ดู: 3335|ตอบกลับ: 9
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตัดไขมันกระพุ้งแก้ม] ตัดไขมันกระพุ้งแก้ม 10 วัน แก้มเริ่มเล็กแล้ว BY หมอโจ้ HERS clinic

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย meakie เมื่อ 2016-12-26 16:58

สวัสดีค่ะเพื่อนๆ ชื่อเมกี้นะค่ะ วันนี้มารีวิวหลังตัดไขมันกระพุ้งแก้ม ที่Hers clinic กับหมอโจ้ค่ะ เมกี้เลือกผ่าตัดลดไขมันแก้ม กับคุณหมอโจ้เลย เพราะดูรีวิวเยอะมาก เลยไว้วางใจที่คลินิกนี้ค่ะ

เมกี้นั่งเครื่องจากเชียงใหม่ไปลงกรุงเทพ ขากลับหลังผ่าตัดเสร็จก็ขึ้นเครื่องกลับเลยค่ะ ใครที่อยู่ไกลไม่มีคนไปเป็นเพื่อน เมกี้คอนเฟริมว่า เดินทางไปกลับคนเดียวได้ค่ะ  

ก่อนตัดสินใจมาทำ หาข้อมูลอ่านมาก่อนว่าผ่าตัดอันนี้อันตรายไหม มีความเสี่ยงอะไรบ้าง ถามว่ากลัวไหม ก็กลัวอยู่แต่ก็อยากสวยค่ะ พอมาเจอคุณหมอโจ้ อ่านเอกสารแจ้งรายละเอียดที่ทางเจ้าหน้าที่เอาให้อ่าน เราก็เข้าไปพบคุณหมอ ช่วงนี้เราถามทุกอย่างที่เรากังวลเลย เรื่องอันตรายต่างๆ พอถามคคุณหมอเสร็จก็เบาใจค่ะ เชื่อใจคุณหมอโจ้ค่ะ คุณหมอโจ้น่ารักอธิบายละเอียดมาก ดูใส่ใจเราดีมาก อีกอย่างคุณหมอเป็นคุณหมอเฉพาะทางด้านนีเลยค่ะ

รูปก่อนผ่าตัดไขมันกระพุ้งแก้มค่ะ

ต่อไปเป็นรูปไขมันแก้มของเราเองค่ะ ที่คุณหมอโจ้เอาออกมา คือเยอะมาก เป็นก้อนใหญ่มากเลย ท่านใดที่ไม่อยากดูแนะนำให้เลื่อนผ่านไวๆค่ะ   แต่ที่เมกี้เอามาให้ดูเพราะ หลังจากที่เมกี้ไปทำมา เพื่อนๆ คนรู้จักเมกี้ขอดูใหญ่เลย พอรู้ว่าเมกี้ขอรูปคุณหมอมาด้วย มีแต่คนอยากเห็นว่าไขมันแก้มเรามันจะเยอะสักแค่ไหน

เห็นไขมันก้อนใหญ่ขนาดนี้ แต่ตอนทำก็ไม่เจ็บหรอกนะค่ะ ไม่ต้องกลัวไป หลังทำเสร็จความรู้สึกแรกๆเลยคือรู้สึกว่าแก้มมันหนักน้อยลงค่ะ รู้สึกเบาขึ้นอย่างบอกไม่ถูก เห็นไขมันออกมาเยอะขนาดนี้ ก็รุ็สึกมั่นใจเลยว่าหน้าฉันต้องเล็กลงแน่ๆ เพราะก้อนมันใหญ่มาก

หลังทำครบ 7 วัน เมกี้ไม่ได้ไปตรวจค่ะ เพราะอย่างที่บอก หลังทำเสร็จ บินกลับเลย แต่ก็ส่งรูปติดตามอาการกับเจ้าหน้าที่ ที่คลินิกเอาค่ะ แผลไม่มีปัญหาอะไรค่ะ หลังทำไม่ได้มีแผลภายนอกหรือรอบช้ำอะไรด้านนอกเลยค่ะ รอไหมเย็บแผลละลายหมดก็จะไม่มีแผลด้านในเหลือให้เห็นเลยค่ะ ตามที่หมอโจ้บอกไว้นะค่ะ

