ดู: 21917|ตอบกลับ: 84
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตัดลดโหนกแก้ม/กราม] รีวิวสดๆร้อนๆ ตัดโหนก ตัดกราม หน้าวีไลน์ ดูดไขมันแก้ม โดย อาจารย์แพทย์ พีระศักดิ์

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย auza เมื่อ 2016-12-28 18:39

สวัสดีค่ะ ตอนนี้อยู่ในช่วงพักฟื้นพอดี เลยถือโอกาสมาทำรีวิวคร้า ส่วนตัวเป็นคนหน้าบานมาก ลองมาเยอะทั้งเมโส ทั้งโบ ก็ไม่ลด บวกกับหน้ามีโหนก เนื่องจากจัดฟันเสร็จ ทำให้หน้าดูดุ ไม่อ่อนหวาน ศึกษาข้อมูลมาเรื่อยๆ

ครั้งแรก. ปรึกษาหมอ สุทัศน์ รพ ยันฮี เพราะเคยกรอโหนกคิ้วกับคุณหมอ ครั้งนี้เลยเข้าไปปรึกษา ชอบการบริการของที่นี่นะ แต่ติดที่ว่า ให้เวลาในการคุยกับคุณหมอน้อยมาก หมอตอบข้อมูลไม่ละเอียดเท่าที่ควร ได้คุยกับคุณหมอ 5 นาที ตอนแรกตัดสินใจว่าจะทำที่นี่ เพราะมั่นใจเรื่องความปลอดภัย. ระหว่างรอวันผ่า ก็หาข้อมูลไปเรื่อยๆ ไปสะดุดตากับรีวิว ของคุณหมอ พีรศักดิ์ เลยติดต่อคุณเคท  จนท ที่คอยดูคิวและให้ข้อมูลคร้า ตอนแรกส่งรูปไปปรึกษาคุณเคทก่อน แต่ด้วยความใจร้อนอนากคุยกับคุณหมอโดยตรงเลย เพราะมีแพลนจะทำสิ้นเดือน ธันวา ช่วงปีใหม่พอดีจะได้ลายาวพักฟื้น ตัดสินใจติดต่อคุณเคท  เพื่อจองคิวเข้าปรึกษา

ครั้งที่ 2  ปรึกษา คุณหมอ พีรศักดิ์ ที่ รพ เจ้าพระยา คุณหมอน่ารัก ใจดี และให้ข้อมูลละเอียดมากๆค่ะ คุยกับคุณหมอเกือบ ชม คุณหมอตอบทุกคำถาม ไม่รีบ และมีการทำภาพจำลองใบหน้า ให้ดูด้วยค่ะ ว่าหน้าจะออกมาประมาณไหน  ของเรามีปัญหาที่ไขมันแก้มด้วย ซึ่งถ้าตัดกรามอย่างเดียว คงไม่ได้ผลตามที่เราต้องการ เลยตัดสินใจ ตัดโหนก กราม และวีไลน์ พร้อมกับดูดไขมันแก้ม แอบขอคางยาวๆด้วย เพราะอยากมีคางโดยไม่เสริมซิลิโคน คุณหมอสามารถทำได้โดยใช้เทคนิควีไลน์ ตัดเลื่อนกระดูกคาง

ปรึกษาเสร็จ กลับมาบ้าน ตัดสินใจทำกับคุณหมอพี เลยค่ะ เพราะได้รับข้อมูลที่ละเอียด และมั่นใจในผลงานคุณหมอค่ะ คุณหมอพีรศักดิ์ เป็นอาจารย์แพทย์ อยู่ รพ ศิริราช ด้วยค่ะ ทำให้มั่นใจ

ภาพก่อนผ่าตัดค่ะ
แนะนำ
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-1-3 16:16:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

