการอบแสงฆ่าเชื้อ/ลดบวมและฉีดยาแก้อักเสบให้ด้วย

มาดูวันแรกกันค่ะ คิวว่าต้องบวมมากแน่ๆเพราะตอนทำครั้งแรกบวมเฉิ่ง ผลปรากฎว่า

ไม่บวมเลย แต่ปวดนิดๆ หูก็ปวดหน่อยๆ

หยุดงานวันเดียวค่ะ อีกวันมาทำงานปกติค่ะ เริ่ดๆๆ

และก็ไม่มีความบวมขึ้นเลย งานแก้นะเนี้ยยย

มาดูทรงที่ออกตอนถอดถ้าดามจมูกกันดีกว่าค่ะ ครบ 7 วัน

มีความหวาน สโลปปลายพุ่งงงงงงง
ชอบบบมากกกกค่ะ

แล้วก็ 10 วันจ้า

ปังไม่ปังดูเอาจ้าาา ไม่บรรยายมาก อิอิ
javascript:;

สวยขึ้นตามลำดับ

หน้าตรงก็ไม่ตายนะคะ

มาอวดดดแค่นี้ก่อนนค่ะ ชอบมากเลิฟเลยค่ะ
คุณหมอกันน์ไม่ทำให้ผิดหวังเลย ใครสนใจเข้ามาปรึกษาหรือเข้าไปติดตามได้ที่เพจ theerathonclinic ได้เลยจ้า
ขอบคุนเพื่อนๆทุกคนมากๆนะคะ ที่เข้ามารับชมและติดตาม
ตั้งกระทู้เป็นครั้งแรก อาจจะผิดพลาดหรือตกหล่นตรงไหนไปก็ขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยจ้าาาจุ๊บๆ

อยากสวย ปลอดภัย ต้องที่ ธีระธรฌ์คลินิกนะค้าาาา

สวยค่ะค่าเสียหายเท่าไหร่ค่ะ
ราคาเท่าไหร่ค่ะ
สวยมากค่ะ เท่าไหร่คะ
สวยมากค่ะ. ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้