สามรูปนี้เป(็นรูปหลังทำ ตัดไขมันกระพุ้งแก้ม กับหมอโจ้ Hers clinic 10 วันค่ะ  หลังผ่าตัดผลจะเริ่มเห็นที่ 1 เดือน และเห็นผลหลังทำชัดเจนสุดเลยที่ 3 เดือนจ้า ของเมกี้ตอนนี้เริ่มเห็นผลแล้ว ตัดสินใจไม่ผิดเลยค่ะ ที่เ่ลือกผ่าตัดไขมันกระพุ้งแก้มเพื่อให้หน้าเรียวเล้กมากขึ้น ดีกว่าไปฉีดเมโสแฟตแบบที่เคยผ่านๆมาค่ะ ทำครั้งเห็นเห็นผลชัดและถาวรค่ะ

10 วัน หน้าเรียวขึ้นมากๆจริงๆค่ะ น่าสนใจมาก ว่าแต่เจ็บไหมคะ
ราคาเท่าไรคะ

3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-12-27 11:35:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เราทำมาราคาโปร 18900 บาท ไม่มีเสียอย่างอื่นเพิ่ม ตอนทำไม่เจ็บเลยนะ ไม่น่ากลัวเลยค่ะ หลังทำคืนแรกมีปวดๆบ้างแต่ประคบเย็นเยอะๆแล้วทานยาแก้ปวดเอา ตอนเช้าก็ปวดน้อยลง วันต่อๆมาก็ไม่ปวดแล้วค่ะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-12-27 11:39:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มู่หลาน. ตอบกลับเมื่อ 2016-12-27 10:30
10 วัน หน้าเรียวขึ้นมากๆจริงๆค่ะ น่าสนใจมาก ว่าแต่เจ็บไหมคะ
ราคาเท่าไรคะ

เราทำมาราคาโปร 18900 บาท ไม่มีเสียอย่างอื่นเพิ่ม ตอนทำไม่เจ็บเลยนะ ไม่น่ากลัวเลยค่ะ หลังทำคืนแรกมีปวดๆบ้างแต่ประคบเย็นเยอะๆแล้วทานยาแก้ปวดเอา ตอนเช้าก็ปวดน้อยลง วันต่อๆมาก็ไม่ปวดแล้วค่ะ

สวยมากจริงๆค่ะ.   มีแผลเป็นที่แก้มด้วยมั้ยค่ะ. ถ้าเอาลิ้นเลียที่แผลรู้สึกป่าว
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-12-28 11:40:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
bent_cha ตอบกลับเมื่อ 2016-12-27 14:12
สวยมากจริงๆค่ะ.   มีแผลเป็นที่แก้มด้วยมั้ยค่ะ. ถ้าเอาลิ้นเลียที่แผลรู้สึกป่าว

แผลภายนอกไม่มีรอยอะไรที่แสดงให้เห็นว่าทำมาค่ะ แผลในปากตอนนี้มีเหลือปมไหมเล็กๆค่ะ แต่ต้องรอละลายเองค่ะ ที่คลินิกบอกไว้ว่ารอละลาย 2 เดือนค่ะ แต่ไม่ได้น่ารำคาญอะไรค่ะเล็กจิดเดียว แผลผ่าตัดก็เล็กมากค่ะ
ถ้าเอาลิ้นไปโดนที่ผ่าตัด จะรู้สึกบุ๋มลงไปมั้ยอ่ะครับ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-1-5 09:56:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไม่บุ๋มนะคะ ในปากเรียบปกติค่ะ

แสดงความคิดเห็น

รบกวมสอบถามค่ะ ไม่ทราบว่าตอนนี้หน้ายังเล็กมั้ยค่ะ พอดีว่ามีแพลนทำกับคุรหมอเหมือนกันค่ะ ปล. สวยมากๆๆๆๆๆเลยค่ะ :))))  โพสต์ 2017-4-28 14:05
ใช่เวลานานไหมคะกว่าแผลจะหาย หรือไหมในปากจะละลายประมานกี่อาทิตย์คะ? แล้วตอนทำเสรจกี่วันถึงจะหายบวมค่ะ? มีช้ำหรืออะไรบ้างไหมคะหลังทำ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้