อัพเดทวันที่ 9 ค่ะ กน้ายังบวมอยู่ค่ะ ที่แก้มมีไตแข็งๆ น่าจะยุบลงได้อีกเยอะค่ะ
ใช่คุณหมอ พีรศักดิ์ ฉอตระการกิจ กัมนังคลินิค หรือเปล่าค่ะ ตัดสินใจว่าจะทำวีไลท์ ทุบโหนกกับคุณหมอพอดีเลย
ทำศัลยกรรมต้องใจเย็นๆนะคะ
รอผลอย่างน้อย 3 เดือน
ทุกคนทำเครียดทุกคน ยิ่งส่องกระจกยิ่ง panic
กว่าจะยุบ เนื้อเยื่อสมานกัน เห็นผลเลย ต้อง 6 เดือน
แต่คร่าวๆ 3 เดือนก็น่าจะเห็นใบหน้าที่แท้จริงใกล้เคียง
คุณหมอเก่ง ยังไงก็สวยแน่นอนคะ
ตอนนี้เป็นยังไงบ้างคะ
81#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-1-22 08:06:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
faceoff01 ตอบกลับเมื่อ 2017-1-21 01:00
จขกท ลองเอาผมเกี่ยวหูมองหน้าตรงกระจก หรือจะถ่ายรูปด ...

ขอบคุณมากๆเลยคร้า สำหรับคำแนะนำ ตอนนี้โหนกยังคงเหมือนเดิมเลยค่ะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย faceoff01 เมื่อ 2017-1-21 01:01

จขกท ลองเอาผมเกี่ยวหูมองหน้าตรงกระจก หรือจะถ่ายรูปดู เทียบว่าเห็นหูตัวเองเท่าก่อนผ่ามั้ย เพราะยังไงขนาดโหนกที่ตัดไปแล้วจะทำให้เห็นหูชัดขึ้นค่ะ ไม่มีทางเห็นหูน้อยไปกว่าเดิม หมอจุที่เราทำเคยพูด ลองดูนะคะถ้าเห็นน้อยลงแปลว่ายุบได้อีกค่ะ โหนกแก้มยุบยากนะคะ ดูรีวิวบางคน3เดือน แต่หมอบอกเข้าที่6-8เดือน เป็นกำลังใจให้นะค่ะ
เห็นคุณ auza ไปตั้งกระทู้ใน pantip เพิ่มเติมถึงเรื่องโหนกแก้มไม่ยุบแล้วเห็นใจมากค่ะ ส่วนตัวก็เพิ่งไปปรึกษาวีไลน์และจองคิวกับคุณหมอมาเหมือนกัน ชักเริ่มกังวลแระ
รบกวนมารีวิวให้ดูบ่อยๆนะครับ ว่าเป็นยังไงบ้าง เผื่อเพื่อนๆและคนอื่นๆจะได้มีคำแนะนำดีๆต่อไปครับ
สวยละครับ ตอนนี้รอดูโหนกอย่างเดียวครับ  
ขอบคุณนะคะสำหรับรีวิวและข้อมูลคะ
nutoto_ ตอบกลับเมื่อ 2017-1-8 22:36
087-683-9014
คลินิกอยู่ซอยพระราม9 ซอย57 อยู่หน้าปากซอยเลยนะครับ

ขอบคุณคะ
75#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-1-18 07:18:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

74#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-1-18 07:10:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย auza เมื่อ 2017-1-18 07:17

ครบ 24 วันค่ะ เกือบเดือนแล้ว โหนกชัดเจนมาก เราแอบดูรีวิวของคนอื่น บางคนโหนกเยอะกว่าเรามา แต่แค่หลังตัดอาทิตเดียวก็เหรแล้วว่าโหนกหาย อันนี้ยิ่งนานวัน โหนกยิ่งชัดขึ้นเรื่อยๆ กดดูก็เป็นแข็งๆเหมือนกระดูกค่ะ

auza ตอบกลับเมื่อ 2017-1-16 22:03
ดูออกคร้า เพื่อนทักว่าทำไมหน้าเรียวขึ้น คางเรียวได ...

ของเราคนดูไม่ออกค่ะ ไม่มีใครทักว่าหน้าเล็กลง แต่มีคนทักหน้าบวม -.-
auza ตอบกลับเมื่อ 2017-1-16 22:08
ภาพด้านล่างหลังทำ ถ่ายวันนี้ค่ะ นี่ก็ 3 อาทิตย์กว่าแ ...

โหนกแก้มยุบยาก ยุบช้าค่ะ ตอนแรกเราก็จิตตกเพราะมันเด่นกว่ากรามที่หายไปมาก TT ลองดูต่อไปค่ะ
อัพเดตเรื่อยๆนะคะรอติดตามค่ะ กำลังดูหมอพีไว้เหมือนกันค่ะ แต่รีวิวน้อยมากก
70#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-1-16 22:08:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ภาพด้านล่างหลังทำ ถ่ายวันนี้ค่ะ นี่ก็ 3 อาทิตย์กว่าแล้วค่ะ เริ่มมีอาการจิตตก เรื่องโหนกแก้ม เพราพอกรามหาย โหนกแก้มเด่นชัดมากค่ะ เหมือนอยุเท่าเดิม ตอนก่อนตัดเลยค่ะ กดดูก็เป็นแม่งกระดูกแข็งๆ ไม่ใช่เนื้อบวมค่ะ เครียดมากค่ะตอนนี้ หมอให้รอดู 3 เดือนขั้นต่ำ

69#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-1-16 22:03:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
WMm ตอบกลับเมื่อ 2017-1-16 21:57
ขอบคุณนะคะที่มาอัพเดท แล้วเพื่อนๆดูออกมั๊ยคะว่าเราไปทำอะไรมา

ดูออกคร้า เพื่อนทักว่าทำไมหน้าเรียวขึ้น คางเรียวได้รูปขึ้น เพื่อนคิดว่าไปเสริมคางมาด้วยค่ะ แต่ตอนนี้เริ่มนอยอีกละค่ะ ช่วงกรามเริ่มยุบเรียว แต่โหนกชัดมากค่ะ ยังอยู่เท่าเดิม เหมือนไม่ได้ตัดเลยค่ะ กดดูมันแข็งเป็นแท่งกระดูกค่ะ ไม่ใช่เพราะบวม ตอนนี้จิตตกมาก โหนกเหมือนเดิมแป๊ะ
ขอบคุณนะคะที่มาอัพเดท แล้วเพื่อนๆดูออกมั๊ยคะว่าเราไปทำอะไรมา
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย zern เมื่อ 2017-1-16 06:17

ขอไลน์ไอดีได้ไหมค่ะ
66#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-1-15 07:23:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อัพเดทแผลข้างหูค่ะ ถ่ายอยู่นานมาก หาแผลไม่เจอ หมอแอบไว้มองแทบไม่เห็นค่ะ แผลครบ 3 อาทิตค่ะ

65#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-1-14 22:21:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อันนี้ภาพระยะไกลค่ะ ถ่ายรวมกับเพื่อน แบบยิ้ม ปกติ ยิ้มไม่ได้เลย หน้าจะใหญ่มาก ตอนนี้ฉีกยิ้มได้อย่าไม่ต้องกังวลค่ะ 5555

64#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-1-14 22:12:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อัพเดท 20 วันค่ะ ตอนนี้ที่หน้าไม่เจ็บแล้วค่ะ แผลในปากก็หายสนิท แต่ยังมีไตเเข็งๆที่แก้ม อยู่ค่ะ  น่าจะเกิดตากดูดไขมันค่ะ คุณหมอให้นวดที่แก้มค่ะ ไตจะหายไว ป้องกันพังผืดค่ะ  เวลายิ้มจะตึงๆนิดนึงค่ะ เพราะติดไต แต่ไม่เจ็บค่ะ ช่วงกรามจะยุบไวกว่าโหนกแก้มค่ะ เลยทำให้เห็นโหนกชัดอยู่ เพราะยังบวมค่ะ

image.jpeg (526.63 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 5)

ง่าา ทำไมเป็นงั้นล่ะคะ คนที่ติดตามและหาข้อมูลก็มีเยอะแยะนะคะ จขกท.รบกวนมาอัพเดทต่อเถอะนะคะ คนที่สนใจจริงๆก็มี ข้อมูลพวกนี้น้อยมากๆ
ไม่ต้องนอยด์นะคะ เจ้าของกระทู้ มาแชร์ข้อมูลดีๆ ต้องขอบคุณมากกว่าค่ะ
อยากได้ข้อมูลคุณหมอเหมือนกัน กำลังมองหาที่ตัดโหนก
ก็โชคดีได้ข้อมูลดีๆ จากเจ้าของกระทู้นี่หล่ะค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้